Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

dig31

Member
Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Sao cái căn bản nhất là ấn phím mình lại quên nhỉ T_T. Thanks các bác nhiều :x
Mình đang thử mấy game Fire Emblem trên GBA, tìm phần mềm chơi SNES thì có mỗi SuperGNES lại ko nhìn thấy rom khi mình chép vào nhỉ?
Mà không thể cài được phím Dpad 8 chiều thứ 2 bên tay phải các bác nhỉ? Không chỉnh để chơi Call of Duty được T_T

cauvong81

mình đã từng dùng qua phần mềm sixaxis trên CHplay. phần mềm này chuyên dùng cho tay cầm ps3 và xbox, tuy nhiên chỉ những game nào có hổ trợ gamepad mới dùng tốt.
Ko biết phần mềm chủ thớt giới thiệu là support cho tất cả các game hay sao, đặc biệt là game của gameloft.
mong trả lời

Tất cả luôn bác ah, miễn sao bác cài cho game chạy trên android box và android box nhận ra gamepad của bác

hunterx1

Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Tất cả luôn bác ah, miễn sao bác cài cho game chạy trên android box và android box nhận ra gamepad của bác

bác cho em hỏi, sau khi em map đc các nut của gamepad với các nut cảm ứng trên màn hình rồi, nhưng sau khi ẩn giao diện tincore map thì lại mất luôn,
điều khiển các nút gamepad android box k nhận nữa là do sao bác nhỉ.
mong bác tư vấn

hunter26

Member

Các bác cho e hỏi ạ. E dùng Mk808b máy đã root, làm theo hướng dẫn map phím đầy đủ xong xuôi mà ko dc, mặc dù trên màn hình hiển thị là mình có ấn game pad mà tại điểm đó ạ. hix

HTPC Supporter

Đang tính đặt tay cầm game Xbox 360 controller for Windows về cắm vào X7 đây

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Chơi game có smarthphone điều khiển được rồi ạ.

1 là cảm giác dùng smartphone làm gamepad nó kiểu gì ấy, không thật lắm, mình có con Tab 10.1 đã thử thấy chỉ thích hợp với game chém hoa quả thôi.

2 là mình dùng điện thoại Lumia windows phone 8 nó lại không có pm để điều khiển được MinixV7 như các dòng smartphone Android khác.

Đánh dấu cái coi

ngoalongcang

Ban giup minh choi dc game templerun 2 bang tay cam duoc ko? Minh ko cach nao chinh dc nhan vat chay trai phai de an dong tien duoc

cho mình hỏi.Hiện giờ các android box thường chạy các bản 4.4.x bộ nhớ trong thường có 8gb.Con box của mình thì không có phần move to sd.Giờ ổ nó báo đầy mình có thẻ nhớ lắp vào nhưng chuyển sang bằng cách nào.thanks all

Bên trên