Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dungle30

Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Cảm ơn bác nhiều. Để em chiến tiếp xem sao

nhoctom

trừ những hôm megashare nó ẩm ương ra thì link add vào megatool mà báo error là link ấy hỏng rồi bác à (kiểm tra link chết bằng cách này cũng được), bác thêm liên kết này vào megatool MegaShareMegaShare sau đó tạm dừng rồi đổi thành 106 như trên ấy, lấy được link bác có thể add vào idm ( cái mega tool nó ghép file hơi chậm)

Báo error không hẳn link đã hỏng, nhiều lúc sever MS tèo không down đc nó cũng báo vậy.

skypirate

Active Member

hình như giờ ko đổi được địa chỉ sever nữa rồi các bác ơi.có có dạng 123.30.185... nữa rồi.

E đã thử roài bác , vẫn đổi được á =))
Thay vì dãy IP kia thì giờ sẽ là dlx.share.vnn.vn..... mà x ở đây là các số cuối của các server như trước đây (103,106,102.... )

slbadguy

Member

Hôm nay download nó cứ hiện sent request mãi mà ko down được tí nào là sao nhỉ, đã đổi server rồi mà ko ăn thua

mvlq

Tốc độ còn tùy thuộc vào mạng nhà bác là gói bao nhiêu, bác mạng khỏe thì nên dùng accvip chứ còn trung bình thì mua chi cho phí, để đổi link bác lấy link bằng mega tool sau đó stop nó lại chuột phải vào file đang down, chọn thông tin file ở dòng link tải về bác chọn chỗ http://123.30.185.10x... đổi x thành 6, đồng ý rồi tải xuống thế là được maxspeed. dùng megatool có cái hay là không phải đợi, không bị hạn chế số file (acc free), chuyển link được cho idm, nhìn cái tốc độ nó sướng (hơn idm). bác để ý một tý sẽ thấy nó hay lắm

Lúc trước em có down bằng megatool nhưng dow đến khoảng 90-100% là nó đứng tịch lun, làm vài bộ full HD như vậy, em nãn lun, nên nay em chỉ get link IDM là chuẩn nhất.

dungle30

Cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ. Em đã tải được ngon lành, đổi ip ngon lành và đang tải với tốc độ 3MB :D ngon choét. Em vẫn dùng cái 106, ngon lành cành đào ạ

dqh93

các bác có cách nào để không phải đợi 30p không ạ:-B:-B:-B

blackhell

Member

các bác có cách nào để không phải đợi 30p không ạ

hungmh80

Active Member

Đổi thành dl6 kéo ngon lành , thank các bác

poppy8x

Member

Định ủng hộ Megashare 30k thì nó ko cho giao dịch qua internet banking dưới 50k, ko làm thế nào được :( Ức lòi mắt ra. Nhà dùng ADSL, acc free download đã ầm ầm rồi. Ko cho giao dịch dưới 50k thì làm cái mua tài khoản member 30k qua internet banking làm quá j ko biết nữa :-q

hungmh80

Active Member

Định ủng hộ Megashare 30k thì nó ko cho giao dịch qua internet banking dưới 50k, ko làm thế nào được :( Ức lòi mắt ra. Nhà dùng ADSL, acc free download đã ầm ầm rồi. Ko cho giao dịch dưới 50k thì làm cái mua tài khoản member 30k qua internet banking làm quá j ko biết nữa :-q
Mua làm gì hả bác , em dùng đường truyền ADSL của VNPT cứ getlink nó downd max đường truyền luôn , quá đã

poppy8x

Member

Mua làm gì hả bác , em dùng đường truyền ADSL của VNPT cứ getlink nó downd max đường truyền luôn , quá đã

Thì mình ghi là ủng hộ mà :) thôi thì đành tiếp tục free vậy :">

hungmh80

Active Member

Thì mình ghi là ủng hộ mà :) thôi thì đành tiếp tục free vậy :">
trước kia em cũng định mua , nhưng hỏi mãi không biết mua kiểu gì , nhờ Ae trên này chỉ dẫn nên kéo ầm ầm , khỏi phải mua cho đỡ tốn xiền , hic

ko biết anh em biết chưa.bây giờ down megashare trực tiếp ko qua tool nó chỉ cho down 1 link và cách 30p mới cho down tiếp link thứ 2.em có 1 mẹo nhỏ anh em sử dụng firefox vào công cụ - tùy chọn - riêng tư và xóa toàn bộ cookie riêng lẻ là ok.giờ áp dụng cách trên có thể thoải mái cắm máy scheduler rồi đi chơi rồi

honey_is_angel

cho em hỏi là tình trạng 99,99% của MS giải quyết như thế nào, em bị treo 1 đống phim đâm nản wá!

laucahl

Member

Mới tìm ra 1 cách dow nhiều links cùng 1 lúc .Trc hết dow megashare tool về rùi lấy 1 links ,tải xuống ...xong ấn nút dừng chuột phải vào nó >thong tin file nó xuất hiện links tải về copy idm >> (max speed đổi ...106) là add dc 1 links vào idm .Xong xóa file tải xuống đó ở mega tool rùi lấy file mới , làm tương tự như trên rùi add idm ... để dow thôi ... khỏi phải đợi 30' .Thân .Mình đã direct mẫu 1 phim http://www.hdvietnam.com/diendan/65...hdtv-ac3-5-1-x264-hdat-thuyet-minh-5-1-a.html
em vẫn thường làm theo cách này với cả FS và MS, nhà bác nào mạng khỏe thì quá ok => mua acc à ?;)) ;)).. nhưng có điều thỉnh thoảng fshare nó dở chứng nên accfree bị toi dở chừng phải down lại. Nói vậy họ khắc phục thì :((

llvllrha

các bác cho e hỏi tý nhé : ,e mới mua 1 acc Vip 1 tháng,dùng megatool,liền lúc cắm 10 phim dow qua đêm,trong phần mềm megatool có chỗ save thư mục tạm,e chọn ổ E,nhưng sáng dậy phần mềm nó lại cho vào ổ C,thế là toàn bộ phim bị dở hết không cái nào hoàn chỉnh cả(vì ổ C em có 40GB trống),bác nào giải quyết vụ này hộ e cái :):):)

hosino

Member

Fshare free dow 1 link >4GB hay bị đứt quãng ,còn megashare ngon ơ :)) ..free mà cứ 3-4mb/s chạy vù vù :D

Pác dùng thế lào chứ em thấy chỉ được có lấy KB/s, em sài fshare của mấy bác share chập chũng được 1,5MB/s

giúp em với mấy bác pro ơi .Em hỏi 1 ti sao giờ down ở megashare em khôg thể đổi server thành 106 như xưa nữa. Nên down no tóc độ châm không thể diển tả dc.Cuu em vớoi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên