[TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

bác cho e hỏi muốn nghe được âm thanh DTS-HD và Dolby TrueHD bằng e này thi phải làm sao hả bác? Xin bác giúp e với! Thanksssss.

Bác phải có nguồn file DTS-HD và Dolby TrueHD, receiver giải mã được DTS-HD và Dolby TrueHD qua cáp HDMI thế là ổn thôi bác ạ. Tặng các bác mấy tấm hình S1 sau khi cài bản bluecore.audio_hd:

Slim S1 giải mã TrueHD

Slim S1 giải mã DTS-HD Master

bác cho e hỏi chế độ Force audio pass-thur là j vậy? e nên bật hay tắt nó đi vậy? Thanksss

hoangtuan_neu

Active Member

bác cho e hỏi chế độ Force audio pass-thur là j vậy? e nên bật hay tắt nó đi vậy? Thanksss

Nếu nhà bác có receiver hỗ trợ giải mã HD Audio, và bác đang kết nối HDMI vào Receiver thì bác bật nó lên. Còn nếu bác đang kết nối qua optical thì nó sẽ mờ mờ.

Thanks các bác nhìu lắm! bác cho e hỏi điều này! khi cắm HDD vào Tvix xem xong sau đó e cắm vào laptop (Window 7) laptop nó đòi scan HDD của e. Như vậy e có nên scan ko? nếu scan hoài HDD của e có bị hư ko? xin các bậc tiền bối chỉ giáo giùm! thanks.

vdung1972

Well-Known Member

Thanks các bác nhìu lắm! bác cho e hỏi điều này! khi cắm HDD vào Tvix xem xong sau đó e cắm vào laptop (Window 7) laptop nó đòi scan HDD của e. Như vậy e có nên scan ko? nếu scan hoài HDD của e có bị hư ko? xin các bậc tiền bối chỉ giáo giùm! thanks.

Scan cũng được mà không scan cũng được, thường thì mình không scan, lâu lâu mới làm 1 lần.

cho e hỏi muốn setup chế độ customer trong phần HDMI (phần audio) thì phải làm sao? Thanksss

Mình xem phim Kill zone hay một số phim khác phụ đề sẵn bị lỗi font và khi xem chỉ một lúc hoặc sử dung sub extra để chọn sub ngoài thì xem được vài giây em Slim S1 tắt phụp. Chả biết tại sao các bác nhỉ?

vdung1972

Well-Known Member

Nếu muốn copy file từ PC vào S1 qua mạng Lan thì làm thế nào các bác nhỉ, PC nối qua WiFi, S1 qua dây, các bác chỉ giúp em với, thanks

longvh

Em mới mua Slim S1 tối qua từ HDZONE.vn. Chờ xếp hàng mấy tuần mãi mới có. Em mới cắm lên dùng thử thấy vài cái cần xin ý kiến tư vấn các bác chỉ giúp với.

1. Cảm giác là xem 1 số phim HD kết nối qua dây HDMI 1.5m được tặng kèm không mịn lắm so với trước đây em dùng Laptop để xem HD (trước em toàn chơi Laptop kết nối thẳng vào LCD TV qua D Sub, âm thanh thì cắm từ ngõ Headphone ra bộ HT).
Em thử vài phim thấy hơi hơi có kiểu như vậy. Vậy là do cài đặt Default nó thế, phải tinh chỉnh thêm gì hay tại kết nối HDMI, dây HDMI... Vì trước em dùng laptop qua D sub thì hài lòng với chất lượng hình ảnh. Ngon.

Em đang dùng LCD còi Panasonic 37X20V

Hôm qua mới test sơ sơ chưa cẩn thận lắm, cuối tuần rảnh em sẽ copy cùng 1 phim vào thử 2 cách xem nó thế nào.

