[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

longvp

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

hôm nay cuối tuần nên nhiều người vọc A ghê vừa mới bận chút đã tăng mấy trang rồi :)

thanhyk

Well-Known Member

Do hdviet đang tặng vip code nên đa số ae sẽ xem chất lượng ok, có điều bây giờ em mới đăng nhập cho A-Class thì sau khi gõ tên xong không thể xuống hàng dưới gõ pass, em chỉ dùng remote bàn phím ảo, nếu enter thì xem như chưa gõ pass, dùng phím lên xuống thì nó vẫn lên xuống các mẫu tự trong bàn phím ảo thôi. Các bác hướng dẫn giúp (ko có chuột, bàn phím ko dây ợ).
Nas thì trong phần samba nó sổ ra tất cả ổ cứng đã chia sẻ, nhưng bấm vào nó là tích chọn chứ ko thấy phản ứng mở thư mục hoặc file phim gì hết, vậy làm sao xem được ạ.

congtuthanhnam2

Active Member

3D chập hình trên A như thế nào nhỉ các bác giup cái

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Do hdviet đang tặng vip code nên đa số ae sẽ xem chất lượng ok, có điều bây giờ em mới đăng nhập cho A-Class thì sau khi gõ tên xong không thể xuống hàng dưới gõ pass, em chỉ dùng remote bàn phím ảo, nếu enter thì xem như chưa gõ pass, dùng phím lên xuống thì nó vẫn lên xuống các mẫu tự trong bàn phím ảo thôi. Các bác hướng dẫn giúp (ko có chuột, bàn phím ko dây ợ).
Nas thì trong phần samba nó sổ ra tất cả ổ cứng đã chia sẻ, nhưng bấm vào nó là tích chọn chứ ko thấy phản ứng mở thư mục hoặc file phim gì hết, vậy làm sao xem được ạ.

Bác Thanhyk đang dùng NAS gì vậy,E cũng đang có ý định đầu từ một em NAS bufalo để coi phim mà chưa biết chọn loại nào tốt

---------- Post added 10-11-2013 at 18:02 ----------

3D chập hình trên A như thế nào nhỉ các bác giup cái

Trên Menu của trình ztv player có chỗ chập hình mà bác

smilegirl

Active Member

Nhưng mà không biết nhập tên và pass bằng cách nào bác ơi. EM có tài khoản VIP

Không gì đơn giản hơn dùng chuột không dây, ở khoảng cách < 10m bác sẽ thao tác nhanh chóng như đang ngồi trên máy tính vậy. Em đã xài từ Neo X5 đến A-Class, tất cả sẽ trở nên vô cùng đơn giản.

Chỉnh sửa lần cuối:

tranthuthanh

Mình lấy em A hôm đầu tiên được cài bản 1106 hôm sau thấy có bản 1109 nhưng khi update thì thành bản 1105. Bây giờ khi vào update khoảng 5 giây là bị văng ra đã khôi phục cài đặt gốc trong android nhưng vẫn bị tình trạng thế. Nút reset không biết dùng thế nào dùng tăm chọc vô thì tắt máy. Bác ztv có bản rom 1108 gửi cho mình đc không hay phải qua Lạc Trung để up lại???? Trên forum có một bác cũng bị như mình vì update bản cũ bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm

taitv

Member

a.e cho mình hỏi cách update PM cái. của mình hiện tại là 7/11 h mún lên 8/11, chỉ mình cách update....Phải vào mục nào vậy?

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Mình lấy em A hôm đầu tiên được cài bản 1106 hôm sau thấy có bản 1109 nhưng khi update thì thành bản 1105. Bây giờ khi vào update khoảng 5 giây là bị văng ra đã khôi phục cài đặt gốc trong android nhưng vẫn bị tình trạng thế. Nút reset không biết dùng thế nào dùng tăm chọc vô thì tắt máy. Bác ztv có bản rom 1108 gửi cho mình đc không hay phải qua Lạc Trung để up lại???? Trên forum có một bác cũng bị như mình vì update bản cũ bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm

Bản rom sẽ đưa lên web ztv.vn khi A class có bản fix cuối cùng. Bản 8-11 chưa phải là bản cuối cùng. Bacd nên dùng bản cũ một 2 ngày nữa ổn định bọn em sẽ đưa lên. Còn nếu cần gấp nếu mai trời không mưa bão nhân viên ztv sẽ mang rom update cho bác tận nơi.

sonbeatHDVN

Active Member

Không gì đơn giản hơn dùng chuột không dây, ở khoảng cách < 10m bác sẽ thao tác nhanh chóng như đang ngồi trên máy tính vậy. Em đã xài từ Neo X5 đến A-Class, tất cả sẽ trở nên vô cùng đơn giản.

