[TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá mới

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá

mình có 2 ổ cứng Western đều là 1TB.(khi 2 ổ chưa cắm jump) 1 ổ thì nhận, 1 ổ thì không nhận. Vậy là ổ cứng của bác không bị kén máy TizzBird
Hiện tại đúng là TizzBird có phần kén HDD, bác chú ý tạo partition chế độ Basic, đừng để kiểu Dynamic nhé. Đối với WD, tốt nhất bác cứ cắm jump là bảo đảm ngon lành thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá

Từ firmware hiện tại (1.08), TizzBird cho phép điều chỉnh tỷ lệ % co dãn phụ đề (cỡ chữ giữ nguyên), để khắc phục vấn đề khi phim có phụ đề quá dài, hoặc người dùng muốn chỉnh co lại để xem được tập trung hơn. Bình thường là 100%. Ví dụ như 3 hình sau:

1) Phụ đề bình thường (100%):

2) Phụ đề với tỷ lệ co dãn là 90%:

3) Phụ đề với tỷ lệ co dãn là 70%:

Chỉnh sửa lần cuối:

tuechzz

Member

Các bác cho hỏi chỉnh màn hình fix với tivi chỉnh làm sao nhỉ. Hiện tại sao thấy màn hình lớn hơn tivi

tdhvn

Active Member

Các bác cho hỏi chỉnh màn hình fix với tivi chỉnh làm sao nhỉ. Hiện tại sao thấy màn hình lớn hơn tivi

Trong phần cài đặt, có chỗ để chỉnh vùng hiển thị ấy.

vietthuy

máy mình sau khi có firmware mới vào mạng LAN vẫn rất khó: không bật được mạng LAN trong phần settings, có bác nào biết các fix không ?

traigang92

Active Member

máy mình sau khi có firmware mới vào mạng LAN vẫn rất khó: không bật được mạng LAN trong phần settings, có bác nào biết các fix không ?
Của mình cũng không vào được mạng lan dù làm mọi cách.

traigang92

Active Member

Cả mấy chục phim sao Post hết lên được hả bác? Em mới thấy có mỗi phim Mards Need Mom. Bluray Remux (2D & 3D) là không lên được tiếng thôi, còn đâu mấy chục phim còn lại lên hết TrueHD và HD-Master Audio, không sót phim nào. :D
Em dùng bản Firm 1.08 nhé.
Bác này nói linh tinh,chẳng có phim nào lên được TrueHD và HD-Master Audio cả.Đã bảo bác cho 1 vài cái link phim nào xem có âm thanh TrueHD và HD-Master Audio đi nào để mọi người down về xem và sẽ CM lại

hdd-hdp

"Vào mạng lan" Tức là thế nào hả bac? Truy cập lan Nội Bộ hay Truy cập Lan để vào Net? Nếu qua Lan để vào mạng thì bác chỉ cần bật cái tính băng Truy cập có dây lên thôi, để chế độ là tự động nhận diện là dc mà!

traigang92

Active Member

"Vào mạng lan" Tức là thế nào hả bac? Truy cập lan Nội Bộ hay Truy cập Lan để vào Net? Nếu qua Lan để vào mạng thì bác chỉ cần bật cái tính băng Truy cập có dây lên thôi, để chế độ là tự động nhận diện là dc mà!
Mình cũng không vào được mạng.Mình truy cập qua lan để vào mạng đã làm như sau:
Cài đặt - Mạng - Kết nối mạng(có dây) - Bật - Báo "đang kết nối" khoảng 20" sau - Tắt.
Làm lại nhiều lần đèu không được.
Bạn có biết thì chỉ mcho mình với nhé.Cám ơn nhiều.

bebong2k

Member

Đó có thể do mạng chưa cấp được IP cho Tizzbird. Bác thử kiểm tra bàng máy tính thường xem phần cấp IP của mạng có OK hay không. Nếu vẫn không được thì thử đặt IP tĩnh, trên menu có chỗ để làm đấy.

