Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

có bác nào giải quyết được vấn đề của e ko ạ :(
kỹ thuật xuống xem mà cũng ko biết tại sao
giao diện modem lại còn version mới nữ chứ...
vẫn xem fim, nghe nhac, đọc báo bt, mỗi cái là vào kênh tv để xem thì màn hình đen thui...

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

có bác nào giải quyết được vấn đề của e ko ạ :(
kỹ thuật xuống xem mà cũng ko biết tại sao
giao diện modem lại còn version mới nữ chứ...
vẫn xem fim, nghe nhac, đọc báo bt, mỗi cái là vào kênh tv để xem thì màn hình đen thui...

kỹ thuật xuống chỗ bác ko biết tại sao rồi về là đúng rồi vì vấn đề đâu nằm ở cái modem, cũng chả phải cái set top box mà là do cấu hình bên tổng đài. Mấy đồng chí kia mà nhanh trí thì xử lý trong vòng 1 nốt nhạc mà ko cần đến nhà :))

NHVL

Re: Ðề: Re: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

kỹ thuật xuống chỗ bác ko biết tại sao rồi về là đúng rồi vì vấn đề đâu nằm ở cái modem, cũng chả phải cái set top box mà là do cấu hình bên tổng đài. Mấy đồng chí kia mà nhanh trí thì xử lý trong vòng 1 nốt nhạc mà ko cần đến nhà :))

Nếu mà không nhanh trí thì qua 7 nốt nhạc cũng chả xong =))

Re: Ðề: Re: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

nằm ở cái modem mà bác =)
cắm modem cũ vào vẫn dùng ok hết
còn việc rs cổng thì là việc đầu tiên tổng đài 119 làm mà :))

e fix được rồi, hỏi 1 ông a cũng vnpt mà pro lắm :D
ông bảo tắt multi cast cái ngon luôn :D

minhhuub

Active Member
Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

vsfypn

Cái này phải ko :-?? Mình để thế nào cũng chạy tốt :-?

Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

vsfypn

Cái này phải ko :-?? Mình để thế nào cũng chạy tốt :-?

với con modem 1 port trước (TP-Link 8817) thì e cũng để nguyên và vẫn chạy bt
nhưng với con 4 port (TP-Link 8840T) thì phải tắt luôn cái dấu chọn ở IGMP (hardware v4 nên driver nó khác hẳn với cái hình của bác luôn :))

famille

Mình có một Modem D Link 1 cổng và 1 router wifi buffalo 4 cổng. Bạn nào hướng dẫn chi tiết cách cấu hình để xem MyTv đông thời dùng mạng wifi qua router buffalo giúp m với
Tks các bạn trước ^^

hoavala

Mình có một Modem D Link 1 cổng và 1 router wifi buffalo 4 cổng. Bạn nào hướng dẫn chi tiết cách cấu hình để xem MyTv đông thời dùng mạng wifi qua router buffalo giúp m với
Tks các bạn trước ^^

Modem 1 port thì ko cấu hình vừa sử dụng Internet vừa sử dụng MyTV đâu bạn ơi

famille

Vậy cho e hỏi trong mấy dòng modem wireless của Linksys, thì dòng nào có thể dùng kết hợp cả MyTv + Internet (LAN, Wireless) ạ :D

hiep-dkh

em dùng router wifi tenda cắm vào moderm của my tv không dùng được , em đã thử cấu hình các kiểu nhưng ko được , bác nào biết chỉ em với ạ

famille

Đến hiện tại bác nào có thể thống kê xem Modem nào thì tương thích với dùng MyTv kết hợp với truy cập Internet ko, e muốn mua một modem tốt tốt tẹo nhưng sợ về nó lại ko hỗ trợ, hỏi nv bán hàng nhiều người còn gà hơn cả mình :((

minhhuub

Active Member

Đến hiện tại bác nào có thể thống kê xem Modem nào thì tương thích với dùng MyTv kết hợp với truy cập Internet ko, e muốn mua một modem tốt tốt tẹo nhưng sợ về nó lại ko hỗ trợ, hỏi nv bán hàng nhiều người còn gà hơn cả mình :((

Modem nào mà chả được, chỉ có đám router Wifi con được con ko thôi

NHVL

Chọn 1 vài con trong đây nè bác :)) Đảm bảo khỏi chê =))
Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> SSL VPN, IPsec VPN - Firewall Load Balance VoIP FTTH Router

knightcm

Member

ai bày mình chỉnh cấu hình router comtrend adsl 2+ CT -5621T để vừa xem trên laptop ,PC và xem trên stepbox với thank nhiều
[/URL]
[/URL]
[/URL]

Chỉnh sửa lần cuối:

NHVL

Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

ai bày mình chỉnh cấu hình router comtrend adsl 2+ CT -5621T để vừa xem trên laptop ,PC và xem trên stepbox với thank nhiều

Pic này, check remove vào ô mytv, chọn Remove. Qua LAN, Disable DHCP => Save/reboot
P/S: Nhớ đặt IP tĩnh cho PC/Lap

t2k

Member

Bác nào xài TP-link thì làm thế này nhé. Trên nguyên tắc là 1 Pvc để chạy net và 1 pvc để chạy mytv (phải tắt DHCP ở port dành cho IPTV).

Thay VPI/VCI cho phù hợp lại vì bài hướng dẫn này xài mạng TPG bên Úc.

Dùng chung cho TD-8840T, TD-8841T, TD-W8901G, TD-W8951ND, TD-W8961ND
Thiết lập modem router như thế nào để sử dụng dịch vụ TPG IPTV (TC Solution) - Chào mừng đến với TP-LINK

Em chỉ ko bít là nếu ko xài 2 card mạng mà vẫn lướt net và coi mytv bằng VLC ngay trên PC thì phải làm sao thôi, chứ tách port ra như thế này thì quá đơn giản rồi, hiểu bản chất thì để 2 port internet 2 port Mytv cho tiện. Thậm chí nếu bác nào chỉ xài wifi thì chỉ cấu hình wifi là internet thôi còn cả 4 port cho mytv thì càng tiện

minhhuub

Active Member

Em chỉ ko bít là nếu ko xài 2 card mạng mà vẫn lướt net và coi mytv bằng VLC ngay trên PC thì phải làm sao thôi, chứ tách port ra như thế này thì quá đơn giản rồi, hiểu bản chất thì để 2 port internet 2 port Mytv cho tiện. Thậm chí nếu bác nào chỉ xài wifi thì chỉ cấu hình wifi là internet thôi còn cả 4 port cho mytv thì càng tiện

Thì ko chia/tách port nữa, chỉ tắt DHCP và đặt IP tĩnh cho PC. Cách làm này dễ nhất đỡ tốn tiền nhất

Bên trên