Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

hic hic sao HN lại ko có nhỉ mang tiếng là thủ đô quá huhuhuhuhuhu

thủ đô nên ít có mấy hàng này đó :D đâu phải là dealer gì đâu, toàn phải thông hải quan theo kiểu xách tay nên giá trên trời muh :D

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Nhớ cho vài dòng cảm nhận về con Dê 48 luôn nhe bác Nghĩa, khi nào về đến vậy, có lâu kg, hay là em vác đở con dê của em qua cho bác đánh thử

Hehe, đc thì còn gì = nữa bác H, e cũng đang nôn lòi ruột ra đây này [-O< cầu trời có ai về wen biết nhờ vác về giúp, e nó nặng quá nên ngại ghê :((

Bít vel rẻ vậy em làm con vel deq rùi.Đang xài es250p
Bạn Listening2009 đừng lăn tăn nhiều quá về JBL 250p so với Vel, nếu bạn thích chất âm mạnh mẽ thì lấy JBL là đúng rồi, tuy nhiên phải công nhận 1 điều rằng sub Vel xem phim cực kỳ tinh tế, cảm giác cứ trong vắt đến tận cùng của âm trầm, điều này khiến cho hiệu ứng cực kỳ sống động và như thật.

Một điểm mạnh thứ 2 của Vel chính là khả năng lan tỏa mà ko cần cầu kỳ về vị trí đặt loa, để bất kỳ ở đâu nghe cũng gần giống nhau, ko bị mất âm bass như một số sub khác, tuy vẫn sẽ có point đặt loa là hay nhất trog phòng.

@NghiaPMT: mình thấy Deq-8R vẫn chỉ là loa 2 tấc nên chỉ có thể chơi phòng nhỏ khoảng 12m trở lại, phòng mình 16m vẫn lấy hẳn Impact12 bass 30 thì khả năng lan tỏa sẽ tốt hơn, tưởng Nghia lấy optimum hay Deq-15r, chứ cá nhân mình thấy deq-8r hơi bị hụt hơi khi ở phòng khoảng 16m đó bạn.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bạn Listening2009 đừng lăn tăn nhiều quá về JBL 250p so với Vel, nếu bạn thích chất âm mạnh mẽ thì lấy JBL lad đúng rồi, tuy nhiên phải công nhận 1 điều rằng sub Vel xem phim cực kỳ tinh tế, cảm giác cứ trong vắt đến tận cùng của âm trầm, điều này khiến cho hiệu ứng cực kỳ sống động và như thật.
Một điểm mạnh thứ 2 của Vel chính là khả năng lan tỏa mà ko cần cầu kỳ về vị trí đặt loa, để bất kỳ ở đâu nghe cũng gần giống nhau, ko bị mất âm bass như một số sub khác.
@NghiaPMT: mình thấy Deq-8R vẫn chỉ là loa 2 tấc nên chỉ có thể chơi phòng nhỏ khoảng 12m trở lại, phòng mình 16m vẫn lấy hẳn Impact12 bass 30 thì khả năng lan tỏa sẽ tốt hơn, tưởng Nghia lấy optimum hay Deq-15r, chứ cá nhân mình thấy deq-8r hơi bị hụt hơi khi ở phòng khoảng 16m đó bạn.

Hehe bác nhận xét khá chính xác về Vel, nhưng bác ơi phòng e có 12m2 mà e thấy đánh kinh người khi chi set mức Vol có 50%, dòng DEQ-15 giá chát = Optimum 8 mà bảo đảm kho wa nổi Op 8 đâu ah. Bác xem kỹ spec 2 con khi vào site Vel làm cái bảng compare 2 e thì thấy con Opt8 phần Voice Coil nó làm Dual layer (2 lớp) và tầh số nó xuống thấp hơn nhiều :D. Mặc dù con DEQ-15R đường kính loa to hơn nhưng cấu tạo loa nó còn quan trọng hơn nữa đấy ah. Quan trọng nữa là DEQ và Opti nó có mic auto setup EQ nên tình trạng bass ù kéo đuôi hay hụt hơi ko có đâu bác nó cân chỉnh tự động tốt lắm. Thx bác đã có thêm nhận xét cho Vel :D.

Bác Nghĩa chưa review nghe nhạc 2 kênh với amply ste của em nó, e nghĩ sẽ là trải nghiệm hơn nữa đó bác!
Còn phòng bác 12m thì quá OK rồi, em bảo chỉ bị hụt hơi khi ở phòng lớn kia!

