The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

cuda123

Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

Nhiều bác hóng phim này nhưng cũng cần phải có tv3d chớ ! chắc hầu hết các bác ở đây đều đã có tv3d rồi ! liệu xem 2d có phí quá không

-[Y]2[K]-

Active Member
Ôi, sao thấy ít khen thế nhở, chắc chắn sẽ ra rạp xem, hú hú Peter Jackson đạo diễn đầu tiên mình nhớ tên :))

c0mmand0

Member
Mình chỉ mới xem qua các đoạn trailer 1080p. Cảm nhận phim này, tại thời điểm này, dùng từ "Kỳ quan thị giác" chuẩn ko cần chỉnh: mọi góc độ quay, bối cảnh, chất lượng hình ảnh, ánh sáng đều đẹp như tranh.
Nội dung chưa bik nhưng với 3 tập LOTR trc thì mình tin nội dung sẽ rất đơn giản nhưng đc thể hiện sâu sắc.

thanhy5

Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

mình vừa xem ở Grand cinema hôm qua xong, dù chỉ xem bản 2D (do 3D phải thêm 2euros nữa) nhưng những gì được review trong bài viết hoàn toàn chi tiết và xác thực. Đặc biệt, 2 bài hát lúc đầu và cuối phim thật tuyệt. Bộ phim hoàn thành đủ những gì còn thiếu về visual effect trong cuốn truyện của Tolkien. Mình nghĩ rằng những phim như thế này các bạn nên xem ngoài rạp, xem ở nhà dù có vidéoprojecteur cũng không thể hiện được vẻ đẹp khung cảnh của Hobbit.

DanielTran

Well-Known Member

Mình chỉ mới xem qua các đoạn trailer 1080p. Cảm nhận phim này, tại thời điểm này, dùng từ "Kỳ quan thị giác" chuẩn ko cần chỉnh: mọi góc độ quay, bối cảnh, chất lượng hình ảnh, ánh sáng đều đẹp như tranh.
Nội dung chưa bik nhưng với 3 tập LOTR trc thì mình tin nội dung sẽ rất đơn giản nhưng đc thể hiện sâu sắc.

mình vừa xem ở Grand cinema hôm qua xong, dù chỉ xem bản 2D (do 3D phải thêm 2euros nữa) nhưng những gì được review trong bài viết hoàn toàn chi tiết và xác thực. Đặc biệt, 2 bài hát lúc đầu và cuối phim thật tuyệt. Bộ phim hoàn thành đủ những gì còn thiếu về visual effect trong cuốn truyện của Tolkien. Mình nghĩ rằng những phim như thế này các bạn nên xem ngoài rạp, xem ở nhà dù có vidéoprojecteur cũng không thể hiện được vẻ đẹp khung cảnh của Hobbit.

Cảm ơn hai bạn. Thực ra khi đặt cái tiêu đề như vậy Daniel cũng ngại là gây phản cảm cho mọi người vì e là có phần cường điệu. Tuy nhiên đích thực đó là những từ cảm thán của Daniel trong khi xem phim. Cho nên Daniel muốn giữ lại đúng những từ này để lưu dấu cái cảm giác phấn khích trong sự hài lòng mãn nguyện thư thái đó.

Cũng tuy rằng phim có phần hình ảnh "đẹp vô cùng đất nước... kia ơi", nhưng thứ mà có lẽ đa số chúng ta không thể nhận được khi xem ở nhà chính là hệ thống âm thanh của rạp. Âm thanh, âm nhạc và các bài hát trong phim cũng góp phần quan trọng vào sự thành công chung của tập phim này.

trước kéo bộ TLOTR mất 5 ngày :)) nhưng xem quả không phí ;))

Một vé chính giữa của hàng ghế F để coi phim nào giá khoảng bao nhiêu các bác nhể???

dqthanh

Một vé chính giữa của hàng ghế F để coi phim nào giá khoảng bao nhiêu các bác nhể???

cái đấy còn tùy vào rạp vào giờ xem mà bác
mình vừa dạo wa mấy trang web thì thấy điểm của ng` xem chấm khá nhưng điểm của giới phê bình thì hơi thất vọng,từ 6 trở xuống,chuyên gia metascore dc có hơn 5 điểm thì phải.vậy chắc chắn trải nghiệm thị giác quá tuyệt vời oy còn nội dung thì không thể hy vong nhiều:D,chỉ là những gì mình nghĩ thôi

mong khi ra mắt cảm xúc sẽ giống như thời xem LOTR.tới giờ vẫn là serie phim mình ấn tượng nhất

anhnam1

Active Member

LOTR có phải là The Lord of The Rings không mấy bác ? Em kéo đủ bộ bluray lâu lắm rồi mà chưa xem tập nào :D tại thấy mỗi tập dài mấy tiếng liền.Nghe các bác bàn luận phim này thấy thích quá chẳng biết xem có hiểu gì hem nữa 8->

DanielTran

Well-Known Member

Giá nó không đắt hơn các ghế khác đâu bạn, chỉ là mình cần phải book sớm hơn. Ngoài ra còn tùy vào bạn thích ngồi gần hay xa, thường đa số mọi người thích ngồi xa để k bị chóng mặt, nếu bạn cũng vậy thì nên chọn hàng ghế gần về cuối rạp.

