Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

huapro

Member
Samurai 0 click được vì nó dành cho màn hình touch, do vậy bác phải cài thêm tincore keymap.
Hướng dẫn bác setup các phím để điều khiển game trên Samurai(và tất cả các game khác ũng làm tương tự)

1. Chạy game Samurai xong, sẽ hiện các nút điều khiển vào game (mà các android box đều không click dc, do game viết cho màn hình touch screen).

2. Chạy ứng dụng tinecore keymap lúc này nó lấy game là phong nền
-Chạy app xong, bác ấn các phím trên gamepad thì trên màn sẽ hiện các nút tương ứng trên màn hình. Sau đó bác dùng chuột di chuyển nút trên đến nút tương ứng trên game
(Trên game có bao nhiêu nút thì bác tạo tương ứng vơi nút trên gamepad)
-Tùy theo từng màn hình game thay đổi bác có thể di chuyển các nút của gamepad đến đúng vị trí điều khiển trong game.

-Sau khi tạo xong các nút, bác ấn nút Back trên thanh menu của Android, và chọn APPLy khi tincore xuất hiện thông báo hỏi.

-Tiếp tục bác mở game ra và bắt đầu chơi

Nhơ download tincore mới nhất

Bác mua gamepad đâu mà mắc vậy, thường thì 1 bộ đầu đủ khoảng 1.2trieu. Còn google mua thi chắc khoảng còn 500 den 800 ngàn /1 bộ (gamepad xbox wireles + receiver).
Nhưng mấy tay cầm trôi nổi mua thi hơi ớn , coi chừng hàng fake.

Thanks link game của bác, để thử download tối về chơi xem sao.
Cái này cũng giống pm điều khiển qua smarthphone trên x5 vậy.mà không biết gamepad có chơi được game đua xe có cảm biến được k nhỉ chứ bấm nút thì k sướng cho lắm.

huapro

Member
Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Còn vấn đề này nữa dùng pm điều khiển trên smartphone thì em vẫn chơi được temple run dùng cảm biến được mà game asphant7 thì k nhận phải bấm nút mới chơi được.

Re: Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Nếu bác ghé thì chiều nay sau 6:30 đi, còn offline để ráng thu xếp đi ;)

Hic. Ý em là chiều em ghé bác. Nếu không thì bác đăng ký tham gia offline tổng quan Android box đi. Chiều mai anh em mình gặp. hoặc sáng mai bác có rãnh ghé qua testlab 727 Lê Hồng Phong cũng được. :D

Cùng tham gia gameshow nào, 12h hết hạn đấy các bác. :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

chắc mua 1 bộ gamepad xbox 360 wireless quá...mà ở VN sao bán mắc quá tròi lun ...trên amazon có 37usd ;)

thegioi1010

Chiều mai ghé offline biểu diễn tính năng dùng gamepad cho Android box luôn đi bác ziczac :)

quangtayho

Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Cái này cũng giống pm điều khiển qua smarthphone trên x5 vậy.mà không biết gamepad có chơi được game đua xe có cảm biến được k nhỉ chứ bấm nút thì k sướng cho lắm.

Chơi A7 có thể dùng ĐT có cảm biến gia tốc dể lái hoặc dùng phím điều hướng dể điều khiển. Nhưng phải vào seting > Control của game để đặt kiểu điều khiển cho phù hợp. Mình chơi bằng cái tay game Tàu (giá 110K) lái vô tư, Drist thoải mái.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Chơi A7 có thể dùng ĐT có cảm biến gia tốc dể lái hoặc dùng phím điều hướng dể điều khiển. Nhưng phải vào seting > Control của game để đặt kiểu điều khiển cho phù hợp. Mình chơi bằng cái tay game Tàu (giá 110K) lái vô tư, Drist thoải mái.

"Mình chơi bằng cái tay game Tàu (giá 110K)" bác quang PR sản phẩm cho họ thì phải, :-j

nhuhomwa

Samurai 0 click được vì nó dành cho màn hình touch, do vậy bác phải cài thêm tincore keymap.
Hướng dẫn bác setup các phím để điều khiển game trên Samurai(và tất cả các game khác ũng làm tương tự)

1. Chạy game Samurai xong, sẽ hiện các nút điều khiển vào game (mà các android box đều không click dc, do game viết cho màn hình touch screen).

