[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

duytanltl

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em chỉ hậm hực những phát ngôn nổ như boom của các bác ZTV , Rom như thế mà nói xuất hàng sang Châu Âu mới ác chứ.

Quảng cáo vẫn là Quảng cáo. Nếu các bác có điều kiện có tất cả các loại đầu android box trải nghiệm thì thấy chẳng có gì hơn kém nhau, ai cũng phải nổ để bán hàng mà thôi....

phithien

Well-Known Member

Quảng cáo vẫn là Quảng cáo. Nếu các bác có điều kiện có tất cả các loại đầu android box trải nghiệm thì thấy chẳng có gì hơn kém nhau, ai cũng phải nổ để bán hàng mà thôi....

Em xài qua 3 cái rồi. thấy toàn lừa nhau mà bán hàng thôi. bác nói đúng, cái nào cũng như nhau, chẳng có gì nổi trội như các bác bán hàng quăng bom, thổi bong bóng

Em đang ngóng vụ JB cho Apple gen3. Con này chíp A5 (như iphone4s, Ipad 2,3, mini) trình duyệt media quá ổn định.
Mấy con AB khác có thể duyệt vào dạng máy tính đông nam á, còn Apple TV có thể coi như máy tính đồng bộ. Em vẫn tin tưởng Apple hơn, nhưng giá thì mắc hơn.

vn0239

tks bạn đã test, ztv thấy khá là ngọt

mrthank

Mình vừa mới dùng thử A-Class được vài ngày, nhu cầu sử dụng không cao lắm, sau khi dùng thử thấy 1 số điểm sau:

Ưu: + Các dịch vụ VOD, truyền hình đều sài ok rất tốt, mặc dù ko nhu cầu lắm, xem ko hề giật, ko lag (mỗi tội quá ít kênh TH, phim thì ít, hầu hết toàn phim cũ).
+ Phải công nhận xét về hình thức thì con này bề ngoài đẹp thật.

Nhược: + Giao diện ko đẹp, ko tùy biến được giao diện.
+ Kết nối Wifi (đặt sát máy ZTV) thì kiểm tra speettest thì có 2--> 3mbps, còn có dây cáp thì trên 20 Mbps (nhà mình cáp quang Viettel 45 mb) --> chứng tỏ bắt wifi rất kém)
+ Vào ứng dụng chưa được nhanh, có lẽ do box khác so với con đt về cpu và ram, mặc dù dùng con đt của mình có lõi đơn, ram 512 mở các ứng dụng xem phim trực truyến, các chương trình thấy vẫn nhanh hơn box.

Hầu hết là xem phim và truyền hình trực tuyến còn xem 3d hay brlay..., iso trên hdd nọ kia ko cần.

Tuy nhiên dùng 1 số phần mềm ko biết các bác có bị 1 số trục trặc như mình ko, nếu có thì các bác cho mình hướng xử lý, nội dung như sau:

1. Dùng HD Việt, mặc dù chọn xem phim fullHD, 720p, đã nạp tiền vip, cài đủ các bản dành cho box, table, đt thì xem chủ yếu vẫn là SD hoặc mhd. Hỏi hỗ trợ HD Việt mà ko được,ko có nút chỉnh xem độ phân giải. Các bác xem giúp m khoản này.

2. Xem trên hayhayTV đã nạp tài trợ nhưng xem qua mạng kết nối dây cáp toàn báo mất kết nối internet ko thể xem đc, bỏ cáp ra kết nối bằng wifi thì lại ok, ko giật lag tua thoải mái. Có bác nào giống m ko, có cách khắc phục ntn?

