Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

hôm qua đi hội chợ công nghệ bên Q.4 thấy chú gì chơi cái gamepad TQ gắn vào máy tính bảng đã quá làm mấy chú nhóc đòi hoài mình chạy ra Bùi thị Xuân mua cái gamepad TQ về cắm vào X5 + cài tincore + alo @ziczacymail + vọc 1 lúc làm được cho cái gamepad chơi trên nhiều game đã quá. Đã thử dead trigger, fl commando, tiger fighting, samurai, hungry shark, pes, cs portable,...chắc là tất cả quá ...X5 thật là toẹt vòi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác nào tìm được ứng dụng mà chơi game được trên bàn phím không dây thì mình cảm ơn nhiều quá. Ví dụ mình chơi đua xe mình chỉ cần 2 nút rẽ chái và rẽ phải mà ko biết cách nào chơi game qua bàn phím không dây cả:-O
Mình đang dùng bàn phím: Logitec K400

huanbinh

ATV1200 có cài gamepad được ko mấy bác, tay cầm nếu có thì loại nào, em phân vân quá ?!

Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Tất cả nằm trong app tincore bác chịu khó đọc theo hướng dẫn của smallgent thay vi bác dùng gamepad thi bác dùng bàn phím map lại

Các bác nào tìm được ứng dụng mà chơi game được trên bàn phím không dây thì mình cảm ơn nhiều quá. Ví dụ mình chơi đua xe mình chỉ cần 2 nút rẽ chái và rẽ phải mà ko biết cách nào chơi game qua bàn phím không dây cả:-O

smallgent

Well-Known Member

Trang #1 post #2 mục 4...game Asphalt7 chứ gì :) ...đây nhé

Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Đã thử Asphalt7 chạy bá cháy nhưng mà mấy cái này đua lẹ quá, mắt nhìn hơi bị mõi :)). Em cài dc Street Fighter 4 rồi, thằng này cài vô hơi khó khăn mò 1 hối mới đc.
Cai app trước sau đó thì mới copy data vào không thì nó cứ keu coruupt file hoài.
Link download các bác vào appstore.vn search Street Fighter 4

Mà bản này 0 dc HD nên 0 đẹp, e đang kiếm data cho HD cho game này

Trang #1 post #2 mục 4...game Asphalt7 chứ gì :) ...đây nhé

smallgent

Well-Known Member

à há...là do pak máu quá chọn mấy cái Lambo làm gì ...chọn mấy cái mà 4.8 đến 6s [0-100km/h] đấy.

Lambo toàn 3.7-4.2 s là 100km/h....thì cứ rú ga cái là quất thẳng vào tường ...e đã thử hoài không được nghĩ mình chơi kém không dám khoe :D

Nếu chơi không được pak kiếm cách cài chạy trên atv1200 luyện trước đi rồi qua X5 chơi là vừa :D

Em đang định thanh lý X5 đây chán rồi, ai có X7 không đổi X5 bù thêm tiền .

Mới down xong data HD cho street Fighter IV cuối tuần chiến bác ơi

à há...là do pak máu quá chọn mấy cái Lambo làm gì ...chọn mấy cái mà 4.8 đến 6s [0-100km/h] đấy.

Lambo toàn 3.7-4.2 s là 100km/h....thì cứ rú ga cái là quất thẳng vào tường ...e đã thử hoài không được nghĩ mình chơi kém không dám khoe :D

Nếu chơi không được pak kiếm cách cài chạy trên atv1200 luyện trước đi rồi qua X5 chơi là vừa :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Em đang định thanh lý X5 đây chán rồi, ai có X7 không đổi X5 bù thêm tiền .

Mới down xong data HD cho street Fighter IV cuối tuần chiến bác ơi

Đang làm trầy Nexus 4 tí để xin vợ đổi Nexus5 ...chắc không dám xin đú nữa X7
May ra lộ trình là X7 cuối năm / gần tết VN ặc ặc + kiếm ae trong nhà để cho đi X5 iu vấu :D

À đua Asphalt7 cài bản mod giờ chán quá...vì nó mod cho 1 đống $ nên chả cần phải thi thố kiếm $ ...không áp lực tí nào nên chơi tí là chán ... giờ mới hiểu tại sao Trời còn thương chưa cho mình giàu :)

Quên cái nữa là Street Fighter IV có cho đánh online không...e + pak hẹn online oánh nhau cho vui...có khi thành cái hội oánh xong đi bia bọt lại hay =))

Re: Ðề: Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Giờ mọi thứ android box này đáp ứng đủ hết rồi (Phim HD , DTS 5.1 , Nghe Nhạc lossless, Lướt Web, Gamepad) giờ chưa biết nghĩ ra thứ gì để vọc trên đây nữa, giờ e mơ cái TV để xem phim HD cho hoành tráng :p

Đang làm trầy Nexus 4 tí để xin vợ đổi Nexus5 ...chắc không dám xin đú nữa X7
May ra lộ trình là X7 cuối năm / gần tết VN ặc ặc + kiếm ae trong nhà để cho đi X5 iu vấu :D

À đua Asphalt7 cài bản mod giờ chán quá...vì nó mod cho 1 đống $ nên chả cần phải thi thố kiếm $ ...không áp lực tí nào nên chơi tí là chán ... giờ mới hiểu tại sao Trời còn thương chưa cho mình giàu :)

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Giờ mọi thứ android box này đáp ứng đủ hết rồi (Phim HD , DTS 5.1 , Nghe Nhạc lossless, Lướt Web, Gamepad) giờ chưa biết nghĩ ra thứ gì để vọc trên đây nữa, giờ e mơ cái TV để xem phim HD cho hoành tráng :p
Sao chưa pak...e chuẩn bị ra vài bài liên quan đến X5 nữa:

