The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

kissthewind

Active Member
Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

Bỏ tiền vé đi xem The Hobbit ko tiếc chút nào...cảnh way đẹp,âm thanh hay...nhất là lúc ở trog hang ý :D hóg đợi 2 fần típ

phihavn

Well-Known Member
Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

Megastar Đà Nẵng ngày thứ 4 đồng giá 80k, ghế H10, phê lòi kèn. Giờ về lôi LOTR ra coi lại xuyên đêm...

mmxx

Ai bị bệnh mất ngủ thì đi xem phim này, phim gì mà dài dòng chưa từng thấy, chỉ có 10% là đánh đấm, còn 90% chỉ toàn nói với nói, chẳng hề có kịch tính gì hết

portlet

Member
Hix, đi coi từ hôm 31/12 ở Pandora mà bữa nay mới post được bài cảm nhận lên đây. The Hobbit cũng như những kiểu Trilogy như Batman hay TLOTR, các bác đừng mong chờ quá nhiều ở phần 1 này sự gay cấn hấp dẫn, đánh đấm, tất cả trong 1 như các phim đơn lẻ khác. Bao giờ cũng có sự giới thiệu từ từ, tỉ mỉ, xuyên suốt là những đoạn chiếu xen kẽ giữa hiện tại & quá khứ. Cảnh quay đẹp, góc quay rộng, nhìn thảo nguyên hay núi đồi đẹp lạ lùng. Các cảnh hành động cũng vừa đủ để các bạn nữ xem vì không quá bạo lực lại pha thêm chút hài hước :D Một số cảnh quay 3D ở góc nhìn người thứ nhất làm cảm giác như mình đang tham gia một game MMORP :D Bác nào đi coi cái này mà chưa coi TLOTR thì mình suggest là nên coi lại 3 phần TLOTR trước, bởi nếu ko sẽ bỡ ngỡ một chút về thế giới Trung địa, về Gollum... Dĩ nhiên là phần bắt đầu, một cuộc phiêu lưu mà Bilbo ko hề mong đợi chút nào, nên kết thúc cũng hơi ngỡ ngàng với những bác ko xem TLOTR hay ko xem giới thiệu phim vì cứ nghĩ rằng chỉ có 1 phần duy nhất :D E đi xem bên Pandora cùng với gấu nhà em, 2 thằng đệ & bạn gái của nó thì phản ứng sau khi kết thúc phim của 2 chị em gái là mau chóng có phần 2 & phần 3 để coi tiếp :D

P/s: về cá nhân em, ngày xưa khi em xem xong TLOTR & phần mới của The Hobbit, e dành sự thán phục cho Peter Jackson 1 thì em sự thán phục cho Tolkien 10. Một người có thể cho ra đời 1 thế giới Trung địa đầy màu sắc, hàng ngàn nhân vật, hàng trăm xâu chuỗi sự việc ... Quá tuyệt vời :D Thậm chí ngay sau khi xem xong The Hobbit, em đã phải vào wiki, vào google để tìm hiểu cho được thế giới Trung địa với Vala, Elf, Orc, Dwarf, Human...

tiemcanxien2

Active Member

Hiệu ứng âm thanh ATMOS cảm nhận rõ nhất đoạn giới thiêu và khúc chơi giải đố trong động, có thể nghe rõ như thể mình đang ở trong không gian phim.

Hiệu ứng 3D của phim tự nhiên, những phân đoạn toàn cảnh thì không rõ nhưng những đoạn cận cảnh thì nổi rõ, hiệu ứng 3D xuất sắc nhất theo mình là trong đoạn nhóm người nm1 những ủa thông cháy vào lũ yêu tinh, mình như thấy quả thông cháy lao thẳng vào mặt mà nhắm lại 1 bên mắt mà né.

Nhất định phải đi coi lại.

huanpham

Member

Hiệu ứng âm thanh ATMOS cảm nhận rõ nhất đoạn giới thiêu và khúc chơi giải đố trong động, có thể nghe rõ như thể mình đang ở trong không gian phim.

Hiệu ứng 3D của phim tự nhiên, những phân đoạn toàn cảnh thì không rõ nhưng những đoạn cận cảnh thì nổi rõ, hiệu ứng 3D xuất sắc nhất theo mình là trong đoạn nhóm người nm1 những ủa thông cháy vào lũ yêu tinh, mình như thấy quả thông cháy lao thẳng vào mặt mà nhắm lại 1 bên mắt mà né.

