[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

cannabis9x

Ðề: HTPC xuất video qua HDMI on board

Càng đọc càng mang nhục ! 0_o i3 i5 i7 cơ đấy ! ko dám nhìn ai trong diễn đàn nữa !

keunhuvac

Active Member

Càng đọc càng mang nhục ! 0_o i3 i5 i7 cơ đấy ! ko dám nhìn ai trong diễn đàn nữa !

Có sao thì phấn đấu vậy, có gì đâu mà nhục. Nhà em ko có dk chơi loa dân dụng + receiver nên đành tận dụng con loa cùi. Nếu có cái HD player nào giá ~2.5 t mà ra đc âm thanh analog 5.1 thì em múc lâu rồi, lăn tăn HTPC hay Dune Base làm gì.

nếu chỉ để xem phim hd đâu cần đến i3+h55 đâu? Nhưng bác có điều kiện thì cứ chơi thôi. Nghe nói Combo trên giải mã được DTS HD? Có bác nào thử chưa? Nêu ý kiến cho anh e trên diễn đàn biết để học hỏi với.

ngdhieu

Well-Known Member

Cứ an tâm, nhìn lên thì chẳng bằng ai, nhìn xuống chẳng ai bằng mình.

MB: intel I915
CPU: Intel 631
VGA: Intel 950 onboard
...
Tổng chi phí: 2tr6.

720p chạy nuột, 1080p ko dám rớ. he he.....

anhtaitmh

Member

các bác cho mình hỏi điều này với:mìng cũng đang xài con I3 với main H55TC của intel,nhưng main này không có cổng âm thanh digital để xuất ra receiver,các bác có cách nào không giúp minh với.mình cảm ơn nhiều.

haxvn

nếu chỉ cần HTPC play full HD, xuát âm thanh 7.1 qua cổng HDMI thì chỉ cần ~250USD là đủ

keunhuvac

Active Member

các bác cho mình hỏi điều này với:mìng cũng đang xài con I3 với main H55TC của intel,nhưng main này không có cổng âm thanh digital để xuất ra receiver,các bác có cách nào không giúp minh với.mình cảm ơn nhiều.
Bác kiếm card sound rời xem sao!

metalman

Ðề: So sánh màn hình LCD của máy tính và tivi LCD

tôi quan điểm chủ quan của tôi , hiện tại đang sử dụng 1 màn lcd 19 dell và tv lcd 32 thì thấy rõ ràng là cái tv hình ảnh có chật lượng tốt hơn màn 19 kia rất nhìu, nếu có dk bác nên coi trực tiếp 2 thằng xem có ok ko hãy mua

kijin59

Member

em cũng xài main H55 như bác nhưng của asus em cũng đang lăn tăn vụ xuất âm thanh ra 5.1 đây. mình xài optical xuất ra HT thế nào ah. và cấu hình máy em có chơi dc blue ray ko?
info:main Asus H55 pro
Core i5 661
ram 1333 2gb X2
Vga: Nvidia Gts450 DDR5 1gb
nguồn cooler master 500w << nguồn này chịu nổi nguyên bộ trên ko ah.

v_t

Member
Ðề: Hướng dẫn set full màn hình tivi LCD cho những ai xài VGA ati

đánh dấu bài này

keunhuvac

Active Member

em cũng xài main H55 như bác nhưng của asus em cũng đang lăn tăn vụ xuất âm thanh ra 5.1 đây. mình xài optical xuất ra HT thế nào ah. và cấu hình máy em có chơi dc blue ray ko?
info:main Asus H55 pro
Core i5 661
ram 1333 2gb X2
Vga: Nvidia Gts450 DDR5 1gb
nguồn cooler master 500w << nguồn này chịu nổi nguyên bộ trên ko ah.
Card hình rời chắc xem được menu của đĩa bluray.
Để xuất âm thanh qua optical port thì bác chỉnh trong ac3 filter hay ffdshow audio là được.
Nguồn 500w thì quá dư rồi.

anhtaitmh

Member

Thanks bác KEUNHUVAC,mình mới lấy 1 con X_FI rời,để mai thử xem sao?????

anhtaitmh

Member

Nguyên văn bởi cannabis9x Xem bài viết

bác đừng quan trọng vấn đề này,chủ yếu là play ok hay ko thôi. have funny.

phidiepdan

Ðề: So sánh màn hình LCD của máy tính và tivi LCD

tôi quan điểm chủ quan của tôi , hiện tại đang sử dụng 1 màn lcd 19 dell và tv lcd 32 thì thấy rõ ràng là cái tv hình ảnh có chật lượng tốt hơn màn 19 kia rất nhìu, nếu có dk bác nên coi trực tiếp 2 thằng xem có ok ko hãy mua

Tivi hình ảnh thì đẹp và nét, nhưng hiển thị chữ văn bản thì mờ, nhòe khó đọc! :D

yougood

Member

Thanks bác, tối nay em thử xem....

chiphope1007

quýnh dấu bài này . cám ơn chủ thớt nhé

Daithanhthai

Active Member

cảm on bác nhiều lắm , em xử duợc cho cái main msi 785gm p45 v tv ss của em rồi

tanvinh

Active Member
Giúp tui giùm kết nối DVI của PC qua HDMI LCD !

Mới mua cái LCD 42 Inches và PC loại khá mạnh có CPU Core i7 980x và VGA DUAL DVI , Cần kết nối qua LCD 42 thì làm sao cho nó có âm thanh vậy ? AI biết chỉ giùm Cám ơn lắm ! Nếu 1 đầu DVI LCD màn hình vi tính cắm vào rùi và 1 đầu kia DVI còn lại của VGA cắm vào LCD tivi thì có thể vừa xem phim bên tivi và bên kia của màn hình vi tính vẫn xài được ko nhỉ ?

Bên trên