Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

NHVL

Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Ai giup minh` cau hinh con modem DARE GLOBAL DB120 4 post xem VLC tren PC vừa vào internet với , mình dựa vào các modem các bạn hướng dẫn làm mãi vẫn không được cứ xem VLC trên PC là khônng vào được internet

Post vài tấm về em nó đi bác :D

koko12

Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

ah` tien thể cho minh` hỏI lun minh capture lai khi coi tren VLC nhung sao chi~ duoc 19 phút la` no không capture nua~ minh thu~ nhieu` lan` cai nao` cun~g chi~ duoc 19 phut la` sao vay ai bit chi~ dum` voi

Lưu ý viết bài đúng chính tả

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

koko12

Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

hinh day ban xem giup minh với

koko12

mình tim không thấy cái nào là port mapping bạn ah` nếu cái port mapping là cái interface Group thì cách này mình đã thử rồi vẫn không đưoc vào Lan Disable DHCP - xóa cái interface Group - vào máy đặt IP tĩnh xong reset thì modem vẫn vậy coi được VLC nhưng không vào được internet cả vào modem cunG~ không vào đựoc lun phải nhấn nut reset modem để đặt lại @@

NHVL

mình tim không thấy cái nào là port mapping bạn ah` nếu cái port mapping là cái interface Group thì cách này mình đã thử rồi vẫn không đưoc vào Lan Disable DHCP - xóa cái interface Group - vào máy đặt IP tĩnh xong reset thì modem vẫn vậy coi được VLC nhưng không vào được internet cả vào modem cunG~ không vào đựoc lun phải nhấn nut reset modem để đặt lại @@

Chả hiểu bác cấu hình như thế nào, chứ em cấu hình y như bác vậy mà vừa xem IPTV vừa vào INT.
Cái port mapping với cái interface group là 1 mà.

koko12

Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

thế là bác vừa xem TV trên PC vừa vào internet trên cùng 1 port lun hay là phải đổi port

koko12

ai có link mới của kenh todaytv cho mình xin với link này rtp://@232.84.1.213:9252 không xem được nữa rồi

netanhhao

Em sử dụng Mytv gói HD
Anh chị vui lòng hướng dẫn e cấu mình modem để có thể xem được TV trên PC và vào được internet. em có làm thử nhưng xem được tv thì không vào được net.
Modem comtrend CT-5367
Port 4 :My TV
Port 2 :pC
Cám ơn nhiều.

netanhhao

Không ai giúp em hết vậy.e đọc từ trang 1 đến 56 mà vẫn không làm được
E tắt DHCP, chỉnh IP tỉnh, đưa enet 4 và nas 0_8_37 vào group default. --> chỉ chạy được mytv không vào net được.

netanhhao

Sau 4 giờ đấu tranh cuối cùng e đã làm được rồi, cám ơn NHVL tận tình giúp đỡ nhé.

Có cách nào mở port mytv cho modem Yes Telecom không, cái modem này xài Fiber nó cho

nomore8x

mình dùng Mytv gói HD
ai chỉ mình cách cấu mình modem để có thể xem được TV trên PC và vào được internet. thanks :D

NHVL

mình dùng Mytv gói HD
ai chỉ mình cách cấu mình modem để có thể xem được TV trên PC và vào được internet. thanks :D

Post vài hình về cái modem thì mới biết nó thế nào chứ X( Hỏi thế này đó ai giúp được =))

bbee

Modem mình có 1 port ah,mình nối vô cái swich tenda 311r 4 port ko biết có cách nào config coi dc ko nhỉ

guangxing

Nhà mình cũng đang chạy MyTV
Cho hỏi cái STB EC2108 có thể chạy loại USB Wifi nào nhỉ?

Bên trên