Nhất định phải đi coi lại.

Đúng là đoạn này đó bạn, mình né hẳn qua 1 bên đụng luôn vào em ngồi bên cạnh (mắc cở quá xin lỗi, xin lỗi!!!).

Nhưng mà cái đoạn chạy thoát bọn địa tinh thì có vẻ như tối và nhanh quá làm mình không kịp nhìn thấy đám nhân vật chính trong một lũ lúc nhúc Địa tinh thì đã chuyển cảnh khác rồi, khiếp thật. Có thể là già rồi, mắt kém chăng! Mình xem 3D thường ở Galaxy (không 48 khung/s cũng không Atmos)

hieuspb

Ôi phim này xem ở phòng chiếu lớn mà ngồi khoảng cách chuẩn xem sướng lắm các bác ạ. Đúng là 1 kỳ quan của điện ảnh, từng cảnh quay từng pha hành động như mình đang đứng ở đấy luôn ấy, sao người ta cũng có tứ chi ngũ giác như mình mà người ta giỏi thế, tạo ra được những đỉnh cao như vậy nhỉ. Đây phải nói là 1 phim 3D đỉnh nhất, chuẩn nhất, đẹp nhất từ khi có phim 3D đến nay. Nói thật nhận định chủ quan của mình thì có nhiều người khen phim life of pi đẹp nhưng mà mình thấy cảnh đẹp nhất trong phim ấy không bằng 1 góc của những cảnh 3D trong phim Hobbits. Phim này đúng là có màn hình 65 inch full hd ở nhà cũng ko bằng ra rạp xem các bác ạ.

soildsnake

Active Member

Vị trí tốt (ở giữa, trực diện) giá khác vị trí xấu chứ bạn (2 bên cánh, sát màn hình).

Mình đi xem xuất chiếu đầu tiên ngày 27/12, ghế h11-12 mà giá vé có 140k thui ak

soildsnake

Active Member

Bạn mua vé bên cánh gà với mấy hàng sát màn hình còn rẻ hơn :D

Mà phim hót như thế này sao lăn tăn chuyện tiền nong, 1củ 1 vé cũng xem cho bằng được :D

Không biết ngày mấy thì hết công chiếu nhỉ, bữa tính xem rồi mà đành hoãn:(

hieuykhoa

Member

mega star vẫn còn chiếu mà, chiều vừa xem!
đầu tiên là cái tên: chả hiểu sao lại dịch nó là vô định :( unexpected: không mong muốn -> đúng với baggigs vì bàn thân ông ta không muốn tham gia
hình ảnh đẹp ( xem như kiểu đang xem LOTR, cảnh khá quen) 3D đẹp, thích nhất cảnh con bướm bay, y như bay trước mặt. sound track hay ( đang kéo bên HQmusic :p ) nhưng âm thanh megastar sao nghe thấy hơi thất vọng ( cineplex ở vincom hem phải sài gòn đâu ạ) nhưng tiếng bass của rạp chán kinh. trươc có xem avengers ở rạp còn có tiếng cùi hơn mega mà tiếng đổ vỡ với bom nổ có cảm giác nền nhà sụp xuống rất phê thế mà cảnh rồng lửa đánh nhau với cảnh khổng lồ đánh nhau nghe tiêngs bass chán phát ốm
điểm trừ có lẽ là nội dung: lê thê và đơn giản :)

portlet

Member
Re: Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

mega star vẫn còn chiếu mà, chiều vừa xem!
đầu tiên là cái tên: chả hiểu sao lại dịch nó là vô định :( unexpected: không mong muốn -> đúng với baggigs vì bàn thân ông ta không muốn tham gia
hình ảnh đẹp ( xem như kiểu đang xem LOTR, cảnh khá quen) 3D đẹp, thích nhất cảnh con bướm bay, y như bay trước mặt. sound track hay ( đang kéo bên HQmusic :p ) nhưng âm thanh megastar sao nghe thấy hơi thất vọng ( cineplex ở vincom hem phải sài gòn đâu ạ) nhưng tiếng bass của rạp chán kinh. trươc có xem avengers ở rạp còn có tiếng cùi hơn mega mà tiếng đổ vỡ với bom nổ có cảm giác nền nhà sụp xuống rất phê thế mà cảnh rồng lửa đánh nhau với cảnh khổng lồ đánh nhau nghe tiêngs bass chán phát ốm
điểm trừ có lẽ là nội dung: lê thê và đơn giản :)

Nội dung mở đầu thì thế thôi, đòi hỏi gì được bác :D

dotrongduc0906

Em mới đi xem Megastar Hùng Vuơng về, HFR Atmos luôn. Thật tình thì em không cảm nhận khác biệt lắm so với 24 FR. Còn về hình ảnh và 3D thì khổi nói luôn, quá tuyệt. Phim như vậy mà bác nào nói chán thì em cũng chịu.