Của em chạy nó báo lỗi :(

longvp

Member

của bác xem tivi gì sao mà nhìn rõ thế nhỉ :) em đang thử trên con sony full hd mà nhìn hơi kém hay do mạng cùi không biết

quangtayho

X5 nhà mình cài App HayhayTV thì dùng chuột không dây và bàn phím nhập user và pass được, nhưng Aclass thì không được.

quaxoai89

Active Member

bác ztv xem thế nào chứ A cho ra âm lượng nhỏ quá,quá nhỏ so với các loại đầu khác,nghe tiếng cứ lý nhí,kara mà tiếng thế này thì bác nào hát được thì giỏi .

---------- Post added 10-11-2013 at 20:08 ----------

X5 nhà mình cài App HayhayTV thì dùng chuột không dây và bàn phím nhập user và pass được, nhưng Aclass thì không được.

trên dk của A có chức năng chuột ảo đó,bác thử chưa.

quangtayho

bác ztv xem thế nào chứ A cho ra âm lượng nhỏ quá,quá nhỏ so với các loại đầu khác,nghe tiếng cứ lý nhí,kara mà tiếng thế này thì bác nào hát được thì giỏi .

---------- Post added 10-11-2013 at 20:08 ----------

trên dk của A có chức năng chuột ảo đó,bác thử chưa.

Ồ, chưa thử. Để thử phát xem thế nào. Chiều nay vừa vớt được thêm 1 con nữa cho cậu em rồi, nó khoái quá, cả chiều 2 anh em ngồi nghịch. Kết quả: Nó bảo mai báo cắt thuê bao TH cáp TW và nâng băng thông của gói thuê bao ADSL của VNPT để xem phim cho đã. Thank bác 1 phát đã.

sonbeatHDVN

Active Member

Ồ, chưa thử. Để thử phát xem thế nào. Chiều nay vừa vớt được thêm 1 con nữa cho cậu em rồi, nó khoái quá, cả chiều 2 anh em ngồi nghịch. Kết quả: Nó bảo mai báo cắt thuê bao TH cáp TW và nâng băng thông của gói thuê bao ADSL của VNPT để xem phim cho đã. Thank bác 1 phát đã.

Tất cả thao tác HDViet TVBOX và HayhayTV cả Mobile lẫn Android box đều không được đâu bác, mỗi Hdviet bản thường là xài được, mà chất lượng thì chán quá

taitv

Member

a.e cho mình hỏi cách update PM cái. của mình hiện tại là 7/11 h mún lên 8/11, chỉ mình cách update....Phải vào mục nào vậy?
Bác ZTV chỉ mình cái. Tìm trong các mục menu mà ko thấy. làm sao nhỉ.

smilegirl

Active Member

Của em chạy nó báo lỗi :(
Bác cài bản nào? Trên CHplay có 2 bản, chỉ có bản này chạy được trên a-Class nha bác, thử lại xem. Em vẫn dùng acc free nhưng xem được HD đó bác.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hayhaytv&hl=vi

bác ztv xem thế nào chứ A cho ra âm lượng nhỏ quá,quá nhỏ so với các loại đầu khác,nghe tiếng cứ lý nhí,kara mà tiếng thế này thì bác nào hát được thì giỏi.

A-Class của em vẫn cho ra âm thanh vẫn bình thường mà bác.

của bác xem tivi gì sao mà nhìn rõ thế nhỉ :) em đang thử trên con sony full hd mà nhìn hơi kém hay do mạng cùi không biết

Samsung LA-40C650 đồ cổ đó bác, nhưng thích nhất là khoản xem truyền hình cáp SCTV tự bắt được các kênh HD của nó.

Không biết đến bao giờ ZTV A-class nhà sản xuất mới bán chính thức ra thị trường nhỉ?

mario80vn

Member

Sau khi hiện ra rồi bác chuyển từ bàn phím qua con chuột (Có nút trên điều khiển) rồi nhấp vào thì thư mục NAS sẽ hiện ra bác ạ, đang nghiên cứu cái này chứ xài buffalo hay es file manager để chạy NAS khó chịu quá

quangtayho

Bác cài bản nào? Trên CHplay có 2 bản, chỉ có bản này chạy được trên a-Class nha bác, thử lại xem. Em vẫn dùng acc free nhưng xem được HD đó bác.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hayhaytv&hl=vi

Òa, bản này là bản Mobile bác ơi. Bản này ít phim lắm. X5 em cài bản dành cho AndroidBox rồi dùng điều khiển của X5, kết hợp với bàn phím không dây thì nhập User và pass ngon lành. Áp dụng cho con A này thì không được. HDViet thì đừng tải bản dành cho AndroidBox, cài vào toàn đứng im luôn.

Bên trên