3. Xem trên FPT Play thì các kênh truyền hình thỉnh thoảng giật rồi khoảng 30 giây thì lại lặp lại khoảng 3, 4 giây, tình trạng này cứ lặp đi lặp lại suốt. Ko biết là do phần mềm hay ko mà bị như vậy, xem trên Ipad, đt sony của mình thì lại ngon. Các bác giúp nhé

4. Trên MyTV Net thì các kênh giờ khóa rồi, chỉ 1 số kênh miễn phí, nhưng kho phim xem chán lắm, hình nó cứ sọc ngang kiểu gì ức chế lắm.

Mình cài các ứng dụng trên CHplay đều tốt cả, xem phim bộ thích nhất trên Zing TV, có chế độ chọn phân giải nét nhất. Nhu cầu chỉ dùng ZTV để xem truyền hình miễn phí (xem thử 3 tháng miễn phí dịch vụ của ztv thì bỏ, xem free trên các phần mềm khác) và phim trực tuyến (ZingTV, HD Việt, hayhayTV...) và bóng đá (FPT Play). Các bác giúp m giải quyết 3 vụ trên nhé. Thanks

Speedtest hnay kiểm tra = wifi là 14mbps (down) và 26 (up), ko hiểu homm qua test kiểu gì wifi có 2-->3 mbps

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
1. mình dùng HDviet và cả HDviet box, tk vip, đều coi được phim 1080p, không phải chỉnh chọt cái gì cả :)

2. hayhaytv thì nó chỉ hỗ trợ chơi qua wifi, không cho chơi mạng có dây, cái này lâu rồi, cái này là do bên hayhaytv.

3. FPT Play thì mình có cài, nhưng ít xem nên cũng ko để ý có vụ như bác nói không :D

P/s: mình nghĩ các vấn đề của bác chắc là do wifi, làm sao để wifi nó nhận đủ dung lượng băng thông ấy, chứ như của mình mạng cùi thì nó cũng báo 12Mb/s :D

HLEQUANG

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

1. mình dùng HDviet và cả HDviet box, tk vip, đều coi được phim 1080p, không phải chỉnh chọt cái gì cả :)

2. hayhaytv thì nó chỉ hỗ trợ chơi qua wifi, không cho chơi mạng có dây, cái này lâu rồi, cái này là do bên hayhaytv.

3. FPT Play thì mình có cài, nhưng ít xem nên cũng ko để ý có vụ như bác nói không :D

P/s: mình nghĩ các vấn đề của bác chắc là do wifi, làm sao để wifi nó nhận đủ dung lượng băng thông ấy, chứ như của mình mạng cùi thì nó cũng báo 12Mb/s :D
Nghe bác bảo nhà bác mạng cùi thế mà chơi được HDviet 1080p bác chỉ cho em cách với. :) :D

mrthank

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

thanks bác cho ý kiến, mình kiểm tra wifi mới là 14mbps, up là 26mbps, hết xiền trong hdviet rồi nên ko xem được full hd, xem hayhay tv thì ngon.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

thanks bác cho ý kiến, mình kiểm tra wifi mới là 14mbps, up là 26mbps, hết xiền trong hdviet rồi nên ko xem được full hd, xem hayhay tv thì ngon.

mạng của bác ngon thì bác nên vọc XBMC, phim mới và hot, chất lượng cao, nếu tivi 3D có thể coi 3D online luôn, ngon và tiện :)

taitv

Member

Tốc độ mạng vậy bạn dùng XBMC và HDRepo + TK Fshare là ổn luôn, Tốc độ đó chắc cũng xem được gần hết phim trên Hdrepo.

HLEQUANG

Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

mạng của bác ngon thì bác nên vọc XBMC, phim mới và hot, chất lượng cao, nếu tivi 3D có thể coi 3D online luôn, ngon và tiện :)

Hỏi nghiêm chỉnh bác cái. Xài XBMC làm sao để coi được phim online. Cần phải có những điều kiện gì. Mình cài xong nhưng chẳng biết phải làm gì tiếp theo. Vào trang hướng dẫn, đọc một lúc hoa mắt chóng mặt luôn. Bạn chỉ sơ sơ cho mình cái, nhất là điều kiện! Xin cảm ơn!