2. Chạy ứng dụng tinecore keymap lúc này nó lấy game là phong nền
-Chạy app xong, bác ấn các phím trên gamepad thì trên màn sẽ hiện các nút tương ứng trên màn hình. Sau đó bác dùng chuột di chuyển nút trên đến nút tương ứng trên game
(Trên game có bao nhiêu nút thì bác tạo tương ứng vơi nút trên gamepad)
-Tùy theo từng màn hình game thay đổi bác có thể di chuyển các nút của gamepad đến đúng vị trí điều khiển trong game.

-Sau khi tạo xong các nút, bác ấn nút Back trên thanh menu của Android, và chọn APPLy khi tincore xuất hiện thông báo hỏi.

-Tiếp tục bác mở game ra và bắt đầu chơi

Nhơ download tincore mới nhất

Bác mua gamepad đâu mà mắc vậy, thường thì 1 bộ đầu đủ khoảng 1.2trieu. Còn google mua thi chắc khoảng còn 500 den 800 ngàn /1 bộ (gamepad xbox wireles + receiver).
Nhưng mấy tay cầm trôi nổi mua thi hơi ớn , coi chừng hàng fake.

Thanks link game của bác, để thử download tối về chơi xem sao.
Em ở nước ngoài bác ạ,bên em nó bán ở cửa hàng,ko có hàng fake nhưng đắt 85usd.chả là bảo đứa em nó gửi cho con x5,em cũng khoái vọc vạch với chơi game.mà em chơi dead trigger cũng bị quay thế.màn hình cứ quay tròn.thử cái gamepad loại khác thì ko sao.nhưng em khoái cái xbox.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Tay game tàu đấy mà cũng lắc vô tư được vậy em cũng làm cái chơi cho biết. Rẻ vậy có ra trò gì k bác.

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

Tay game tàu đấy mà cũng lắc vô tư được vậy em cũng làm cái chơi cho biết. Rẻ vậy có ra trò gì k bác.

Chơi được hầu hết. riêng trò ShadowGun thì bị lỗi gì ấy, chỉnh CrossFire lên xuống thì nó thành phải trái, chỉnh phải trái lại thành lên xuống. Ngoài ra chưa thấy trò nào bị lỗi hết

dungtoandung

Well-Known Member

Em có cái điều khiển XBOX, muốn X5 nó nhận ra thì phải mua thêm hay chỉnh thế nào các bác

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tin HOT dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick

[QUOTEr=quangtayho;5693943]Chơi được hầu hết. riêng trò ShadowGun thì bị lỗi gì ấy, chỉnh CrossFire lên xuống thì nó thành phải trái, chỉnh phải trái lại thành lên xuống. Ngoài ra chưa thấy trò nào bị lỗi hết[/QUOTE]

Em cũng làm cái topway 150k như các bác rồi cũng nhận nhưng chẳng biết cài đặt sao nữa phức tạp hơn nhiều so với dùng đk trên smartphone.
Bác nào dảnh teamview ngay trên x5 giúp em với.
P/s bản 2.94 ngon lành cành đào hết rôi
Giờ thì em biết cách trị giun như thế nào rồi a.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác tay cầm wireless hay la dây, dây thì cắm vào la X5 tự hiểu. Còn wireless thi 2 mua thêm cái usb receiver trên PC của Xbox 360 và cũng cắm vào X5 là nó hiểu

Em có cái điều khiển XBOX, muốn X5 nó nhận ra thì phải mua thêm hay chỉnh thế nào các bác

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Giup em cái hình hay giá cả, mua ở đâu với

Không nhìn thấy hình nào hết bác, bác google là có receiver Xbox USB khoảng 300 đến 400 ngàn. Nói chung nó đa dạng, bác cứ từ google là ra hàng loạt

Bác Giup em cái hình hay giá cả, mua ở đâu với

Bên trên