Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

lqkntvn

Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Đã cài BSB và nâng cấp VIP rồi nhưng trong bóng đá chỉ xem được kênh SOPCAST, không xem được kênh ACE STREAM, nhất là NBCSN, nhờ các bác chỉ cho cách cấu hình và mở Port (mạng Viettel cáp quang modem Acatel Lucent). Cám ơn các bác nhé

Bác qua fanpage yêu cầu, sẽ có ae hứng dẫn cho bác nhé.

tamthoi1

Active Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Bác chủ ơi,
Tài khoản free có xem được thứ gì trong BSB không hả bác ?
Em có tạo tài khoản rồi nhưng không vào được (nó hiện báo mua VIP rồi out ra)

lqkntvn

Member

Bác chủ ơi,
Tài khoản free có xem được thứ gì trong BSB không hả bác ?
Em có tạo tài khoản rồi nhưng không vào được (nó hiện báo mua VIP rồi out ra)

Acc của bác là gì? Em tặng bác 10k (1 tuần VIP) để bác dùng thử.

huecvc

Bác ơi có thể tặng e điểm dùng thử 1 tuần được ko, acc của em đã lập (huelan), nhìn cái giao diện kết quá :D

lqkntvn

Member

Bác ơi có thể tặng e điểm dùng thử 1 tuần được ko, acc của em đã lập (huelan), nhìn cái giao diện kết quá :D

Đã chuyển bác 10k (tương đương 1 tuần). Bác vào web nâng cấp vip nhé.

huecvc

Đã chuyển bác 10k (tương đương 1 tuần). Bác vào web nâng cấp vip nhé.

E cảm ơn Bác, có điều e cài xong, nâng cấp TK Vip xong, nhưng khi nhấn vào shortcut BSB ở ngoài KODI thì nó báo lỗi bảo check lại. Có thể e đã làm sai theo hướng dẫn vì e cài "repository.bsbsmartrelax.zip" trước khi cài "AceStream-3.0.6-2in1.apk", nên e định uninstall BSB để cài lại theo đúng thứ tự trong hướng dẫn, nhưng mà vào setting của Addon BSB trong Kodi (Kodi của e là bản 16) ko uninstall được vì nút này nó hiện ẩn. Có bác nào biết cách ko, e cảm ơn nhiều :-bd

lqkntvn

Member

E cảm ơn Bác, có điều e cài xong, nâng cấp TK Vip xong, nhưng khi nhấn vào shortcut BSB ở ngoài KODI thì nó báo lỗi bảo check lại. Có thể e đã làm sai theo hướng dẫn vì e cài "repository.bsbsmartrelax.zip" trước khi cài "AceStream-3.0.6-2in1.apk", nên e định uninstall BSB để cài lại theo đúng thứ tự trong hướng dẫn, nhưng mà vào setting của Addon BSB trong Kodi (Kodi của e là bản 16) ko uninstall được vì nút này nó hiện ẩn. Có bác nào biết cách ko, e cảm ơn nhiều :-bd

Bạn đã dùng BSB thì ko cần cài APK nào nữa (Trên Android). Còn windows thì chỉ cần cài sopcast và run kodi với quyền Administrator là xong.

smilegirl

Active Member

Bác có thể cho em điểm 2 ngày thứ bảy và chủ nhật này để em xem thử mấy trận bóng đá có ngon không trước khi nâng cấp Vip, tks bác.
Acc của em là locnguyen

lqkntvn

Member

Có truyền hình xem lại rồi ae. AE có acc VIP test xem thử thế nào.

pttpth

Active Member

Tôi là 1 member ở Mỹ,theo dõi forum này học hỏi được nhiều thứ cho Android box,thấy cái dịch vụ BSB này tôi có làm theo hướng dẫn tháng trước để xem miễn phí 1 tuần,Từ trước đến giờ,cái mà mình cần nhất khi ở Mỹ là xem TV đài VN,rồi cái thứ 2 là phim bộ,xem TV thì có cài app mytvnet dùng remote ok,riêng có mỗi cái phần phim bộ thì phải dùng chuột xem Pubvn,mà bô lão ở nhà không sử dụng được khi mình đi làm vì k xài chuột được,2 hôm trước có nhờ bà chị mua thẻ cào Mobi nạp 300k mua thử dịch vụ này thì khá hài lòng,cái thứ nhất là gom hết mọi thứ vào 1 phần rồi dùng remote sử dụng hết chức năng không cần dùng chuột,thêm nữa là từ nay không còn phải tra tien cho Pubvn mà xem được nhiều server phim hơn,nhưng cái làm mình thích là thấy anh em bên này nhiệt tình,mình ở Mỹ đang ở tiệm Nails giờ trưa là bên VN 2g sáng mà chat bằng Facebook mấy bạn này hướng dẫn mình nhiệt tình,rồi còn dùng Teamviewer điều khiển từ xa vào Laptop với Android Box của mình đặt cấu hình lại cho chạy được mọi thứ để xem được bóng đá,vì mình chưa rành lắm về Acestream với Sopcast,rồi mình thích mấy kênh TV việt nam tại Mỹ mà trong phần TV hải ngoại của BSB mình đưa link Admin họ cũng add vào liền,nói chung rất là Happy với dịch vụ này.Anh em nên ủng hộ.

tienlequoc

Well-Known Member

Nghe bảo trong nay mai BSB smart relax sẽ bộ sung một số sever có video 4K, kể cả Youtube 4k. Hóng... :D

baldquang

Anh Quốc cho xin acc vip 1 tuần đễ trải nghiệm.Cám ơn nhiều.Acc:baldquang

smilegirl

Active Member

Bác Tiến cho em xin acc vip 1 tuần xem thử nha, cảm ơn bác nhiếu. Acc: locnguyen

Bên trên