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Hỏi nghiêm chỉnh bác cái. Xài XBMC làm sao để coi được phim online. Cần phải có những điều kiện gì. Mình cài xong nhưng chẳng biết phải làm gì tiếp theo. Vào trang hướng dẫn, đọc một lúc hoa mắt chóng mặt luôn. Bạn chỉ sơ sơ cho mình cái, nhất là điều kiện! Xin cảm ơn!

Điều kiện chỉ là bạn có bản XBMC phù hợp với thiết bị của mình và 1 đường truyền internet kha khá (cáp quang chẳng hạn) thì XBMC là vô đối trong việc thưởng thức phim hd online và các tiện ích khác. Bác có thể xem cách add ổ cứng ngoài để xem offline:
[video=youtube;qw36O8KQFEs]http://www.youtube.com/watch?v=qw36O8KQFEs[/video]

HLEQUANG

Điều kiện chỉ là bạn có bản XBMC phù hợp với thiết bị của mình và 1 đường truyền internet kha khá (cáp quang chẳng hạn) thì XBMC là vô đối trong việc thưởng thức phim hd online và các tiện ích khác. Bác có thể xem cách add ổ cứng ngoài để xem offline:
[video=youtube;qw36O8KQFEs]http://www.youtube.com/watch?v=qw36O8KQFEs[/video]
Ý mình hỏi là vào đâu để xem được phim online. Có phải mất nhiều tiền không? Có giống như kiểu vào HDViet và hayhaytv không? Em mới cập nhật rom cho A ngày 27/1 nhưng có vẻ chẳng thấy thay đổi gì. Nản quá!

tienlequoc

Well-Known Member

Ý mình hỏi là vào đâu để xem được phim online. Có phải mất nhiều tiền không? Có giống như kiểu vào HDViet và hayhaytv không? Em mới cập nhật rom cho A ngày 27/1 nhưng có vẻ chẳng thấy thay đổi gì. Nản quá!
bác cài thêm các addon Mash up, icefilm, much movies... thì sẽ xem được thôi mà. Cách làm khá đơn giản: down file zip của các addon này vào usb, cắm vào box, vào XBMC--setting--addon--install from zip--lôi file trong usb ra là được à.

bác cài thêm các addon Mash up, icefilm, much movies... thì sẽ xem được thôi mà. Cách làm khá đơn giản: down file zip của các addon này vào usb, cắm vào box, vào XBMC--setting--addon--install from zip--lôi file trong usb ra là được à.
Mấy addon này trên youtube có rất nhiều video hướng dẫn. Em nghiên cứu nhiều rồi, không nên cài quá nhiều addon, chỉ cần 4 addon để xem phim thôi : yify, much movie, icefilm, mashup và tube8 (19+) là đủ.
Có 2 lệnh cơ bản để cài được mấy addon trên em ghi ra đây để các bác xem trên youtube nhìn không rõ có thể cài theo hướng dẫn.
Http://install.mashupxbmc.com để cài mashup, qua mashup có thể cài luôn advancedsetting.xml.
http://fusion.xbmchub.com qua fusion sẽ tìm được các addon còn lại.
Bác nào ở HN qua em giao lưu, em cài đặt miễn phí và nhiều trò hay hay trên XBMC.
Addon XBMC chạy phải nói là tuyệt vời trên Ipad 2 trơr lên và iOS7 JB.

oldfriend

Moderator
mấy bác nhiệt tình hướng dẫn thế rồi, cứ theo đó mà làm nhé :), sự thật là 100% xem phim online free, phim mới nhất trên các diễn đàn chia sẻ phim, điển hình như The pirate bay, cập nhật hàng ngày, hàng giờ, chất lượng thì vô đối :D

thanhyk

Well-Known Member

Chỉ mình dùng xbmc cho iPad ios7 jb với...

Bên trên