[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Xem online thì đc bác ah, nhưng xem offline thi gần như ko xem được luôn

Xem online thì nó đâu có phải true 720 đâu mà chả xem được :D

Ngay cả mấy kênh HD LiveTV của ZTV mình cũng chẳng thèm xem vì nó chỉ bằng chất lượng kênh SD trên TH Cáp.

dungtoandung

Well-Known Member

11h30 mới nhận được em A từ chuyển phát tới, cảm nhận khi cầm trên tay thật sự sang trọng và chắc chắn như cầm Mac Mini của Apple, hồi hộp cắm HDMI, cắm nguồn, setup mạng wifi xong màn hình Nhôm xước chiếm 1/2 TV còn lại là khoảng trắng phía trên. Em nhìn TV chỉ thấy như một đường chân trời màu tắng và đen nhôm xước, nó đưng như vậy từ bấy tới nay, trên cục A có một đèn màu xanh lá. Có lẽ em là người cuối cùng nhận được A Class, các bác cho em lời khuyên với, em cũng chưa biết có rút điện ra hay không????

dophuluu

Member

Em nhớ là bác đã quay lại video hiện tượng đó rồi mà. Hôm nào gửi bảo hành gửi kèm video là họ hiểu liền àh. Mà bạn cũng đã post lên diễn đàn, người thực việc thực kiểu gì mấy anh ZTinhVi chẳng vào đọc. Bạn nhờ mod hỏi mấy ảnh cách khắc phục. Bằng không đợi đến khi ra bản thương mại xin đổi cái mới. :)

Vâng em cũng định chờ thêm mấy ngày nữa mà không khỏi "ốm" thì em đành phải cho em nó về "nhà mẹ đẻ" để chữa bệnh bác ạ. Phải chấp nhận xa em nó ít ngày

chauint

Active Member

11h30 mới nhận được em A từ chuyển phát tới, cảm nhận khi cầm trên tay thật sự sang trọng và chắc chắn như cầm Mac Mini của Apple, hồi hộp cắm HDMI, cắm nguồn, setup mạng wifi xong màn hình Nhôm xước chiếm 1/2 TV còn lại là khoảng trắng phía trên. Em nhìn TV chỉ thấy như một đường chân trời màu tắng và đen nhôm xước, nó đưng như vậy từ bấy tới nay, trên cục A có một đèn màu xanh lá. Có lẽ em là người cuối cùng nhận được A Class, các bác cho em lời khuyên với, em cũng chưa biết có rút điện ra hay không????
Bác miêu tả như nhà thơ =))
rút điện ra 3p sau cắm vô lại bác ơi :D

tienlequoc

Well-Known Member

Rút điện rồi cắm lại đi bác. Không die đâu mà sợ. Có die thì có nhà tài trợ ZTV gởi bảo hành cho em khác. :))

chauint

Active Member

hiện tại em A này khắc phục hết các nhược điểm của bác Tiến review thì khá ngon rồi đấy

dophuluu

Member

Các bác ZTV vào Giải thik dùm mình cái này. Và các a.e có a class kiểm tra xem đúng vậy ko?

Chip(CPU) của mình chỉ có 1.2. Sao ko phải là 1.5 nhỉ. Mình thấy của mod Tiến là 1.5.....Ko biết có phải là 2 phiên bản khác nhau hay ko?.

Ps: Mình ko có ý so bì với mod Tiến nhé. Chỉ thấy lạ lạ nên hỏi thôi.

Mình mới nhận máy chiều hôm qua. Và mới vọc được vài tiếng, nói chung rom ngày 8/11 khá là ổn định. Mình chỉ gặp 1 vài lỗi nhỏ như : mở live tv khá châm mất 15-20s, di chuyển qua lại giữa các icon trên màn hình Home lúc mới khởi động thì ok, chạy mội hồi hơi giật: hình như nó load chậm hay đáp ứng ko kip. Còn lai với mình là khá ổn.

Mình đang dùng cáp quang của Viettel nhé.
Của bác hơi bị "độc" đấy, của em là 1.5 hehe....

fa9603

Member

mình chắc cuối cùng của chuyến hàng :)

dungtoandung

Well-Known Member

Cảm ơn Mod cho lời khuyên, em đọc nhiều bác nói nó khó boot nên hơi ngại vì phải xa em nó sớm quá.

haibuffalo1005

Vừa nhận dc em A Class trưa nay nhưng phải đợi chiều đi làm về mới vọc thữ,. Hồi hộp quá, thấy nhiều người than lỗi quá. Ko biết của mình sao đây, hy vọng sẽ tốt. :D:D

tienthanhbk

Well-Known Member

Của mình là 1.2GHz

Các bác ZTV trả lời các anh em về sự khác nhau này nhé.

quaxoai89

Active Member

ơ hơ,sao cấu hình lại khác nhau thế kia nhỉ ? Điểm antutu benchmark cũng khác nhau quá,tý về test lại xem con mình bn :))

winclear

Member
Các pac cho em hỏi con này có cài được app lên thẻ nhớ đc ko z, vì tính mua thêm thẻ gắn vào chứ có 1g mấy làm đc j

---------- Post added 11-11-2013 at 13:03 ----------

Các pac cho em hỏi con này có cài được app lên thẻ nhớ đc ko z, vì tính mua thêm thẻ gắn vào chứ có 1g mấy làm đc j

mario80vn

Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

---------- Post added 11-11-2013 at 13:03 ----------

Được nghen bác, cài apk qua thẻ nhớ vô tư

oldfriend

Moderator
cài app gì để test 1.2 hay 1.5, để tối về em test phát nào, các bác làm em lo rồi đấy =))

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

cài app gì để test 1.2 hay 1.5, để tối về em test phát nào, các bác làm em lo rồi đấy =))

CPUZ...........................................................................................................

Bên trên