Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

eolohd

Active Member
Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

uhm, mình không rành công nghệ nên mình không nghĩ cần phải ghi tường tận bác mới hiểu

với mình chỉ là dân buôn nên mình chỉ biết biết lập trình về ERP, DMS, POSM, MRP, Web, Android ah, các còn lại chắc phải đi học thêm, thanks bác

Hâm mộ bác quá! Chắc học cao quá nên giờ mất vài kiến thức căn bản IT. Anyway, kịp thời bổ túc cho bác rồi đó. Còn mấy cái chuyên sâu bác rành kia chắc bác qua diễn đàn nào đó phù hợp chứ ở đây cũng chả ai chơi nổi :(. Mong bác bớt chém thôi, dẫn chứng đàng hoàng để người dùng đỡ loạn là phải cảm ơn bác nhiều rồi!

tienlequoc

Well-Known Member

Cũng đang thắc mắc box dùng chip 905 thì chơi file 400Mbps kiểu gì nhỉ? Chơi thử qua Lan Gigabit à?

thanhcdth

Active Member

Transit266

Active Member

Xem demo của bác nhưng bác chơi tí thì thoát nên không thể hiện rõ tính ổn định, với lại file video em để ý chơi bị khựng vài chỗ. "Chơi được" đối với người dùng là xem ổn định, không giật không lag, hình ảnh đẹp. Nếu có bác nào review chi tiết lần lượt từng tính năng em này thì ngon, thêm lựa chọn cho anh em

gbcom

Re: Ðề: Mua Android box giá < 1.5Tr

Cứ M8S mà tiến, đôi khi mua được trên Lazada khoảng 1.1Tr : RAM 2B, Amlogic S812 x4 2.0GHz, Mali-450MP, NAND 8GB, chạy cũng khá ổn, Android box thì tránh xa mấy con RAM 1GB ra.

Bạn sẽ thay đổi ý kiến nếu dùng qua T95N (Mini M8s pro ) hoặc Nexbox A95X, ram 1g dùng chip Amlogic S905 64bit, Antutu score hơn 36000. Giá chưa đến 800K

CPU: Amlogic S905 quad-core cortex-A53 frequency 2.0G
GPU: Mali-450 5-Core GPU
RAM: 1GB DDR3
ROM: 8GB eMMC Flash
KODI: 16.0 Pre-installed and Play Well
Support 4kx2k H.265 Hardware Video Decode and 4Kx2K Output

eolohd

Active Member

Xem demo của bác nhưng bác chơi tí thì thoát nên không thể hiện rõ tính ổn định, với lại file video em để ý chơi bị khựng vài chỗ. "Chơi được" đối với người dùng là xem ổn định, không giật không lag, hình ảnh đẹp. Nếu có bác nào review chi tiết lần lượt từng tính năng em này thì ngon, thêm lựa chọn cho anh em

Mình đã lấy mini M8s test file 400Mbps này, Bật lên cho CHẠY được chứ không "Chơi được", bị hơi khựng chứ không thể mượt như khi chơi file 140Mbps. Hiện tại chưa thấy con nào chơi mượt được 400Mbps (nghe nói có Shield nhưng mình thì chưa tin lắm vì mở file lên đọc được thì không có nghĩa là "Chơi được"). Kể cả dùng U1 của Minix có thể coi là đỉnh nhất của họ hàng S905 cũng không "chơi được" 400Mbps.
Thực ra AB chỉ cần chơi tốt 140Mbps là ổn rồi, 400Mbps chỉ mang tính chất test chơi, quảng cáo.

XUAN GIAO

Member
Ðề: Re: Ðề: Mua Android box giá < 1.5Tr

Bạn sẽ thay đổi ý kiến nếu dùng qua T95N (Mini M8s pro ) hoặc Nexbox A95X, ram 1g dùng chip Amlogic S905 64bit, Antutu score hơn 36000. Giá chưa đến 800K

CPU: Amlogic S905 quad-core cortex-A53 frequency 2.0G
GPU: Mali-450 5-Core GPU
RAM: 1GB DDR3
ROM: 8GB eMMC Flash
KODI: 16.0 Pre-installed and Play Well
Support 4kx2k H.265 Hardware Video Decode and 4Kx2K Output

Con này mua ở đâu ah, tks

thanhcdth

Active Member

Bên mình cuối tuần con này cũng có hàng bạn, nhưng của mình bản ram 2gb, chạy sẽ ngon hơn

XUAN GIAO

Member

Bên mình cuối tuần con này cũng có hàng bạn, nhưng của mình bản ram 2gb, chạy sẽ ngon hơn
Trên kia ram 1g =800k, bên bác ram 2g=1300k phải không ah, giảm giá cho ae hdvietnam đi, làm con về vọc, tkss

thanhcdth

Active Member

Trên kia ram 1g =800k, bên bác ram 2g=1300k phải không ah, giảm giá cho ae hdvietnam đi, làm con về vọc, tkss

Con mini m8s bên mình đang chạy KM giảm 100k cho tất cả box đến hết hè bạn
Với bạn Quote là con mini M8s pro, giá rẻ hơn mini m8s bạn, con mini m8s không có bản 1gb nha, con mini m8s pro mới có

Cuối tuần này bên mình về mini m8s của hãng Bee-link luôn và về cả mini m8s pro (giá chắc chắn sẽ thấp hơn mini m8s)

Sự khác biệt giữa mini m8s và pro là con Pro có cổng AV, con Mini m8s thì có cổng optical

XUAN GIAO

Member

Con mini m8s bên mình đang chạy KM giảm 100k cho tất cả box đến hết hè bạn
Với bạn Quote là con mini M8s pro, giá rẻ hơn mini m8s bạn, con mini m8s không có bản 1gb nha, con mini m8s pro mới có

Cuối tuần này bên mình về mini m8s của hãng Bee-link luôn và về cả mini m8s pro (giá chắc chắn sẽ thấp hơn mini m8s)

Sự khác biệt giữa mini m8s và pro là con Pro có cổng AV, con Mini m8s thì có cổng optical

Hiện giờ có mini m8s không ah?

vinh can

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1171798-tu-van-chon-mua-android-tv.html

chán, vừa hư con neo x8h/ vào đây tìm hiểu thông tin để kiếm con khac thay thế ,các bác cho hỏi con này iptv với Kodi so với neo X8h như thé nào ạ,hình như con x6 có man hình led để hiển thị thông tin hoat động của máy phải không các bác

vinh can

Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

các bác cho em hỏi, nhu cầu của em là IPTV,KODI,và YOUTUBE thì nên mùa con nào / có màn hình hiển thị là ưu tiên hàng đầu nhé

thanhcdth

Active Member
Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

các bác cho em hỏi, nhu cầu của em là IPTV,KODI,và YOUTUBE thì nên mùa con nào / có màn hình hiển thị là ưu tiên hàng đầu nhé
Bac tham khảo thử beelink m18 va qbox, rất ok,gia hop ly

Bên trên