tuechzz

Member

Mình vào mạng bình thường. Duyệt poster ầm ầm
Cac bác cho hỏi tắt âm thanh ngõ HDMI làm sao nhỉ. Hiện tại nó vừa ra loa amply vừa ra loa tivi.

vietthuy

Dây mạng của mình đã được test bằng cách nối vào laptop, nhận được ip cấp từ router, vào mạng ầm ầm, sau đó mới nối dây vào TIzzbird nhưng em F30 này đỏng đảnh lắm, chả chịu nhận, chắc đến phải return to nhà sản xuất thôi,

bebong2k

Member

Bác thử đặt IP tĩnh đi, dơn giản thôi mà. Nếu không làm được thì mang tới chỗ bán, bảo các bác ở đó làm hộ.

tdhvn

Active Member

Dây mạng của mình đã được test bằng cách nối vào laptop, nhận được ip cấp từ router, vào mạng ầm ầm, sau đó mới nối dây vào TIzzbird nhưng em F30 này đỏng đảnh lắm, chả chịu nhận, chắc đến phải return to nhà sản xuất thôi,
Phím HOME của bác có tác dùng trở về màn hình chính không? Vì nếu như vậy thì cần mang đến nơi bán UP lại firmware. Vì lô hàng đầu (nhất là các bác có KM), gặp trường hợp này.
Nếu firmware bình thường thì khi vào mạng (có dây/ không dây) rất đơn giản. Chỉ việc cắm dây mạng, Bật chế độ mạng thì chờ 1 lúc để nhận IP là chạy thôi.

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình vào mạng bình thường. Duyệt poster ầm ầm
Cac bác cho hỏi tắt âm thanh ngõ HDMI làm sao nhỉ. Hiện tại nó vừa ra loa amply vừa ra loa tivi.

Off chức năng HDMI Audio đi bác ạ, nhưng cẩn thận nó cũng không cho âm thanh qua cả âm ly

Có bác nào biết cách dung điện thoai android dể điều khiển đầu TB này ko???????

tdhvn

Active Member

Có bác nào biết cách dung điện thoai android dể điều khiển đầu TB này ko???????
Theo tôi biết thì món này trong TO DO list bác ạ.

hoangtuan_neu

Active Member

Vấn đề DTS HD, TRUE HD em đã hỏi nhiều lần trên chủ đề này nhưng chưa bao giờ được trả lời thỏa đáng cả. Nếu như là lỗi của bản FW 1.08 này thôi ạ, chứ các bản trước đó thì em nó vẫn Passthrough được bình thường thì bác up thử bản cũ rồi chụp hình cho mọi người xem. Hoặc cho mọi người link download Version cũ có Passthrough DTS HD, TRUE HD để mọi người download dùng thử. Vấn đề DTS HD, TRUE HD là vấn đề khó chứ không phải là đơn giản nhiều lúc là hardware không hỗ trợ luôn chứ không phải do firmware. Vì mình đã dính 1 em realtek 1073 cũ không Passthrough được DTS HD, True HD mà phải qua realtek 1073 C+ trở lên thì mới Passthrough được. Nên em sợ em TB này có thể chip không hỗ trợ DTS HD, TRUE HD nên rất cần nhà cung cấp chứng minh liền là có thể Passthrough DTS HD, TRUE HD để anh em yên tâm mà sử dụng hoặc chuẩn bị đạn mua.
Mà mình cũng đọc qua các review của bác chip cũng không hề nhắc đến Passthrough DTS HD, TRUE HD.

Trong Spec của TVix S1, A1 có ghi rõ:

Audio Pass-thru
DTS, Dolby Digital, High Definition Audio Pass-thru

Nhưng trong Spec của Tizzbird không thấy nói đến phần này.
Chắc là không Passthrough DTS HD, TRUE HD được.

