[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

chauint

Active Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Các bác ZTV vào Giải thik dùm mình cái này. Và các a.e có a class kiểm tra xem đúng vậy ko?

Chip(CPU) của mình chỉ có 1.2. Sao ko phải là 1.5 nhỉ. Mình thấy của mod Tiến là 1.5.....Ko biết có phải là 2 phiên bản khác nhau hay ko?.

Ps: Mình ko có ý so bì với mod Tiến nhé. Chỉ thấy lạ lạ nên hỏi thôi.

Mình mới nhận máy chiều hôm qua. Và mới vọc được vài tiếng, nói chung rom ngày 8/11 khá là ổn định. Mình chỉ gặp 1 vài lỗi nhỏ như : mở live tv khá châm mất 15-20s, di chuyển qua lại giữa các icon trên màn hình Home lúc mới khởi động thì ok, chạy mội hồi hơi giật: hình như nó load chậm hay đáp ứng ko kip. Còn lai với mình là khá ổn.

Mình đang dùng cáp quang của Viettel nhé.

cái vụ 1.2ghz này hơi lạ nghen

mario80vn

Member

A-Class có Air Play không các bác, mình muốn chia sẻ hình,hay clip từ Iphone qua TV thì phải làm như thế nào, Androi thì có DLNA với miracast làm được việc này rồi phải không

Chỉ thấy Miracast trên A-Class, còn nếu dùng trên IOS thì ko biết có hỗ trợ trình gì ko!

taitv

Member

cái vụ 1.2ghz này hơi lạ nghen
Mình cũng thấy lạ nên mới hỏi xem mí anh ZTV trả lời thế nào?
Nếu máy có cấu hình khác nhau, sau này update Room rất dễ bị lỗi....Các a.e kt thử xem có giống mình ko? hay đều 1.5 hết vậy.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác vô ứng dụng, có ứng dụng Samba đó bác, mở lên là thấy cho nó quét 1 lần sẽ phát hiện các ổ cứng trong mạng LAN

Cái đấy thì em biết bác à.Nhưng mà quét có thấy gì đâu.Cuối quá trình quét toàn hiện như dưới ..( thế nên em toàn phải dùng ES file exploer để mở vào ổ cứng trên Himedia để coi phim )

mario80vn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Cái đấy thì em biết bác à.Nhưng mà quét có thấy gì đâu.Cuối quá trình quét toàn hiện như dưới ..( thế nên em toàn phải dùng ES file exploer để mở vào ổ cứng trên Himedia để coi phim )

ủa, của mình quét ngon lành, 1 phát nhận ngay đc con NAS! Giờ xem qua NAS đc rồi nhưng vẫn chưa biết cách để dùng ZTV Player phát file ISO qua NAS, mấy trình khác ko chơi được file này!

congtuthanhnam2

Active Member

Cứu , cứu em với bác ZTV và các bác ơi, đêm qua xem bóng đá cài 1 vài cái apk vào, set IP tĩnh chạy ngon nhưng khởi động lại thì ôi thôi chỉ đến cái logo ảnh động ZTV rồi có chữ khởi động android rồi nó load đi load lại logo đó mãi ko vào được ,bàn phím ko tác dụng, cắm rút nguồn cũng ko xong , đèn lúc nào cũng xanh lè. Reset lỗ bằng tăm xỉa răng ko ăn thua, em dùng rất ngon đến lúc hỏng hu..hu...

oldfriend

Moderator
rút ra kinh nghiệm là muốn an tâm xài thì cứ thế mà xài, không cài thêm app nào khác =))

phithien

Well-Known Member

Cứu , cứu em với bác ZTV và các bác ơi, đêm qua xem bóng đá cài 1 vài cái apk vào, set IP tĩnh chạy ngon nhưng khởi động lại thì ôi thôi chỉ đến cái logo ảnh động ZTV rồi có chữ khởi động android rồi nó load đi load lại logo đó mãi ko vào được ,bàn phím ko tác dụng, cắm rút nguồn cũng ko xong , đèn lúc nào cũng xanh lè. Reset lỗ bằng tăm xỉa răng ko ăn thua, em dùng rất ngon đến lúc hỏng hu..hu...
Chắc thấy bác cài apk lung tung,vọc phá quá nên bác ZTV lock aclass của bác lại:D

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

ủa, của mình quét ngon lành, 1 phát nhận ngay đc con NAS! Giờ xem qua NAS đc rồi nhưng vẫn chưa biết cách để dùng ZTV Player phát file ISO qua NAS, mấy trình khác ko chơi được file này!

em ko có NAS nên tạm dùng cái Himedia 910B làm ổ cứng mạng, trên Himedia 910B e đã bật giao thức samba rồi.Em dùng ES file exploer thì quét thấy ổ cứng trên Himedia và đã chơi được file iso bằng trình ZTV player.Bác chụp hình chỗ samba trên a class của bác cho em nghía cái

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác lại giống em hôm đầu tiên rồi.Kiểu như boot mãi không vào được đúng không.Đứng mãi chỗ logo ZTV nền xanh lá cây ----> chuẩn

mario80vn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

em ko có NAS nên tạm dùng cái Himedia 910B làm ổ cứng mạng, trên Himedia 910B e đã bật giao thức samba rồi.Em dùng ES file exploer thì quét thấy ổ cứng trên Himedia và đã chơi được file iso bằng trình ZTV player.Bác chụp hình chỗ samba trên a class của bác cho em nghía cái

Mình đang ở Cty bạn ơi, để chiều về mình chụp rồi up lên

emmaitre

Member

Mới nhận sáng nay ở công ty. HÌnh thức em nó okie quá, chưa biết nội dung ra sao :)

tienthanhbk

Well-Known Member

Mình cài thử cả 2 và đều lấy trên XBMC | Open Source Home Theatre Software nhưng bản 12.2 chạy ổn định hơn, còn bản 13 Anph9 hay vẫn được nhwng thỉnh thoảng bị lỗi văng ra ngoài

Bác xem 720, 1080 trên XBMC có bị giật không ? Nhiều anh em đang phàn nàn là nó bị giật

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Cài Wondershare chiến iso vô tư

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác lại giống em hôm đầu tiên rồi.Kiểu như boot mãi không vào được đúng không.Đứng mãi chỗ logo ZTV nền xanh lá cây ----> chuẩn
Ko biết bệnh con của em nặng hơn hay nhẹ hơn bác, của em boot đến cái logo động rùi load đi load lại cái logo động đấy.
- Em cũng cũng cài cái apk nào ghê gớm đâu : FPTplay, mytvnet, vietmobitv có thế thui

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Sao bác không chỉ cho bác này cách khắc phục luôn,bác ấy kêu help me,help me mà.

tqn1234

Member
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình con webcam để chat Skype, làm camera IP với em A nhé. Mình thử cắm cái WC tàu giá 150k vào mà nó chả nhận.
Thanks

Bên trên