[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

empty

Ðề: Laptop ko có cổng HDMI thì phải làm sao ?

em cũng đang gặp rắc rối với cái này :( . Lap em VGA ATIX2300 không có độ phân giải 1366x768. ti vi của em là LG 37lh70 hình như chỉ hỗ trợ đường vào VGA là 1366x768 , không được 1920x1080 . set như máy chiếu thì chỉ ở độ phân giải 1024x768 thì kín màn hình LCD nhưng hình méo ,còn các độ phân giải khác toàn bị tràn hình...có bác nào giải quyết được cái này rồi thì giúp em với ... thanks

fallengt

Ðề: sao kết nối laptop ra LCD bằng VGA lại chỉ có 1024x768?

Hiện tượng trên là Underscan/Overscan ko phải lỗi .1 số giải pháp cho bạn tham khảo :
- Dùng kết nối qua cổng D-sub(VGA) rồi chỉnh chết độ auto setting trên LCD hoặc có thể tự tinh tay chỉnh thông qua control panel cuả card màn hình
- Dùng Phần mềm powerstrip setting 1 caí profile cho mình
- Tắt chức năng Overscan của màn hình đi ,để chế độ 1:1 Pixel scan chả biết dòng Pana thì cái mục này tên là gì .

xilu244

Ðề: lam sao ket noi pc voi lcd xin chi giup

tôi có cái LCD SONY 32",vậy kết kết nối với pc độ phân giải là bao nhiêu pixel vậy ??thank

empty

Ðề: sao kết nối laptop ra LCD bằng VGA lại chỉ có 1024x768?

em vẫn chưa set được . hix . tivi của em là LG lh70 . Các bác giúp em với :(

empty

Các bác giúp em với .. em đang cần gấp :(

Ðề: Nhờ các bạn tư vấn mua VGA

em là gà có thắc mắc cái, em tưởng cuda chỉ hỗ trợ về mặt hình ảnh thôi chứ có ảnh hưởng ji đến việc giật hay ko giật đâu. với những lọa máy p4 mà vga khỏe hỗ trợ cuda(gf 9xxxx), muốn không giật khi xem HD ,em tưởng phải chuyển nhiệm vụ cho GPU , đọc bài của mấy pro thấy thê

GPU là Card màn hình mà bác (chính là VGA đó thôi) sao lại cùng CUDA rồi lại chuyển nhiệm vụ cho GPU?

ntycle

Member

Tiện thể topic này cho em hỏi, em thì có cái Laptop cùi chỉ có cổng VGA . Toshiba Satelite U305-S5077 nhà em mới mua con này http://www.sony.com.vn/product/klv-32w550a Sony 32W550A . Em thấy con này chỉ có cable HDMI . Vậy em mún xem trên Tivi thì nên connect như thế nào giữa Laptop và TV ạ >"<. Chắc chỉ có nước cable VGA -> HDMI quá >"<

Em chân thành cảm ơn

phungnguyen

Không hiểu sao khi mình cắm cap HDMI từ lap vào PV8H thì độ phân giải theo lap là 1280x800 fit vừa văn vào màn hình, hình chuẩn, tròn là tròn nhưng khi cắm VGA thì không thể set được độ phân giải trên fit vào vừa. Nếu cố tình để thì sẽ bị tràn, ví dụ là cái Taskbar lúc đó sẽ bị tụt xuống dưới, các icon phía bên trái sẽ bị mất 1 nửa....
Ngoài ra nếu set theo đúng phân giải của TV là 1024x768 thì hình tròn sẽ thành bầu dục mới điên. Không biết bác nào giải thích được không!

bác cắm lap vào LCD với lựa chọn là duplicate thì ko chỉnh được độ phân giải, với con lap là 1280 x 800 thì nó sẽ fit nhưng hình ảnh sẽ ko được mịn, nếu bác cắm lap vào LCD vời lựa chọn là projector only thì lúc này bác sẽ lựa chọn được độ phân giải cao nhất mà màn hình thể hiện được (lúc này là LCD), tuy nhiên con LCD của bác độ phân giải kém (1024 x 768) trong khi màn lap là 1280 x 800 (wide screen) nên đương nhiên khi bác chọn độ phân giải theo LCD thì hình tròn thành bầu dục là đúng rồi, vì thế với độ phân giải của con lap tốt hơn màn LCD thì bác nên chọn kiểu xuất hình qua HDMI là duplicate để cho hình ảnh tốt nhất.

leducnhat

Member

Chào mấy bạn , mình chỉ mới làm quen với phim HD thôi ,cũng chưa có điều kiện để sắm sửa dàn HTPC nên dùng cái laptop làm "HD player" tạm ( nói cho sang ) . Vấn đề là laptop của mình ko có cổng HDMI mà chỉ có cổng VGA , theo như các bạn nói thì nếu dùng cổng HDMI thì cho ra tín hiệu hình ảnh tốt nhất trên tv LCD , vậy thì có loại cable nào chuyển từ cổng VGA sang HDMI ko ? Và nếu có thì có dễ setup ko , vài câu hỏi của newbie , mong mấy bạn hướng dẫn !
có dây chuyển đổi VGA <-> HDMI đó bạn. @ 100 Nghìn. có bán tại các shop máy tính hay HD

leducnhat

Member

images

ntycle

Member

Kết quả topic : Vậy mua dây VGA - HDMI là xong ( Lap thì có VGA, TV thì có HDMI ) đúng hok các bác !

honluong

Active Member
Mua cáp VGA-VGA xịn ở đâu?

Sau khi tham khảo qua các bài viết trên forum thì thấy kết nối HTPC với tivi LCD = VGA-VGA là đơn giản nhất, nhưng bây giờ ko biết mua cáp VGA xịn ở đâu, nếu chạy ra các tiệm bán linh kiện PC mua ko biết có đảm bảo chất lượng ko? (Các bác trên forum đa số đều bán dây DVI-HDMI or HDMI).
Mình ở Tp.HCM, thanks mọi người.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Mua cáp VGA-VGA xịn ở đâu?

Cáp xịn thì mình chưa biết nhưng mình đang dùng 1 sợi 2m mua tại mấy tiệm vi tính giá 35k mà xem tốt.

bipbo0707

Member

Sau khi tham khảo qua các bài viết trên forum thì thấy kết nối HTPC với tivi LCD = VGA-VGA là đơn giản nhất, nhưng bây giờ ko biết mua cáp VGA xịn ở đâu, nếu chạy ra các tiệm bán linh kiện PC mua ko biết có đảm bảo chất lượng ko? (Các bác trên forum đa số đều bán dây DVI-HDMI or HDMI).
Mình ở Tp.HCM, thanks mọi người.

Tôi cũng k biết cáp xịn mua ở đâu, nhưng trước đây tôi có mua ở Phong Vũ sợi cáp VGA-VGA 3m có mấy chục ngàn mà xài tốt. Cáp VGA-VGA kèm theo monitor của PC cũng tốt đấy.

thinhkieuphong

mình mua hơn 1 năm trước cáp 10m VGA-VGA , 250k hay 350k gì đó, dùng vẫn tốt :D. Ở mấy công ty tin học lớn đều có mà (ở HN thì Mai Hoàng, Trần Anh...)

nguoianhem

nếu bạn muốn mua cable VGA thì alo cho mình nha.
0985.474.969

Bên trên