- Nhét cái media player mặc định của X5 (chơi được iso bluray mặc dù chưa ổn cho lắm) vào XBMC. Mọi thứ sẽ từ XBMC nhưng play bằng cái media kia và ra dts passthru :) ...thứ bảy, CN này vọc chụp hình đưa lên thoai chứ mọi cái đã xong hết roày :)

- 1 cái nữa là chung kết để chấm dứt cho sự cống hiến của X5 tròn 1 năm ngày mà e nhận cái X5 (09/12/2012)

À...mình thì khoái cái màn 80" Aquos của Sharp =))

dig31

Member

Xin lỗi các bác cho mình đào mồ phát. Chả là cũng vừa mua cái tay cầm Topway (100% China) về cắm vào X5 mà ko chơi đc, hình như phải root máy mới chơi đc phải không các bác? Cũng tính cắm vào cái Note mới mua mà cũng chỉ dùng được 4 phím lên xuống trái phải, còn ko cài đặt đc các nút A & B T_T

Đầu tiên bác phải check xem có điều khiển 4phim lên xuống qua lại không. Nếu được như vậy là thành công.
Sau đó bác cài Tincore và xem hướng dẩn o post đầu tiên, không hiểu lên đây hỏi tiếp. Dùng Tincore thì bác có thể chơi các game hỗ trợ touchsceen

-Nếu không dc thì bác cài B/T Joystick center usb là có thể dùng dc. Nhưng chỉ chơi dc các game settting ketmap

Yêu cầu phai root

Xin lỗi các bác cho mình đào mồ phát. Chả là cũng vừa mua cái tay cầm Topway (100% China) về cắm vào X5 mà ko chơi đc, hình như phải root máy mới chơi đc phải không các bác? Cũng tính cắm vào cái Note mới mua mà cũng chỉ dùng được 4 phím lên xuống trái phải, còn ko cài đặt đc các nút A & B T_T

dig31

Member

Buồn lắm bác ạ, 2 hôm nay loay hoay mãi mà chả được. Đã root máy thành công (dùng Root checker trên CH Play để check rồi), cài Tincore KeyMapper thì nhận tay rồi, nhưng khi setting keymap thì không thấy nó hiện lên mấy phím ảo để mình có thể di chuyển và set vào từng vị trí như trên màn hình đâu cả (làm theo 1 bác nào trên tinhte, vào Tincore trước, xong out ra, vào 1 trò bất kỳ, nó hiện lên các vị trí phím, xong out ra và vào Tincore. Như trên màn hình bác ấy làm thì nó hiện lên 1 loạt các phím, mình sẽ di chuyển vào chỗ bất kỳ trên màn hình để set, nhưng của mình thì nó lại chả hiện lên T_T).
Dùng B/T Joystick Center, check các nút đều okie, từ điều hướng đến mấy nút tam giác, X, O, vuông, L1, .v..v.. Nhưng nó bắt phải cài thêm cái Joy2touch nữa mới On được chế độ J>r, nhưng cái trang chủ của bọn này thì sập mất rồi, tìm mãi mới được 1 phiên bản Joy2touch trên mạng, cài vào mừng rơn thì khi chạy nó bảo là "version too old" T_T, mà trang chủ nó còn đâu để nâng cấp
Thử cái Sixaxis Controller thì nó chỉ nhận tay PS3 , còn cái Game Controller 2 Touch chỉnh loạn lên cũng chả được
Buồn quá bác ạ :((

huapro

Member

Buồn lắm bác ạ, 2 hôm nay loay hoay mãi mà chả được. Đã root máy thành công (dùng Root checker trên CH Play để check rồi), cài Tincore KeyMapper thì nhận tay rồi, nhưng khi setting keymap thì không thấy nó hiện lên mấy phím ảo để mình có thể di chuyển và set vào từng vị trí như trên màn hình đâu cả (làm theo 1 bác nào trên tinhte, vào Tincore trước, xong out ra, vào 1 trò bất kỳ, nó hiện lên các vị trí phím, xong out ra và vào Tincore. Như trên màn hình bác ấy làm thì nó hiện lên 1 loạt các phím, mình sẽ di chuyển vào chỗ bất kỳ trên màn hình để set, nhưng của mình thì nó lại chả hiện lên T_T).
Dùng B/T Joystick Center, check các nút đều okie, từ điều hướng đến mấy nút tam giác, X, O, vuông, L1, .v..v.. Nhưng nó bắt phải cài thêm cái Joy2touch nữa mới On được chế độ J>r, nhưng cái trang chủ của bọn này thì sập mất rồi, tìm mãi mới được 1 phiên bản Joy2touch trên mạng, cài vào mừng rơn thì khi chạy nó bảo là "version too old" T_T, mà trang chủ nó còn đâu để nâng cấp
Thử cái Sixaxis Controller thì nó chỉ nhận tay PS3 , còn cái Game Controller 2 Touch chỉnh loạn lên cũng chả được
Bác phải ấn phím trên tay game nó mới hiện lên chứ. Cài tincore là ổn nhất đó. Bác chơi game gì vậy? Nếu trùng hợp em up file map của em lên cho bác xài.

Khi Tincore KeyMapper nhận tay rồi, bác phải nhấn phím bất kỳ trên gamepad thì trên màn hình nó hiện lên phím bác bấm thuong nó nằm giũa màn hình hơi nhỏ. Sau dó bác dùng chuột riêng để di chuyển các nút đó, sau đó ấn back để quay lại game.

Lưu ý mở game truoc để hiện các nút điều khiển game sau đó mở tincore để game dc hiện thi làm hình nền của tincore

Bên trên