LOTR có phải là The Lord of The Rings không mấy bác ? Em kéo đủ bộ bluray lâu lắm rồi mà chưa xem tập nào :D tại thấy mỗi tập dài mấy tiếng liền.Nghe các bác bàn luận phim này thấy thích quá chẳng biết xem có hiểu gì hem nữa 8->

LOTR chính là The Lord of The Rings đó bạn. Chỉ riêng việc chỉ cần viết tắt tên phim là bạn dủ biết phim đó nổi tiếng đến đâu. Tuy nhiên bạn nên tìm hiểu qua cốt truyện hoặc xem cùng với một người đã xem qua phim này, để giải thích cho bạn, nhất là khi bạn chưa có thông tin gì về phim sẽ thấy nó khá khó hiểu.

hoanghoihai

Còn những 2 tuần nữa mới dc trở về Middle Earth, nhớ Gandalf, nhớ vùng Shire, nhớ Gollum quá đi :((

dqthanh

quả thật khó có thể tìm được 1 ai đó chưa xem LOTR như bạn^^

thanhy5

P/S: Đối với các bạn có ý định đi xem phim tại rạp mình có lời khuyên mang tính chất cá nhân đó là đừng ngồi gần nếu được phép chọn chỗ. Nguyên do mình ngồi hàng ghế thứ 4 (vì tội đến muộn) và nhận thấy rằng những cảnh hành động nhanh hoặc ''long take fly cam'' như lời bác Daniel Tran nói sẽ không theo kịp hình ảnh, có cảm giác bị mờ một chút cũng như không thể nhìn hết toàn bộ khung cảnh màn hình (cái này mình không rõ do màn hình quá to hay do công nghệ HFR 48fps?). cá nhân mình sau khi xem ngoài rạp nghĩ thấy hối tiếc là đã xem LOTR bằng videoprojecteur!
@ Thanks bác Daniel vì sau khi đi xem về được đọc review của bác và hiểu hơn về bộ phim.

DanielTran

Well-Known Member

P/S: Đối với các bạn có ý định đi xem phim tại rạp mình có lời khuyên mang tính chất cá nhân đó là đừng ngồi gần nếu được phép chọn chỗ. Nguyên do mình ngồi hàng ghế thứ 4 (vì tội đến muộn) và nhận thấy rằng những cảnh hành động nhanh hoặc ''long take fly cam'' như lời bác Daniel Tran nói sẽ không theo kịp hình ảnh, có cảm giác bị mờ một chút cũng như không thể nhìn hết toàn bộ khung cảnh màn hình (cái này mình không rõ do màn hình quá to hay do công nghệ HFR 48fps?). cá nhân mình sau khi xem ngoài rạp nghĩ thấy hối tiếc là đã xem LOTR bằng videoprojecteur!
@ Thanks bác Daniel vì sau khi đi xem về được đọc review của bác và hiểu hơn về bộ phim.

Hình ảnh bị rung mờ khi ngồi gần Daniel thường gặp ở các rạp chiếu phim nhựa, do các tấm phim chạy qua đèn chiếu quá nhanh. Không biết rạp mà bạn thanhy5 xem dùng máy chiếu digital hay máy chiếu phim nhựa, thường điều này có ghi rõ trên vé. Còn đối với HFR 48fps nếu có cũng sẽ được ghi rõ trên vé, vì hiện tại số máy chiếu loại này chưa nhiều. Hình ảnh của máy chiếu loại này khi Daniel ngồi cũng tương đối gần (hàng ghế thứ 6, hàng ghế F) vẫn không phát hiện thấy có bất kỳ khuyết điểm gì. Ngoài ra nếu ngồi quá gần thì chiều cao ghế sẽ thấp bên dưới màn hình, góc nhìn lên phần hình ảnh ở mép trên rất nhỏ nên khó xem. Còn videoprojecteur có phải ý bạn thanhy5 muốn nói đến máy chiếu gia đình hoặc dành cho văn phòng?

dia

Well-Known Member

Phim này phải ra rạp xem mới máu. Xem HD làm mất cái hay của nó đi

c0mmand0

Member
Re: Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

Những chàng lùn: Chuyến mạo hiểm không ngời. 8->
Cái này có vẻ rắc rối nhỉ: Hobbit ko phải người lùn, Dwarf mới là người lùn, trong LOTR có chàng lùn Gimli lun sát cánh cùng Aragorn trong mọi nguy hiểm :D

kimchan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

Cái này có vẻ rắc rối nhỉ: Hobbit ko phải người lùn, Dwarf mới là người lùn, trong LOTR có chàng lùn Gimli lun sát cánh cùng Aragorn trong mọi nguy hiểm :D

bạn nói chính xác, đến giờ vẫn còn nhiều người vẫn chưa phân biệt giữa Hobbit và Dwarf. Dwarf hay còn gọi là người lùn râu dài, Hobbit hay bị giống loài khác gọi là Halfling bởi vì họ nhỏ bé chỉ bằng nữa người thường. cần phải phân biệt giữa nhỏ bé và lùn. Nhỏ bé tuy thấp nhưng cân đối về hình thể, lùn thì chắc ai cũng biết rồi.

huanpham

Member
Ðề: Re: Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

bạn nói chính xác, đến giờ vẫn còn nhiều người vẫn chưa phân biệt giữa Hobbit và Dwarf. Dwarf hay còn gọi là người lùn râu dài, Hobbit hay bị giống loài khác gọi là Halfling bởi vì họ nhỏ bé chỉ bằng nữa người thường. cần phải phân biệt giữa nhỏ bé và lùn. Nhỏ bé tuy thấp nhưng cân đối về hình thể, lùn thì chắc ai cũng biết rồi.

Thích câu này của bác quá à! Hehe!

Bên trên