2. Do nhà chật em định làm cái giá hoặc khoan vài phát bắt mấy cái thanh chắn rồi treo cái S1 lên tường, phía trên TV (tất nhiên sau đó sẽ thiết kế dây dợ buộc thật chặt ko nó rơi cái thì tèo :d Các bác khuyên em là nên treo thế nào dùng giá nào được ko? Em thấy nó có cổng cắm đằng sau, khay HDD và các giao tiếp bên cạnh, do vậy chỉ có thể treo áo vào tường, quay cái mặt chính diện hiền thị thông tin xuống dưới, hoặc để chéo 45 độ trên tường.

Em đợi các bác giúp đỡ đây. Tư vấn nhiệt tình giúp em nhé.

hoangtuan_neu

Active Member

Em mới mua Slim S1 tối qua từ HDZONE.vn. Chờ xếp hàng mấy tuần mãi mới có. Em mới cắm lên dùng thử thấy vài cái cần xin ý kiến tư vấn các bác chỉ giúp với.

1. Cảm giác là xem 1 số phim HD kết nối qua dây HDMI 1.5m được tặng kèm không mịn lắm so với trước đây em dùng Laptop để xem HD (trước em toàn chơi Laptop kết nối thẳng vào LCD TV qua D Sub, âm thanh thì cắm từ ngõ Headphone ra bộ HT).
Em thử vài phim thấy hơi hơi có kiểu như vậy. Vậy là do cài đặt Default nó thế, phải tinh chỉnh thêm gì hay tại kết nối HDMI, dây HDMI... Vì trước em dùng laptop qua D sub thì hài lòng với chất lượng hình ảnh. Ngon.

Em đang dùng LCD còi Panasonic 37X20V

Hôm qua mới test sơ sơ chưa cẩn thận lắm, cuối tuần rảnh em sẽ copy cùng 1 phim vào thử 2 cách xem nó thế nào.
Bác có thể tinh chỉnh màu sắc trên em S1 cho phù hợp với tivi bác đang sử dụng đấy. Nếu bác đang xem phim thì bác có thể nhấn phím SETUP trên remote của TViX để chỉnh các thông số này để màu sắc hợp ý với bác.

tdhvn

Active Member

Nếu muốn copy file từ PC vào S1 qua mạng Lan thì làm thế nào các bác nhỉ, PC nối qua WiFi, S1 qua dây, các bác chỉ giúp em với, thanks

Qua mạng LAN, bác có thể dùng FTP từ PC để copy vào. Chú ý là tốc độ hơi chậm nếu copy file lớn đấy.
Về cách làm, có thể tham khảo tại đây (How to use the FTP function via LAN): HOME > Support > FAQ > Products FAQ

heeroyun

Member

Con này có chức năng hiển thị lyric khi chơi nhạc Mp3, khá đáng giá cho người nghe nhạc như mình

Nhờ anh hoangtuan_new chỉ giúp , mình vừa mới dowl một album lossless nhạc hoà tấu , được giới thiệu là âm thanh DTS , nhưng khi mở lên không thấy file âm thanh , mình xài con Tvix S1 .

haibb

Member

Tôi có mua 1 Tvix Slim S1 cách nay 4 tháng, sử dụng với Tivi Pana Plasma 42X20V, thời gian qua vẫn sử dụng tốt.
Cho đến cách nay 1 tuần thì khi đang xem film bổng dưng màn hình tivi tắt không nhận hình ảnh từ Slim S1 nữa, Tôi tưởng dây HDMI hư nên thay đổi lần lượt 2 sơi khác (và cả 3 cổng HDMI của tivi) nhưng cũng vậy không nhận được hình ảnh và âm thanh từ Tvix Slim S1 này. Ở nhà còn 2 Tivi LCD LG 32' khi tôi đem Slim qua thử thì vẫn chạy tốt.

