Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

nhuhomwa

sao giao diện của cái tincore keymapper trên store không giống trên youtube bác nhỉ.ko có A,B,X,Y.em chả bít đng nào cả.bác có thể giúp em cái vụ keymapper đc ko?

quangtayho

Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Tin HOT: mình up bản ROOM 31/7 (bản 4.1.1) cài App RK remote trên đt chạy Android. đã chơi mượt các games: MC4, A7, NOVA3, PES12. Riêng ShadowGun thì không seting được các nút bấm nên không điều khiển được. Các game kể trên khi vào phần seting control thì kéo từng nút bấm ảo vào các nút chức năng tương ứng trên màn hinhf sau đó lưu lại. Thăngnf cu con nà mình từ hôm qua đến giờ nó chiến MC4 suốt, giờ ông tướng lại ước có cái Tap 7" để chơi cho đỡ mỏi tay (ĐT mình có 4,5")

Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Cắm cái receiver vào X5 qua usb, trên gamepad XBox có nút màu đỏ gần chỗ sạc pin, ấn vào nút đó để đó nhận ra receiver

Bác ziczacymail cho em hỏi tí: Cái gamepad Xbox 360 có cái receiver để cắm vào android box không vậy? Nếu không thì nó nhận kiểu gì?

Bác phải ấn nút trên gamepad tương ứng khi bật tincore keymapper, thì trên màn hình nó sẽ hiện ra nút tương ứng, đôi khi nó chồng lên nhau nếu bác ấn nhiều nút trên game pad, mà trên bản firmware mới có cái App RK remote, nhưng nó không có đa năng như tine core

sao giao diện của cái tincore keymapper trên store không giống trên youtube bác nhỉ.ko có A,B,X,Y.em chả bít đng nào cả.bác có thể giúp em cái vụ keymapper đc ko?

tienlequoc

Well-Known Member

Cáp OTG bác ziczac cần loại nào: Micro usb to usb hay micro usb to female usb?

Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Cable OTG của X5 lạ lắm khộng phải loại mini usb, nhưng mà mình dùng upgrade bằng CWM cho nó lẹ không cần dây nhợ lòng thòng :>
Anyway, thanks bác nhiều

Cáp OTG bác ziczac cần loại nào: Micro usb to usb hay micro usb to female usb?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Cable OTG của X5 lạ lắm khộng phải loại mini usb, nhưng mà mình dùng upgrade bằng CWM cho nó lẹ không cần dây nhợ lòng thòng :>
Anyway, thanks bác nhiều
Bác chỉ cần thử sợi dây sạc của các smartphone(Micro usb==>usb) là chắc ổn.

nhuhomwa

em kết nối đc rồi nhưng khi vào game (GTA3,shadowgun..) màn hình nó cứ bị quay vòng vòng về bên trái.ko chỉnh đc,ko bít tại cái gì.em dùng tay xbox 360 wireless

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtayho

Vừa mua cái tay game có 110K (100% Tàu khựa) cắm vào nhận luôn. Nhưng seting hơi loằng ngoằng. Asphalt7 chơi ngon lành, dang test tiếp NOVA3. Ya quên, mình đang chạy bản ROOM 4.1.1 ngày 31/7

nxt2303

bác cho em xin tên với địa chỉ bác mua tay cầm với :D

nxt2303

bác cắm vào x5 chơi có rung không :X

Bác có link game download đó không GTA, cho mình để mình test thử, thử trên Samurai II revenge firmware 4.2.2 thì OK

em kết nối đc rồi nhưng khi vào game (GTA3,shadowgun..) màn hình nó cứ bị quay vòng vòng về bên trái.ko chỉnh đc,ko bít tại cái gì.em dùng tay xbox 360 wireless

nhuhomwa

Bác có link game download đó không GTA, cho mình để mình test thử, thử trên Samurai II revenge firmware 4.2.2 thì OK

link đây bác Tai Game Android Grand Theft Auto III (uncut, uncensored) .bản 1.4 ấy.mà con x5 của em cũng ko chơi đc samurai 2,mở đc giao diện game ra nhưng ko kick vào dòng nào đc.ko bít tại phần cứng hay firmware.ko chơi đc thì tiếc quá.hôm đọc bài viết của bác em đi mua luôn cai gamepad xbox+revicer.bên em tính vào gần 2tr.

Samurai 0 click được vì nó dành cho màn hình touch, do vậy bác phải cài thêm tincore keymap.
Hướng dẫn bác setup các phím để điều khiển game trên Samurai(và tất cả các game khác ũng làm tương tự)

1. Chạy game Samurai xong, sẽ hiện các nút điều khiển vào game (mà các android box đều không click dc, do game viết cho màn hình touch screen).

2. Chạy ứng dụng tinecore keymap lúc này nó lấy game là phong nền
-Chạy app xong, bác ấn các phím trên gamepad thì trên màn sẽ hiện các nút tương ứng trên màn hình. Sau đó bác dùng chuột di chuyển nút trên đến nút tương ứng trên game
(Trên game có bao nhiêu nút thì bác tạo tương ứng vơi nút trên gamepad)
-Tùy theo từng màn hình game thay đổi bác có thể di chuyển các nút của gamepad đến đúng vị trí điều khiển trong game.

-Sau khi tạo xong các nút, bác ấn nút Back trên thanh menu của Android, và chọn APPLy khi tincore xuất hiện thông báo hỏi.

-Tiếp tục bác mở game ra và bắt đầu chơi

Nhơ download tincore mới nhất

Bác mua gamepad đâu mà mắc vậy, thường thì 1 bộ đầu đủ khoảng 1.2trieu. Còn google mua thi chắc khoảng còn 500 den 800 ngàn /1 bộ (gamepad xbox wireles + receiver).
Nhưng mấy tay cầm trôi nổi mua thi hơi ớn , coi chừng hàng fake.

Thanks link game của bác, để thử download tối về chơi xem sao.

link đây bác Tai Game Android Grand Theft Auto III (uncut, uncensored) .bản 1.4 ấy.mà con x5 của em cũng ko chơi đc samurai 2,mở đc giao diện game ra nhưng ko kick vào dòng nào đc.ko bít tại phần cứng hay firmware.ko chơi đc thì tiếc quá.hôm đọc bài viết của bác em đi mua luôn cai gamepad xbox+revicer.bên em tính vào gần 2tr.

tienlequoc

Well-Known Member

Chiều nay 5h30 nhé bác ziczac :D

smallgent

Well-Known Member

@ziczac: cái dâu cáp đi kèm X5 cũng vẫn là dây microusb nhé. Do cái cổng microusb trên board X5 nằm hơi xa cái lỗ cắm (vì vỏ hơi dày) nên là 1 số cáp microusb của smartphone đầu nó hơi ngắn chọc không tới. Khắc phục bằng cách gọt phần nhựa đi 1 ít là được :D

Thấy 1 số ae làm chứ mình chưa làm vì có cái cáp của Nexus 7 cái đầu nó dài...mỗi khi flash X5 toàn lấy dây của Nexus 7 ;)

Bên trên