[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

bác tiến Test hộ em xem có xem phim được qua thư mục chia sẻ trên máy tính không và có Miracast không nhé

Mỉacat ok bác nhưng bị deley khá ác liêt.Ko bằng khi em stream từ điện thọa lên TV qua DLNA

sonbeatHDVN

Active Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Thế là các bác ZTV A-class tha hồ vọc rồi nhé.

Có đâu mà vọc hả bác, em chắc ko khai thác được, nhưng cơ bản của em dùng chưa ổn lắm :( hơi bị giật
Xem LiveTV còn thua cả VietMobiTV (em đang nói độ load nhé, chất lượng thì hơn)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em không có chơi NAS nên không thể test tính năng chơi phim qua NAS được các bác nhé. Bác nào có thì thử xem sao.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến làm về ngành giao thông ah.? Trong ổ của bác toàn thấy tiêu chuẩn chuyên ngành giao thông 22TCN
P/s: cái file update.zip sau khi update nó có xóa ko bác? Nếu ko xóa thì bác cop cho em xin với vì của em nó ko update qua mạng đc (bản rom 20131105 vào cập nhật là nó lại văng ra, mang lên 65LT thù ngại quá)
Vâng bác, em làm ngành giao thông. Không thể lấy file update riêng được bác nhé, chắc có lẽ bác phải mang qua LT rồi. :D

Vậy các bác đang chờ a class yên Tâm rồi nhé. Ưu điểm khá nhiều so với giá rồi còn gì?

quaxoai89

Active Member

Kết luận: Có thể nói A-class ngon hơn rất nhiều android box lõi kép đang có trên thị trường, về hình thức lại là một trong số những Android box đẹp nhất thị trường. Với A-class, bạn sẽ có một android box rẻ, đẹp, đa năng, và một điểm nữa là nó do người Việt chúng ta phát triển. Vì vậy có thể xem đây là niềm tự hào của hàng Việt.

cái này thì có rất nhiều ae nghi hoặc này,cá nhân e thì e ủng hộ hàng việt.

Bác Tiến cho em hỏi chút.
Làm sao update được lên phiên bản mới nhât nhỉ,bản em là bản ngày 7.
Em tìm cả ngày mà vẫn ko thấy =-=!

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Mới mang ổ cứng về để test offline.Có cùng nhận xét và phân tích như bác Tiến đã nói.Em xin bổ xung thêm một ít nhận xét :

1.Cắm USB để xem phim hay nghe nhạc thì A-Class nhanh nóng và khá nóng.nhưng cắm ổ cứng di động ngoài ( loại portable ấy ) thì xem gần 2 tiếng A-Class vẫn cực mát.
2. Xem file mkv có film tua được có phim không ( phím tua nó mờ đi --xác suất rất ít )
3. Chạy nuột tất cả định dạng file ( ISO 3D blurey thì em chưa có chưa kết luận ).Nhưng file blurey 3D 46gb thì chạy nuột hết không lag không giật gì cả ( TV 3D chưa có nên ko nhận xét phần chập hình có nổi 3D không )

Hơi chán ở chỗ phụ đề ở quá cao và vẫn thấy quá nhỏ nếu xem bằng màn 32in.Có lẽ được phụ đề như trên HDP kiwi mele thì ngon.Cái này chắc các bác ZTV lắng nghe và trong bản room mới chắc cải thiện được

bác tiến có trên tay chuột thông minh của ZTV không cho em vài câu vàng ngọc

tienthanhbk

Well-Known Member

Mod Tiến thử XBMC chưa cho anh em xin ý kiến .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác Tiến cho em hỏi chút.
Làm sao update được lên phiên bản mới nhât nhỉ,bản em là bản ngày 7.
Em tìm cả ngày mà vẫn ko thấy =-=!

Bác vào phần All apps ----> cập nhật ----> chọn cập nhật qua mạng ----> chọn lấy file ZTV AClass 20131108.zip để nó load về,Nó sẽ tự khởi động lại và cài.Quá trình load và cài chắc tầm 20p.Của em thì chỉ 15p là xong

smilegirl

Active Member

bác tiến có trên tay chuột thông minh của ZTV không cho em vài câu vàng ngọc

Mua chuột không dây Logitech xài ngon nha bác (giá khoảng 250k, BH 3 năm) chỉ lắp 1 viên pin AA xài gần 1 năm nay chưa hề hấn gì.

Bác nào có nhu cầu sử dụng không em để lại cho, thuyết phục gãy lưỡi phụ huynh mà không được, tại livetv chuyển kênh chậm không như thằng cáp trung ương analog X_x

quangtayho

Bác nào có nhu cầu sử dụng không em để lại cho, thuyết phục gãy lưỡi phụ huynh mà không được, tại livetv chuyển kênh chậm không như thằng cáp trung ương analog X_x

Bác ở đâu vậy ?

Bác ở đâu vậy ?
Em ở HN, mới lấy được mấy hôm mà, update 8/11 ngon lành, nhưng thực sư chưa có nhu cầu sử dụng, cái hay nhất là xem hd offline thì em chưa có dàn hd nào cả =.=

quangtayho

Bác định để lại bao nhiêu ? Em qua múc luôn.

trhoang

Member

Em ở HN, mới lấy được mấy hôm mà, update 8/11 ngon lành, nhưng thực sư chưa có nhu cầu sử dụng, cái hay nhất là xem hd offline thì em chưa có dàn hd nào cả =.=

Bác để bao nhiêu vậy?? inbox đi, đc em múc luôn :D

Bên trên