Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

mrtran1201

Active Member
Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Mấy phim này xem vui, giải trí là chính thôi. Các chuyên gia nhà ta toàn chê là sao.
Em ngóng phim này từ tháng trước rồi, đi xem Lasvegas đã có giới thiệu, xem qua thấy hợp với sở thích của gấu là phim hài là ok rồi.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Mới coi qua trailer phim này ở VS 50 thì phải, mê liền...

poly

Banned
Ðề: Re: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Vừa đọc tóm tắt nội dung thì đúng là lấy ý tưởng từ "Due Date". Có thể hình dung các đạo diễn ở VN như thế "lài": xem phim nước ngoài nhiều, lấy ý tưởng + thêm chút hài trây + chân dài tới nách ==> phim tết.

Phim ăn theo lost in bankoc ...chán vãi

Ai thích nói Tèo Em Movie giống Due Date. Thì " đây là một thể loại phim có cùng công thức về hai người ko hợp tính nhau phải cùng đi trên một chuyến hành trình. Các bạn chịu khó về xem "Planes, Trains & Automobiles" để biết Due Date thật ra cũng là "copy" phim này. Nhưng Due Date không có nói về hai anh em đi cùng nhau. Hai anh em thì phải nói đến Rain Man. "

[video=youtube;HgJpeBWvbF8]http://www.youtube.com/watch?v=HgJpeBWvbF8[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=HgJpeBWvbF8

Chỉnh sửa lần cuối:

saver2012

Member

Mình không muốn chê đạo diễn việt đâu, nhưng mà đúng là có đào tạo ở nước ngoài thì trình độ khác hẳn ạ

Miu_HDNinhBinh

Active Member

Hóng phim trên HDVietNam thôi, không có time ra rạp coi :D

hoangviet1940

Ở tỉnh đành chịu,chỉ đợi Tèo Em lên FSHARE thôi

pro wa

Active Member

toàn dv trong bụi đời chợ lớn ko ha

ngocdat2205

Active Member

bao nhiêu phim Việt chiếu năm nay mà đến giờ mới quyết định ra rạp...

quangtrunghui

Active Member

Vừa đọc tóm tắt nội dung thì đúng là lấy ý tưởng từ "Due Date". Có thể hình dung các đạo diễn ở VN như thế "lài": xem phim nước ngoài nhiều, lấy ý tưởng + thêm chút hài trây + chân dài tới nách ==> phim tết.
Thật ra cũng không phải là đạo đâu, kiểu như khi đào tạo đạo diễn, người ta có phân ra thể loại, đây là thể loại hài hành trình, về mô tuýt là giống nhau. còn làm thế nào cho khán giả cười được thì tùy vào tài của đạo diễn
Với lại Charlie Nguyen là đạo diễn mạnh về thể loại hài hành trình, nếu bạn để ý, trước đây các phim do charlie nguyen làm cho trung tâm vân sơn đều là thể loại hài hành trình, vật đổi sao dời, vân sơn về miền tây, vượt biên giới thái lan. theo mình cũng nên đánh giá công tâm một chút :)

tahuuson

Re: Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

nghe giới thiệu hấp dẫn quá, phải đi coi 1 lần xem thế nào

manhplaza

ôi phim VN , thấy hài nhi....

Thật ra cũng không phải là đạo đâu, kiểu như khi đào tạo đạo diễn, người ta có phân ra thể loại, đây là thể loại hài hành trình, về mô tuýt là giống nhau. còn làm thế nào cho khán giả cười được thì tùy vào tài của đạo diễn
Với lại Charlie Nguyen là đạo diễn mạnh về thể loại hài hành trình, nếu bạn để ý, trước đây các phim do charlie nguyen làm cho trung tâm vân sơn đều là thể loại hài hành trình, vật đổi sao dời, vân sơn về miền tây, vượt biên giới thái lan. theo mình cũng nên đánh giá công tâm một chút :)

YES, Vân Sơn về Mũi Né, phim đó hồi xưa làm rất hay :D

Thao tran

xem ở rạp chiếu trailer thấy hài nhỉ . Mới đặt 3 vé chủ nhật xem bên galaxy . Lịch chiếu dày đặt , cứ 30-45p có 1 xuất chiếu phim này .

william1

Active Member

Cá nhân rất cám ơn đạo điễn vì đã có những cảnh sông nước miền tây nhìn rất đã mắt , những cánh đồng lúa xanh mơn mởn :D ==> xem những cảnh đó mà yêu đất nước lạ kì

Đoạn đầu Trí Nguyễn hơi đóng kiểu đọc lời thoại nhưng về sau hay hơn :D
Cốt truyện thì cũng chẳng có gì mới đâu nên với những con mọt xem phim thì cũng bình thường không hay và không dở

Dù sao cũng hay hơn rất nhiều bộ phim Việt 2013 ra rạp , gia đình nên đi coi , cười xả ga cuối tuần ( Phim Việt Nam nào em cũng ra rạp xem nhé , để ủng hộ điện ảnh nước nhà , phim nào cũng xem hết , không bỏ về giữa chừng ( kể cả phim dở ) xem như là tôn trọng Ekip phim

Thứ duy nhất còn đọng lại sau khi ra rạp không phải là những tiếng cười mà chỉ là hình ảnh đất nước .. Thank Charlie Nguyễn :D

" Tèo em " sẽ đắt vé 10 ngày cuối năm này vì tuần sau có 47 ronin , niinja " shadow of tear " đều là phim hành động ... mà cuối năm có ai muốn coi đánh đấm bay lượn đâu , chỉ cần cười là vui rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

haoguide

Cảm ơn bác Bùi An nhiều nhe! Phải dẫn gấu đi xem thôi! :D

gpk

Well-Known Member

Chiều nay em mới đi coi phim này. Em nghĩ cũng đáng đồng tiền bát gạo, phim cười nghiêng ngả, rất thoải mái và sảng khoái. Bác nào còn đang chần chừ thì quất đại một cặp vé rồi dắt Gấu đi giải trí cuối tuần đi :D

BlueSea

Active Member

Từ hồi Tây du kí mối tình ngoại truyện đến giờ em mới thấy có một phim mà khán giả liên tục cười lăn lộn như Tèo em.
Em rất là chán các bác mới nghe nói phim Việt Nam đã chê bai ngay rồi, thậm chí còn chưa biết thông tin gì về phim cả.

Bên lề một chút là trong Tèo em có nhắc đến một số phim nổi tiếng mà các bác nghiền phim nhà mình đều biết cả.

Bên trên