Không nói đến thì chắc là không có rồi, hdp mà không Passthrough DTS HD, TRUE HD được thì kể cũng buồn nhỉ

Pass Audio-HD bị lỗi chỉ bị ở 1 số Phim mà thôi, còn lại đại đa số phim Blu-ray, TB vẫn Pass bình thường các bác ạ! Kể cả bản 1.08 luôn. Em đã thử với rất nhiều File Bluray nhưng mới chỉ xác nhận khoảng 3-4 phim bị báo lỗi Không Hỗ trợ Audio Codec, còn lại khoảng hơn 3 chục phim em có thì xem bình thường, đèn HD Audio lên xanh lè lẹt. Em dùng con Denon 2310 nhé!
Cái Nắp nhựa của khay HDD trong hơi mỏng thế thôi, lần đầu giạt ra thấy hơi sợ, tưởng gẫy vì chặt quá nhưng đến lần thứ 3 thì giật vô tư chả làm sao cả, làm sao mà gẫy được vì đã tính toán cả rồi. hehe
Nói chung, em đang thấy hài lòng với nó, vẫn có lỗi nhưng không phải là lỗi lớn, chủ yếu về tính năng Net thôi, Fix bằng Firmware là được.

Bác cho ví dụ một vài tên phim để mình down về xem thử có được không nhé.Mình nghiz là bạn nhầm,vì mình cũng xem thử 2 phim đều không được.

Bác cho vài tấm hình về pass DTS HD và TRUE HD nha để anh em yên tâm mà sử dụng

cái này thì e quá rõ rồi nhưng chỉ pass được HD audio trong file bluray nguyên gốc thôi chứ file remux thì chịu(không biết file remux của các bác như thế nào chứ của e down về cái nào cũng không pass được hd audio trong khi đó XBMC ,splash... vẫn pass như thường)

Bác có bị nhầm không đấy đã bảo bác cứ cho cái link phim nào bác xem mà nó lên được âm thanh chuẩn DTS-HD Master Audio vi dụ như phim này:http://www.hdvietnam.com/diendan/78...5-bluray-1080p-avc-dts-hd-ma-5-1-chdbits.html
Và còn rất nhiều phim ở trang này:Bluray nguyên gốc có âm thanh như vậy.Nếu nó hiện lên ở AVR nào là DTS-HD hoặc DTS MA thì bác chụp cho xin cái ảnh nhé chứ đừng nói có mà không có bằng chứng cụ thể.Mình đã xem rất nhiều phim Blu-ray rồi nếu chỉnh về HD audio thì không có tiếng còn như bác hoangtuan_new nói để ở chế độ PCM thì có tiếng nhưng chỉ là STEREO thôi.

Vài hình ảnh để cho các bác khỏi lăn tăn đến vấn đề HD Audio của em TZB này nhé !

Passthrough TrueHD 7.1

Passthrough DTS-HD MA 7.1

tdhvn

Active Member

Vấn đề hiện tại là hãng đang hiệu chỉnh để tương thích hoàn toàn cho việc HD Audio pass-thru cho tất cả các loại AVR thôi các bác ạ. Các bác không phải lo lắng về vụ đó nhiều nhé. Tôi cũng như một số bác trên này, đầu tiên dùng TizzBird thì chưa thích lắm, nhưng càng dùng thì càng thích hơn :)

traigang92

Active Member

Vấn đề hiện tại là hãng đang hiệu chỉnh để tương thích hoàn toàn cho việc HD Audio pass-thru cho tất cả các loại AVR thôi các bác ạ. Các bác không phải lo lắng về vụ đó nhiều nhé. Tôi cũng như một số bác trên này, đầu tiên dùng TizzBird thì chưa thích lắm, nhưng càng dùng thì càng thích hơn :)
Mình cũng nghĩ thế,hôm trước cũng định cho em nó đi nhưng xem các bác tư vấn xét ra emTZB cũng nhiều cái hay ra phết,lúc đàu thấy chậm,nhưng bây giờ quen dần và bắt đầu thích rồi>mỗi tội vẫn chưa vào được mạng.Chắc phải mang đén để họ cài lại FW(nhưng của mình phím Home vẫn hoạt động tốt).Không biết có vấn đè gì không?

Bên trên