P.S: em xem thứ 4 nên giá vé đồng giá 115k tất cả mọi vị trí. Mọi người muốn trải nghiệm thì đi thứ 4 cho rẻ. Em đi thứ 4 mà kín cả rạp, :))

Chỉnh sửa lần cuối:

nmtbk

Member

Xem xong chỉ thấy phim quá dài.

Em mới đi xem Megastar Hùng Vuơng về, HFR Atmos luôn. Thật tình thì em không cảm nhận khác biệt lắm so với 24 FR. Còn về hình ảnh và 3D thì khổi nói luôn, quá tuyệt. Phim như vậy mà bác nào nói chán thì em cũng chịu.

P.S: em xem thứ 4 nên giá vé đồng giá 115k tất cả mọi vị trí. Mọi người muốn trải nghiệm thì đi thứ 4 cho rẻ. Em đi thứ 4 mà kín cả rạp, :))
Nghe bác quảng cáo ghiền quá, nhất định phải đi xem mới được:)

Breezes

Member

- Trong phim này, hiệu ứng 3D đoạn Gandalf và người lùn ném trái thông đang cháy xuống đất và nảy lên văng về phía khán giả giống hệt một cảnh trong phim Avatar, khi máy bay bắn những quả đạn khói/ hơi cay về phía cái cây là nơi ở của người Navi, cũng có cảnh một quả đạn rơi xuống đất và nảy lên "tấn công" bất ngờ thẳng vào mặt khán giả giống cảnh trong phim này.

- Hình ảnh của phim này quá đẹp, đặc biệt là những cảnh ánh sáng chiếu qua tán lá cây, màu sắc rất rực rỡ, hay những cảnh nửa tối nửa sáng: phần hậu cảnh được chiếu sáng còn tiền cảnh không có ánh sáng, tạo nên sự tương phản tuyệt vời, ví dụ như cảnh này:

- "The Hobbit: An Unexpected Journey" năm nay được 3 đề cử Oscar:
Best Achievement in Production Design
Giải Oscar cho chỉ đạo nghệ thuật xuất sắc nhất

(3 phần Chúa Nhẫn (2001-2002-2003) được đề cử giải này, chỉ phần 3 đoạt giải)

Best Achievement in Makeup and Hairstyling
Giải Oscar cho hóa trang xuất sắc nhất

(phần 1,3 Chúa Nhẫn (2001-2003) được đề cử giải này, 2 phần đều đoạt giải)

Best Achievement in Visual Effects
Giải Oscar cho hiệu ứng hình ảnh/ kỹ xảo xuất sắc nhất

(3 phần Chúa Nhẫn (2001-2002-2003) được đề cử giải này, cả 3 phần đoạt giải)

tulam

mới xem megastar về xong, phải nói film quá hay, film dài hơn 2 tiếng mà xem ko thấy đã, bạn gái chưa xem qua LOTR cũng khen quá trời, 3d thích nhất đoạn bướm và chim bay :)

huy_navy

Một phim quá tuyệt, kết thúc quá bất ngờ...!!!! Nhưng phải theo dõi "Chúa Tể Những Chiếc Nhẫn" mới hiểu hết bộ phim. Đang chờ phần 2 hay phần 4 CTNCN

nvmy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: The Hobbit (I) – An HFR Imax digital experience – Kỳ quan thị giác thượng đẳng!

bạn nói chính xác, đến giờ vẫn còn nhiều người vẫn chưa phân biệt giữa Hobbit và Dwarf. Dwarf hay còn gọi là người lùn râu dài, Hobbit hay bị giống loài khác gọi là Halfling bởi vì họ nhỏ bé chỉ bằng nữa người thường. cần phải phân biệt giữa nhỏ bé và lùn. Nhỏ bé tuy thấp nhưng cân đối về hình thể, lùn thì chắc ai cũng biết rồi.

Người Hobbit vẫn có đôi bàn chân to tướng! :D

Bên trên