Bác Nghĩa chạy đua vũ trang gê quá.
Không biết lúc sở hửu được 48 rồi thì bác còn lăng tăng vụ gì nửa không, chắc là lại đổi cặp front lên đầu 8 luôn nhậy:):):)

nghe bác rì viu hay ghê. Con này so với BW610 thế nào bác?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy là chưa biết thời gian em nó về hay sao bác, giá ở đây cũng hợp lý mà, bác lấy bên đó giá bao nhiêu mà phải mua bên đó, bản thân em Dê 48 này điện 220V em đang xài thấy em nó phà hơi ra cũng nóng đấy, bác xài con kia 110V điện của Mỹ nó 60Hz về VN mình 50Hz em nó nóng hơn đó, chưa kể khi về tiền thuế má +cước+thời gian chờ đợi chưa chắc rẽ nhe, có thích thử chất âm nó trước em vác qua nhà bác thử xong mang về lại, mà đả lên tới đầu 48 này chắc khỏi lo về chất lượng em này vì sản xuất tại Nhật chứ kg phải Hồ Cẩm Đào đâu

Mấy con CI e toàn cắm 100V nên ko nóng đâu bác. Nói thế thôi chứ vác wa vác lại mệt lắm bác, e cám ơn bác nhiều :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác Nghĩa chạy đua vũ trang gê quá.
Không biết lúc sở hửu được 48 rồi thì bác còn lăng tăng vụ gì nửa không, chắc là lại đổi cặp front lên đầu 8 luôn nhậy:):):)

Đường chơi còn dài mà bác, chưa biết trước đc. Hàng khủng như đầu 8 thì chắc chắn sẽ chơi nhưng đợi nhà cửa ổn định đã :D, cũng ko lâu nữa đâu ah.

Đường chơi còn dài mà bác, chưa biết trước đc. Hàng khủng như đầu 8 thì chắc chắn sẽ chơi nhưng đợi nhà cửa ổn định đã :D, cũng ko lâu nữa đâu ah.

Một khi bác lên đầu 8 rồi thì lại lăng tăng vụ Pow cho mà xem.
Cuộc chơi còn dài quá bác Nghĩa nhậy....

Con Dê 48 của em đánh với Bose AM15 cứ bị dư bass không hà, nghe nhiều bài bass nó cứ rền lên mà tới giờ vẫn chưa khắc phục được, Mr Hưng qua vọc đủ kiểu vẫn không cải thiện được gì , cắm Mic vào chạy cũng không được nó cứ báo Phase liên tục khiêng thùng sub đi vòng vòng trong nhà vẫn cứ bị , nghe bác tả con sub của bác thấy ham ghê, hay là em mở hẳn một thớt riêng để anh em giúp đỡ

tội pác hiền wa ;)) giờ pác đang muốn tính gì nữa đây ta ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

hôm nọ e có wa nhà 1 bác setup cho bác ấy bộ 3310CI + Bose AM15 đâu có bị báo phase gì đâu ta. Bác up firmware cho con 48 thử xem nào

mới đi có 2 ngày về mà chủ đề này đã là trang thứ 8 :-? . nhìn chữ ký của pác nghĩa mà thèm quá [-O<

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, bác cứ trêu e. Có gì ghê ghớm đâu bác ơi, lâu lâu e mới thay đổi 1 món chứ có làm xoành xoạch đâu :)). Nhiều bác trên này làm 1 lần là mới toe từ đầu đến chân thế mới khiếp.

Hehe, bác cứ trêu e. Có gì ghê ghớm đâu bác ơi, lâu lâu e mới thay đổi 1 món chứ có làm xoành xoạch đâu :)). Nhiều bác trên này làm 1 lần là mới toe từ đầu đến chân thế mới khiếp.

nhìn chữ ký của pác em đoán chữ màu đỏ chắc là xắp dc thay thế rồi ;)). pac pm số DT để có gì dể liên lạc với pác ;))

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác cứ đợi nữa đêm cắm dây mạng vào cho nó tự động up thôi. Chọn manual setup => Option => firmware update. Ủa mà con 48 có wifi luôn phải ko bác H?

Bác Khánh cho vài dòng về em Dê 48 cộng với B&W mới lấy đi , bữa giờ hông nghe nói năng gì vậy ta

em thì chỉ biết nghe ngóng thôi chứ chả biết nói gì nữa >:p nói chung là chưa dc hài lòng với e nó lắm về cái nhạc nhẻo :-&

Bên trên