Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

millionsun93

Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Nhà mình cũng đang chạy MyTV
Cho hỏi cái STB EC2108 có thể chạy loại USB Wifi nào nhỉ?

thường thì usb wifi nào nó cũng nhận,nhưng nó ghi là hoạt động tốt nhất với loại usb wifi nào đó của chính hãng đó sản xuất,bạn đọc manual đi kèm stb,nhà mình dùng zte nên k rõ huawei của bạn

NHVL

Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

thường thì usb wifi nào nó cũng nhận,nhưng nó ghi là hoạt động tốt nhất với loại usb wifi nào đó của chính hãng đó sản xuất,bạn đọc manual đi kèm stb,nhà mình dùng zte nên k rõ huawei của bạn

Mình dùng USB của TotoLink thấy nó thu good lắm :D

phisonnet

Member

xin hỏi các bác nhà mình dùng con TP-LINK có đúng 1 cổng LAN để cắm trực tiếp vào STB MyTV, xin hỏi config kiểu gì để có thể xem được trên laptop không? xin cảm ơn

NHVL

xin hỏi các bác nhà mình dùng con TP-LINK có đúng 1 cổng LAN để cắm trực tiếp vào STB MyTV, xin hỏi config kiểu gì để có thể xem được trên laptop không? xin cảm ơn

Cái đó hình như chọn IGMPv2 là xong hay sao ý

stevenkenz

Bác nào mần được vụ này thì cho em xin ít ý kiến ah.
Số là thế này em có 2 cái STB Mytv, nhưng em chỉ có đăng ký một line, nay em muốn hỏi các bác vụ này thì mình cấu hình thế nào để 1 line Mytv có thể phát được 2 STB cho 2 tivi khác nhau và có đầy đủ tính năng.
Bộ đồ chơi của em gồm:
- 1 Modem Linksis 4port
- 2 STB
- 2 tivi LCD
Xin các bác ra tay giúp sức.

qwerty_0410

các bác giúp em với. Em đang sử dụng modem huawei SmartAX MT882a. do có 1 port nên yêu càu sử dụng của em cũng chỉ để làm modem cho mytv thôi. Nhưng điều quan trọng là em biết cài đặt sao cả (do giao diện cài đặt của modem này lạ quá + cái đầu đất của em) Sau đây là một số hình ảnh về giao diện modem. Các bác tư vấn cho em việc cài đặt nhé

Đây là modem

Đây là giao diện chính

NHVL

các bác giúp em với. Em đang sử dụng modem huawei SmartAX MT882a. do có 1 port nên yêu càu sử dụng của em cũng chỉ để làm modem cho mytv thôi. Nhưng điều quan trọng là em biết cài đặt sao cả (do giao diện cài đặt của modem này lạ quá + cái đầu đất của em) Sau đây là một số hình ảnh về giao diện modem. Các bác tư vấn cho em việc cài đặt nhé

Đây là modem

Đây là giao diện chính

Có thấy hình gì đâu :|

qwerty_0410

Post thế này đố ai biết mò, chí ít cũng log vào modem, chụp vài tấm trong đó, còn nữa, up vào trang upanh cho dễ xem

Bác chịu khó nhé.

Đây là cái trong wan setting = cái chỗ đánh vci vpi gì gì đó
view
[/url][/IMG]

Cái chỗ cài đặt DHCP này

System infomation

Các tùy chọn nhỏ trong advanced

Trong Tools

IP route

ADSL mode

Vài cái nữa:

NHVL

Bác chịu khó nhé.

Đây là cái trong wan setting = cái chỗ đánh vci vpi gì gì đó

Trong WAN setings, chọn PVC bất kỳ ( Active = Yes ), điền PCI vs VCI của NexTV vào, chọn bridge, kéo xuống chọn Submit.
Trong DHCP, chọn Disable, kéo xuống chọn Submit.
Tại mục Tools, chọn Roboot.
Done!

Các bác cho em hỏi:
Bây giờ TV đời mới đều có cổng LAN, vậy có thể config modem ADSL để nối LAN-LAN đến tivi và xem trực tiếp MyTV mà không cần bộ setop box không ạ?, tất nhiên vẫn thuê bao nhưng xem giống như xem trên PC vậy,
Cám ơn

trannguyenhien

Active Member

Các bác cho em hỏi:
Bây giờ TV đời mới đều có cổng LAN, vậy có thể config modem ADSL để nối LAN-LAN đến tivi và xem trực tiếp MyTV mà không cần bộ setop box không ạ?, tất nhiên vẫn thuê bao nhưng xem giống như xem trên PC vậy,
Cám ơn

Mình chưa thấy vụ này bao giờ nhưng chắc chắn là không được ,y tưởng hay đấy tivi mà làm được như vậy thì bọn hauwei nó không bán được sét top box đâu nó lại bỏ bom mấy ông sản xuất tivi cho mà xem

minhhuub

Active Member

Các bác cho em hỏi:
Cám ơn

Có modem làm được. Tham khảo tại http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/464003-huong-dan-cau-hinh-router-chay.html TV tất nhiên phải là smart và hỗ trợ DLNA

e mới mua con modem TP-link TD-8840T v4
về cắm vào config như thế này rồi mà myTV vẫn ko nhận
sai ở đâu ợ :(

PVC của MyTV đúng chưa

thank bác
trước dùng modem 1 port nó tự động có cả dải PVC luôn
chuyển sang cái này thì nó ko tự set hic
e cài lại 0/33 thì vào được mytv rồi, xem được cả cái video quảng cáo đầu tiên, vào menu như bt nhưng vào kênh xem tv thì màn hình đen xì, ko có tín hiệu :(

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

thank bác
trước dùng modem 1 port nó tự động có cả dải PVC luôn
chuyển sang cái này thì nó ko tự set hic
e cài lại 0/33 thì vào được mytv rồi, xem được cả cái video quảng cáo đầu tiên, vào menu như bt nhưng vào kênh xem tv thì màn hình đen xì, ko có tín hiệu :(

Nhiều người bị lỗi mất dịch vụ tivi thế nhỉ :-?

Bên trên