[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

quangtayho

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nhiều khi em cài app,thấy có xung đột,em remove.Nhưng vẫn còn bị ảnh hưởng,em nghĩ còn file rác trong hệ thống,nên cần up lại firmwave,nếu như sau khi remove,em nó chạy ổn định rồi,thì em đâu up lại firmwave cho mất thời gian ngồi chờ cho hệ thống update lại.

Đúng vậy đấy bác ạ. Khi Remove App xong vẫn còn 1 số files của app đấy trong hệ thống. Nếu máy dã root thì vào sytem xóa nốt là xong. Nhưng AClass chưa root được nên ko dùng RootExp được .... :) Con X5 của em dùng rootExp xóa tiệt.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Đúng vậy đấy bác ạ. Khi Remove App xong vẫn còn 1 số files của app đấy trong hệ thống. Nếu máy dã root thì vào sytem xóa nốt là xong. Nhưng AClass chưa root được nên ko dùng RootExp được .... :) Con X5 của em dùng rootExp xóa tiệt.

Do vậy,em thích up lại hơn,con Q5ll em đang dùng,nếu reset factory,sẽ mất đi một số app của firmwave,và có thể mất đi một đoạn code nào đó,nhiều khi em reset lại,Q5ll không nhận được audio HD,em up lại firmwave là nhận lại bình thường.Hoặc khi root máy,cài app xung đột tùm lum,muốn máy trở về như khi chưa root.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

vậy là em nằm trong cái 1% rồi

Vậy là an tâm rồi, 100 bác dùng A Class tỉ lệ lỗi ROM nếu update online (khi đã reset mặc định) là 1%, vậy là bác đã lỗi thì tất cả các anh em khác sẽ không lỗi nữa rồi, hi hi :D :D :D

Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Vậy là an tâm rồi, 100 bác dùng A Class tỉ lệ lỗi ROM nếu update online (khi đã reset mặc định) là 1%, vậy là bác đã lỗi thì tất cả các anh em khác sẽ không lỗi nữa rồi, hi hi :D :D :D

Nhiều hơn bác ah. Con của mình ko update ol đc cơ. Nhưng ngại mang lên Lạc Trung nên cho nó đắp chăn đã

smilegirl

Active Member

Bác này giỏi Toán nè :))

cmhung

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

vụ A class k nhận remote của em đã xong.

Ban đầu cắm chuột có dây vào định reset thì chẳng thấy chuột đâu cả. Chán quá rút điện. Lúc sau thử lại, bật lên dùng remote lại được.

K biết các bác Ztv fix những gì nhưng trước đó em dùng bản rom 0811 thì số lần rút điện (<5lần) còn ít hơn sau khi up rom mới.

Hi vọng rằng bản rom TM sẽ tốt hơn và cũng mong rằng các bác tập trung làm cho thật tốt chứ em hình dung viễn cảnh bị bỏ rơi khi các bác ngó sang win8 nó tồi tệ lắm

quaxoai89

Active Member

a cay quá,xem live tv và vod như xem phim chậm ý,cứ 2s là dừng hình,tưởng rom mới xem nhanh hơn cuối cùng nó còn load lâu hơn,bản rom cũ đang ngon,rút kn,lần sau ko up rom mới mà phải xem ae up dư nào đã :((

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

a cay quá,xem live tv và vod như xem phim chậm ý,cứ 2s là dừng hình,tưởng rom mới xem nhanh hơn cuối cùng nó còn load lâu hơn,bản rom cũ đang ngon,rút kn,lần sau ko up rom mới mà phải xem ae up dư nào đã :((

số bác hơi nhọ thật.Mạng nhà em gói thấp nhất của VNPT xem ngon lành hết bác à

quaxoai89

Active Member

số bác hơi nhọ thật.Mạng nhà em gói thấp nhất của VNPT xem ngon lành hết bác à

bản rom cũ cả lan và wifi đều ngon bác ạ,xem rất nuột,hàu như chẳng bag dừng hình,mà e toàn chọn chế độ dg truyền cao nhất,vậy mà up lên bản 25-11 thì xem giật như phim chậm ý :((,đã thế samba search hoài ko thấy file trong khi rom cũ 1 phát ăn ngay :((

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Không biết bác dùng router và wifi loại nào? Nếu Gate G2410 của vnpt thì ZTv không tương thích với modem này, kết nối max chỉ đạt 1,4 mb/s. A class chạy chíp MX-D nên âm thanh nhỏ hơn 10 db và không tương thích với moden quang route Gate dòng G của vnpt. Lỗi này đang sửa lại. Rom cũ thì ok với moden này nhưng lại lỗi với nhiều loại khác.

quaxoai89

Active Member

Không biết bác dùng router và wifi loại nào? Nếu Gate G2410 của vnpt thì ZTv không tương thích với modem này, kết nối max chỉ đạt 1,4 mb/s. A class chạy chíp MX-D nên âm thanh nhỏ hơn 10 db và không tương thích với moden quang route Gate dòng G của vnpt. Lỗi này đang sửa lại. Rom cũ thì ok với moden này nhưng lại lỗi với nhiều loại khác.
bản rom cũ không bị dư thế bác ạ,xem rất nuột,nhưng từ khi e up len bản mới là bị hiện tượng trên,chả bik tại sao nữa,hy vọng bản rom chính thức sẽ ổn định cho tất cả các thiết bị.

Vậy là bác quaxoai89 chịu thiệt thòi rồi. Bác chịu khó đợi bản room TM vậy, hy vọng ZTV sẽ fix được lỗi này.

đầu tháng 12 có rom chính thức cho em A thôi.

hdbayvn

Cắt luôn đi rồi làm con khác xịn hơn tử tế cho xong, sửa lên sửa xuống mãi ko được, rách việc, mất thời gian và uy tín.

waiting_0011

ROM chính thức thì cũng tạm ổn thôi, thế nào sau đó cũng thêm nhiều bản update sữa lỗi khác nữa.

sonbeatHDVN

Active Member

ROM chính thức thì cũng tạm ổn thôi, thế nào sau đó cũng thêm nhiều bản update sữa lỗi khác nữa.

Chính thức là Final rồi còn sửa gì nữa hả bác @@.
Hôm qua không biết do mạng hay do ZTV, mạng chậm kinh khủng, vào test tốc độ vẫn 2,5mbps, xem HDviet chất lượng hình ảnh xấu tệ mà vẫn giật, một số ảnh icon phim thì bị lỗi,mất hình :-ss, HayhayTV xem phim lệch sub, nản mất bộ phim RED 2 :(

quangtayho

Chính thức là Final rồi còn sửa gì nữa hả bác @@.
Hôm qua không biết do mạng hay do ZTV, mạng chậm kinh khủng, vào test tốc độ vẫn 2,5mbps, xem HDviet chất lượng hình ảnh xấu tệ mà vẫn giật, một số ảnh icon phim thì bị lỗi,mất hình :-ss, HayhayTV xem phim lệch sub, nản mất bộ phim RED 2 :(

Hôm qua HDViet bị lỗi server hay sao ấy, nhà em cũng không thể xem được, phải chuyển qua HayhayTV xem thì bình thường.

quangtayho

Các hệ điều hành thường xuyên phải ra các bản vá, fix lỗi là bình thường mà bác. Win 7, 8, IOS cũng thường xuyên có bản path đấy thôi. Huống gì ROM của AClass là của người Việt tự làm. Mình nên góp ý ủng hộ chứ bác

Bên trên