Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

0rigami

Mấy hôm nay làm sao mà cứ down được vài % là speed về 0 b/s, phải khởi động lại MegashareTool mới down tiếp được thế nhỉ :(

Hung_war3

Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

hixx sao mình toàn bị lỗi 404 từ tối đến giờ nhỉ :(

steelboy

Tốt nhất là các bạn đừng dùng MegaTool.
Down thì đổi sang còn 106 hoặc 104:8080 hoặc 105:8080 :)

kill_loves

Hiện tại mình có acc megashare vip trên 70 ngày, 1 phần do công việc và 1 phần nản cái megashare này quá nên mình sẽ share cho bạn nào có chỉ số thank cao hoặc góp phần đóng góp :D, còn sau đó bạn được share dùng thế nào thì tùy :D
PS: bạn nào cũng đc miễn thấy mình đạt 2 chỉ tiêu trên thì pm inbox mình nhé :D

h3141592653

Well-Known Member

Em xơi cả TK VIP 1 năm. Bây giờ Megashare.vn lại thành Fshare hồi mới chuyển đổi ah? Ngày vào dc mấy tiếng ko biết?

pvmhien

Member

- Cứ up phim là nó bị nhảy về thấp, lên đc 56%, quay qua về 0.17% @-) Nhiều lần rồi, k biết phải do file host k nữa :(

yuenqi

Member

sao ko down film được nữa nhỉ. serve die rồi hả các bác.

kocanai1z

Cho mình hỏi, mình download file trên share.vnn.vn thì bị ngưng giữa chừng và máy báo đã hoàn thành việc download dù vẫn chưa tải hết về, thế là lại phải download từ đầu, nhưng vấn đề này cứ lặp đi lặp lại rất bực mình.
Ai đã từng bị và biết khắc phục vấn đề này thì chỉ giúp mình với

smater

Em mới vừa đăng ký 1 acc share.vnn.vn, em nạp 120k tiền điện thoại để mua gói share vip 3 tháng mà thử cả trăm lần vẫn không nhận được mã OTP từ email và từ số điện thoại. Ưc thế quá, em lấy hết số incoin nạp tiền lại vào số dt thông qua nạp tiền vào tài khoản 1718, mà cả 4 số điện thoại ( 3 số mobi + 1 số vina ) vẫn không nhận được tiền.

Em lấy acc em đăng nhập vào diendan.vnn.vn để hỏi tụi sup mà acc đó của em đăng nhập cả trăm lần vẫn bị báo lỗi :
Fatal error:
A required field called email is missing or has an invalid value.
Unable to proceed with save while $errors array is not empty in class vB_DataManager_User in [path]/includes/class_dm.php on line 849 .

Gọi tổng đài hỏi thì nó trả lời khơi khơi, hứa sẽ hoàn thiện mà chờ hoài không thấy. Thế là mất toi 120k lãng nhách. Thôi từ nay cạch không dám sử dụng megashare nữa :((

caotriag

Member

Megashare thật tệ như vậy sao các bác? Định chuyển từ Fshare qua mà đọc thấy ghê quá. Phân vân quá !!!

Peeves

Member

Mọi người ơi ! cho mình hỏi chút, hôm nay mình vào dow film thấy megashare thay đổi kiểu link, ví dụ: http://dl3.share.vnn.vn/dl00/201111...er.Part.II.2011.BluRay.1080p.DTS.x264_CHD.mkv
Tốc độ tậm tịt gần như ko dow được gì :-< Trước đây còn có kiểu change về đuôi 106 or 103 nay ko biết làm sao cho free member download max speed được ?_? có bạn nào biết ko ? Chia sẻ cách khắc phục với mọi người. Thân

tuan_797

Member

down nay phải chờ 25p mới được down file tiếp nữa. nản ghê.

laucahl

Member

Mọi người ơi ! cho mình hỏi chút, hôm nay mình vào dow film thấy megashare thay đổi kiểu link, ví dụ: http://dl3.share.vnn.vn/dl00/201111...er.Part.II.2011.BluRay.1080p.DTS.x264_CHD.mkv
Tốc độ tậm tịt gần như ko dow được gì :-< Trước đây còn có kiểu change về đuôi 106 or 103 nay ko biết làm sao cho free member download max speed được ?_? có bạn nào biết ko ? Chia sẻ cách khắc phục với mọi người. Thân

dễ ẹt bạn get link bằng megashare tool thì nó cái 10...tha hồ đổi O:) còn lấy bằng idm thì nó thế đó

nguyenhoang1964

Active Member

Bạn cũng đổi như kiểu cũ xem sao. Tôi đổi dl3 bằng dl6 thấy download nhanh hơn hẳn.

teenger

Hi các bác. đây là lần đầu em post bài nên e cũng ko bít là post chỗ này có đúng không. có gì các bác thông cảm nhả. vì bài này của em chỉ mang tính chia sẻ thui :D.

Như các bác bít thì khi down ở megashare . như ngày trước nếu các bác có acc trả phí thì link down film sẽ là 106 và 112. còn nếu down free thì se là 102> 113(nếu e nhớ ko nhầm thì là vậy).

Nhưng bây giờ megashare đã có chút thay đổi rồi nhé. chắc là vì lộ quá rùi. em có acc trả phí nên vào check hàng ngay sau khi có film CONAN của bác TOM (thanks bác Tom nhìu :D). và giờ nếu ko có acc thì tốc độ siêu rùa. thay đổi mới là link sẽ ko có số host như trc mà sẽ thành dl...

em ví dụ link down phim Conan nha

http://dl7.share.vnn.vn/dl00/201111...The.Barbarian.2011.720p_CHD___Mr.Tom_HDVN.mkv

như trên thì các bác thấy host sẽ là dl7. các bác chỉ cần sửa về dl6 là sẽ đc link ngon max tốc ngay :d. còn cách lấy link thì chắc các bác bít rồi. nếu bác nào chưa bít thì e cũng nói lại lun.

đầu tiên nhấn vào link hyberlink dẫn đến trang down của megashare như bt >> đợi hết thời gian chờ thì nháy chuột phải vào chữ "download" > chọn sao chép địa chỉ liên kết > vào IDM gán vào > sửa host về dl6 > ok > download.

Bài này e chỉ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân của mình cho các bác nào chưa bít thui nhá . nhưng bác bit rồi hoặc dùng acc trả phí thì đừng ném đá em :( , lần sau e hém dám post gì nữa đâu :(..

Vậy nhé. chúc các bác xem phim vui vẻ :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên