Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

ca'ch làm sao đây, em cần cách cài đặt cái cáp quang router CTS VRG-21412-WF-G, để có thể vừa xài net vừa coi mytv xài VLC trên PC

VNPT cũng cho em mượn con này, nhưng sóng Wifi yếu quá nên em đành phải mua con draytek 2920FVn, em cũng chưa biết cấu hình để vừa xem IPTV vừa lướt web, mỗi lần muốn xem phải đổi qua Wifi IPTV (Draytek 2920FVn phát được 4 sóng cùng lúc). Bác nào biết chỉ dùm với. Thanks

Thao tran

VNPT cũng cho em mượn con này, nhưng sóng Wifi yếu quá nên em đành phải mua con draytek 2920FVn, em cũng chưa biết cấu hình để vừa xem IPTV vừa lướt web, mỗi lần muốn xem phải đổi qua Wifi IPTV (Draytek 2920FVn phát được 4 sóng cùng lúc). Bác nào biết chỉ dùm với. Thanks
"4 sóng cùng lúc" cái này em mới nghe lần đầu , chả hiểu bác nói gì luôn .

mylove_22

Nhà mình đang dùng Internet và MyTV của VNPT. Hiện giờ dùng vẫn bình thường. Tuy nhiên, chỉ xem được MyTV trên tivi chứ không xem được trên PC.
Mình thất mấy kĩ thuật viên bưu điện cấu hình xem MyTV ngay trên PC. Vậy nhờ các PRO giúp đỡ.
Modem của mình là Huawei Echolife HG510a.

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Đó là 4 cái SSID ấy mà

Đúng là 4 cái SSID, Em cho SSID 1 phát Wifi Internet, SSID 2 phát Wifi IPTV, muốn xem SaigonTV hoặc MyTV thì phải đổi qua Wifi của IPTV, còn lướt web thì đổi về Wifi Internet.

lgtuyen

Mình dùng con router TP-LINK 1 port. Nhưng xem mytv trên PC bằng VLC thì thỉnh thoảng sẽ bị mất net nhưng vẫn xem mytv vẫn bình thường. Nếu mình Deactivated PVC0 ( cổng dùng cho mytv ) thì khi đó net mới ổn định lại được - nhưng như thế thì không xem được mytv. Có ai biết cấu hình để có thể vừa xem mytv và vừa vào net được không giúp mình với.

totan0106

e chào các bác xin các bác chi giáo cho e biết với e xin dược cái ACC tren tông đài nó mở Mytv vào chung đương ADSL giờ e muốn coi MYtv trên pc mà ko cân STB có được ko các bác
e cám ơn nhiêu

totan0106

e chào các bác xin các bác chi giáo cho e biết với e xin dược cái ACC tren tông đài nó mở Mytv vào chung đương ADSL giờ e muốn coi MYtv trên pc mà ko cân STB có được ko các bác
e cám ơn nhiêu

hvcvuong

Member

Cần gì ACC đâu bạn, chỉ cần đường truyền chỗ bạn đạt tốc độ chạy MyTV, Dslam đã mở & có nguồn IPTV.
Bạn khai báo thêm VCI/VPI (địa phương bạn) vào modem.
Dùng VLC player mở list kênh địa phương bạn và thưởng thức.

yuiseto

Member

Cần gì ACC đâu bạn, chỉ cần đường truyền chỗ bạn đạt tốc độ chạy MyTV, Dslam đã mở & có nguồn IPTV.
Bạn khai báo thêm VCI/VPI (địa phương bạn) vào modem.
Dùng VLC player mở list kênh địa phương bạn và thưởng thức.

Bạn hiền có thể hướng dẫn thêm được không?
Tôi dùng VNPT, tốc độ 4Mbs vậy còn thiếu điều kiện gì?

Tốc độ vậy xem MyTV đc không?
DSLAM mở ra sao?
nguồn IPTV là modem hay gì?
cách khai báo VCI/VPI hà nội?

Tôi có tìm nhưng ko vào đc nên ko rõ lí do vì sao?

ps/ ai biết có thể chỉ dùm. cám ơn nhiều!

minhhuub

Active Member

Riêng khoản mở luồng iptv thì chỉ có nhà cung cấp mới tác động vào đc, dân đen có tác động vào bằng niềm tin =))

hvcvuong

Member

Tốc độ vậy xem MyTV đc không? => Tốc độ đó xem kênh chuẩn SD là OK. Bạn log vào modem xem thông số SNR margin bao nhiêu? phải lớn hơn 11 db thì mới ko bị vỡ hình.
DSLAM mở ra sao? => DSLAM đặt gần nhà bạn do VNPT quản lý (nôm na là quanh khu bạn ở nếu đã có thuê bao MyTV thì DSLAM đã mở.)
nguồn IPTV là modem hay gì? (nôm na là quanh khu bạn ở nếu đã có thuê bao MyTV thì DSLAM đã có nguồn IPTV.)
cách khai báo VCI/VPI hà nội? Mytv Hà nội là 2/35

Vài kênh điển hình:

#EXTINF:10,National Geographic Channel HD
rtp://@232.84.1.1:7980

#EXTINF:10,Fashion TV
rtp://@232.84.1.2:7986

#EXTINF:10,CCTV-HD
rtp://@232.84.1.3:7992

#EXTINF:10,VTV1
rtp://@232.84.1.27:8136

#EXTINF:10,VTV3
rtp://@232.84.1.28:8142

#EXTINF:10,Hanoi 1
rtp://@232.84.1.29:8148

#EXTINF:10,VTC1
rtp://@232.84.1.30:8154

#EXTINF:10,HTV9
rtp://@232.84.1.31:8160

#EXTINF:10,ViTV
rtp://@232.84.1.32:8166

minhhuub

Active Member

DSLAM mở ra sao? => DSLAM đặt gần nhà bạn do VNPT quản lý (nôm na là quanh khu bạn ở nếu đã có thuê bao MyTV thì DSLAM đã mở.)
nguồn IPTV là modem hay gì? (nôm na là quanh khu bạn ở nếu đã có thuê bao MyTV thì DSLAM đã có nguồn IPTV.)

Nhà hàng xóm xem MyTV ko có nghĩa là nhà mình cũng xem đc MyTV. Mỗi DSLAM khi khai báo đc add vào 1 Vlan dịch vụ cho MyTV , tuy nhiên muốn sử dụng thì cần khai báo service cho từng slot, từng cổng trên DSLAM nữa. Một số DSLAM đôi khi đc khai báo hết tất cả dịch vụ nên có thể chạy MyTV. Còn bình thường thì ko xem đc nhé

yuiseto

Member

Tốc độ vậy xem MyTV đc không? => Tốc độ đó xem kênh chuẩn SD là OK. Bạn log vào modem xem thông số SNR margin bao nhiêu? phải lớn hơn 11 db thì mới ko bị vỡ hình.

Vài kênh điển hình:

#EXTINF:10,National Geographic Channel HD
rtp://@232.84.1.1:7980

#EXTINF:10,Fashion TV
rtp://@232.84.1.2:7986

#EXTINF:10,CCTV-HD
rtp://@232.84.1.3:7992

#EXTINF:10,VTV1
rtp://@232.84.1.27:8136

#EXTINF:10,VTV3
rtp://@232.84.1.28:8142

#EXTINF:10,Hanoi 1
rtp://@232.84.1.29:8148

#EXTINF:10,VTC1
rtp://@232.84.1.30:8154

#EXTINF:10,HTV9
rtp://@232.84.1.31:8160

#EXTINF:10,ViTV
rtp://@232.84.1.32:8166

Nhà hàng xóm xem MyTV ko có nghĩa là nhà mình cũng xem đc MyTV. Mỗi DSLAM khi khai báo đc add vào 1 Vlan dịch vụ cho MyTV , tuy nhiên muốn sử dụng thì cần khai báo service cho từng slot, từng cổng trên DSLAM nữa. Một số DSLAM đôi khi đc khai báo hết tất cả dịch vụ nên có thể chạy MyTV. Còn bình thường thì ko xem đc nhé

Cám ơn 2 bạn, để mày mò tiếp nếu có câu hỏi gì thì xin được chỉ giáo tiếp!
Thanks so much!

hunganhqn

Member

Bạn nào biết cách cấu hình modem F47-US Goldtel thì chỉ hộ mình với. Cũng di tìm khắp google nhưng hình như loại này mới ra nên hầu như không có hướng dẫn/ Mình mò mãi mà chỉ kết nối được net còn MyTV thì tịt!
cảm ơn nhiều nhe!

NHVL

Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Bạn nào biết cách cấu hình modem F47-US Goldtel thì chỉ hộ mình với. Cũng di tìm khắp google nhưng hình như loại này mới ra nên hầu như không có hướng dẫn/ Mình mò mãi mà chỉ kết nối được net còn MyTV thì tịt!
cảm ơn nhiều nhe!

Post vài tấm hình lên đi chứ, bác không có cho hình thì làm sao mà dám phán đây

transyhung

BẠN ƠI,CHO MÌNH HỎI TÍ
NHÀ MÌNH CHỈ LẮP CHẮC MY TV THÔI,NHƯ VẬY CÓ XEM MY TV TRÊN LAPTOP KO?
MÌNH THÁO DÂY MẠNG TRUYỀN TỪ MODEM SANG SETOP RỒI LẮP SANG LAPTOP MÀ KO THẤY ĐƯỢC.THANKS BẠN NHIỀU

kaokuong

các bạn giúp mình cấu hình con d-link 4port dsl_504t để xem mytv + lướt web với .mình đã cấu hình pvc0 để lên mạng được rồi đến khi cấu hình pvc1 để xem mytv thì bí .

thank.

BÁc nào cấu hình giúp em con Zyxel 4 cổng của FPT với, em đã cho nó chạy riêng lẻ đc MyTV và Internet, nhưng khi cắm cả 2 vào cùng lúc thì không cấu hình cho nó chạy song song được. Thanks
Các bác thông cảm, em không đọc hết đc mấyc hục trang, bác nào biết thì lôi ra giúp em với

koko12

Ai giup minh` cau hinh con modem DARE GLOBAL DB120 4 post xem VLC tren PC vừa vào internet với , mình dựa vào các modem các bạn hướng dẫn làm mãi vẫn không được cứ xem VLC trên PC là khônng vào được internet

Bên trên