Thảo luận Q5 - Q10 pro

koypham

Có bác nào biết fix lỗi nghe mp3 trên q10pro bấm pause rồi play lại nó ko play mà next sag track khác không ạ ? Chị bị mỗi khi nghe mp3 thôi ạ !

vanninhthuan119

Well-Known Member
Đang ở FW 1.0.6, có mấy vấn đề tham khảo ý kiến các bác cách khắc phục:

1. Rút cái USB, HDD đang cắm trong box ra nó tắt luôn cái box, phải boot lại, hic?:eek:
2. Sop to http có chạy được không? thấy nó im lìm chả thèm trả lời lẫn vốn?:p
3. Trình Kodi, SPMC nào play xuất được DTS HD, Dolby Master HD,..trên nó nhỉ? Bác nào thử Kodi 17 chạy được không?:D
4. Giao diện có cái nào đẹp hơn không? thấy hơi chuối! Hay mình quen nhìn android TV chăng?:)
5. (....còn tiếp)
Thanks all

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Lên 1.0.7 ổn không các bác? Đang ở 1.0.6:(

lên luôn bản custom 1.0.8 nhé, nhanh hơn.

P/s: bản chính thức thì chán lắm, đừng lên, lên bản custom thì lên :)

Link futeko

Lưu ý: nó chạy hơi lâu, đừng thấy màn hình logo Himedia chạy 10 phút mà tắt máy nhé. Sau khi up xong đợi thêm vài phút nữa cho nó tự cài mấy cái app cơ bản, lúc này mà bấm cái gì thấy nó giật giật thì ko phải do em nó nhé, nói chung Hà Nội ko vội được đâu :D

"Update to Custom CS HMD all process take 16-18 minutes
Boot / power led white / (back screen) --> 5 seconds
0000 / power led white / Android droid logo --> 40 seconds (depends of USB flash speed)
0000 / power led flash red-white / Android droid logo --> 4 minutes
-- -- -- / power led white / HIMEDIA logo --> 10 minutes
time / power led white / Launcher - wait 1-2 minutes to finish user apps to install"

vanninhthuan119

Well-Known Member
lên luôn bản custom 1.0.8 nhé, nhanh hơn.

P/s: bản chính thức thì chán lắm, đừng lên, lên bản custom thì lên :)

Link futeko

Lưu ý: nó chạy hơi lâu, đừng thấy màn hình logo Himedia chạy 10 phút mà tắt máy nhé. Sau khi up xong đợi thêm vài phút nữa cho nó tự cài mấy cái app cơ bản, lúc này mà bấm cái gì thấy nó giật giật thì ko phải do em nó nhé, nói chung Hà Nội ko vội được đâu :D

"Update to Custom CS HMD all process take 16-18 minutes
Boot / power led white / (back screen) --> 5 seconds
0000 / power led white / Android droid logo --> 40 seconds (depends of USB flash speed)
0000 / power led flash red-white / Android droid logo --> 4 minutes
-- -- -- / power led white / HIMEDIA logo --> 10 minutes
time / power led white / Launcher - wait 1-2 minutes to finish user apps to install"

Ok bác, lên nào:)

Dòng này có cảm biến giống đt nên youtube cũng tự tắt khi tắt màn hình t.v ! Lỗi hơi chán cho những người hay nghe nhạc trên youtube qua loa ngoài mà ko muốn xem hình ! Đã test trên q10pro và ko biết khắc phục lỗi này như nào !

mình nghe nhac youtube trên con denon cắm cổng coaxial, tắt Tv ( cắm cổng HDMI) đi vẫn nghe bình thường mà ko tắt tín hiệu tí nào

filmHD

Active Member
Có bạn nào cho mình hỏi thăm ti , sao mình tải bảng 1.0.8 q10 pro up xong nó lai bao 1.0.7 , bàn nào co ban custom 1.0.8 cho minh xin link tải cảm ơn

Bạn cắm hdmi qua thẳng tivi nghe thì mới bị thôi nhé
thì mình cắm TV qua HDMI --> Q10 pro --> coaxial Q10 tới con denon mà... tiếng trên denon ko bị tắt khi mình tắt TV..

nếu tháo cáp coaxial tử Q10 pro tới denon ra nghe thẳng trên TV thì khi tắt TV đi rồi mở TV lại thì Youtube nó tự ngừng chạy, chắc bác cắm cổng L+R nên mới bị trường hợp này

koypham

thì mình cắm TV qua HDMI --> Q10 pro --> coaxial Q10 tới con denon mà... tiếng trên denon ko bị tắt khi mình tắt TV..

nếu tháo cáp coaxial tử Q10 pro tới denon ra nghe thẳng trên TV thì khi tắt TV đi rồi mở TV lại thì Youtube nó tự ngừng chạy, chắc bác cắm cổng L+R nên mới bị trường hợp này
Đúng rồi mình cắm cổng l r ra ampli bạn ạ

Transit266

Active Member
Lại có tin vỉa hè là thứ 4 ngày mai sẽ có firmware mới, chưa biết là Ăn roi L hay N. Các bác Itvplus có tin gì không để anh em hóng với

Bên trên