Tôi nghĩ tivi bị hư cổng HDMI nhưng không fai vậy, tôi mượn 1 đầu Slim S1 khác về thử thì tivi Pana 42' vẫn nhận tốt.
Sau đó tôi đem cái Slim S1 của tôi đi thử với 4 nhản hiệu LCD 32' khác như Samsung, Toshiba, Philip, LG thì dầu Slim S1 của tôi vẫn trích xuất ra cổng HDMI tốt.
Nhưng khi tôi thử chạy với Tivi 42' Toshiba và 42' LG thì vẫn không xuất được tín hiệu qua cổng HDMI của đầu Slim S1 đó

Vậy theo tôi Đầu Slim S1 của tôi đã bị trục trặc phần nào đó nên không chạy được trên tivi 42'. Như vậy thì tôi fa3i làm sao bây giờ nhờ Quý hảng cho ý kiến và trợ giúp.

Tôi đã sử dụng và giới thiệu cho 4 người bạn nữa đã và đang tin tưởng sử dụng thương hiệu TVIX này.

Rất mong nhận sự phản hồi của Quý hãng, trân trọng kính chào.

Haile,

vdung1972

Well-Known Member

Tôi có mua 1 Tvix Slim S1 cách nay 4 tháng, sử dụng với Tivi Pana Plasma 42X20V, thời gian qua vẫn sử dụng tốt.
Cho đến cách nay 1 tuần thì khi đang xem film bổng dưng màn hình tivi tắt không nhận hình ảnh từ Slim S1 nữa, Tôi tưởng dây HDMI hư nên thay đổi lần lượt 2 sơi khác (và cả 3 cổng HDMI của tivi) nhưng cũng vậy không nhận được hình ảnh và âm thanh từ Tvix Slim S1 này. Ở nhà còn 2 Tivi LCD LG 32' khi tôi đem Slim qua thử thì vẫn chạy tốt.

Tôi nghĩ tivi bị hư cổng HDMI nhưng không fai vậy, tôi mượn 1 đầu Slim S1 khác về thử thì tivi Pana 42' vẫn nhận tốt.
Sau đó tôi đem cái Slim S1 của tôi đi thử với 4 nhản hiệu LCD 32' khác như Samsung, Toshiba, Philip, LG thì dầu Slim S1 của tôi vẫn trích xuất ra cổng HDMI tốt.
Nhưng khi tôi thử chạy với Tivi 42' Toshiba và 42' LG thì vẫn không xuất được tín hiệu qua cổng HDMI của đầu Slim S1 đó

Vậy theo tôi Đầu Slim S1 của tôi đã bị trục trặc phần nào đó nên không chạy được trên tivi 42'. Như vậy thì tôi fa3i làm sao bây giờ nhờ Quý hảng cho ý kiến và trợ giúp.

Tôi đã sử dụng và giới thiệu cho 4 người bạn nữa đã và đang tin tưởng sử dụng thương hiệu TVIX này.

Rất mong nhận sự phản hồi của Quý hãng, trân trọng kính chào.

Haile,

Qua đọc nhiều CM thấy hình như chú S1 này không ham yêu mấy chú TV của Pana thì phải, cóong bên muare cứ khăng khăng tìm 6600, hỏi sao không tìm S1 cho rẻ, bác ấy bảo do TViX không tương thích gì đó với 1 số seri TV của Pana nên không mua, không biết có đúng không

hoangtuan_neu

Active Member

Nhờ anh hoangtuan_new chỉ giúp , mình vừa mới dowl một album lossless nhạc hoà tấu , được giới thiệu là âm thanh DTS , nhưng khi mở lên không thấy file âm thanh , mình xài con Tvix S1 .

Bác đổi nó sang đuôi .WAV nhé! Vì S1 sẽ ko nhìn thấy file .DTS đâu ạ

Qua đọc nhiều CM thấy hình như chú S1 này không ham yêu mấy chú TV của Pana thì phải, cóong bên muare cứ khăng khăng tìm 6600, hỏi sao không tìm S1 cho rẻ, bác ấy bảo do TViX không tương thích gì đó với 1 số seri TV của Pana nên không mua, không biết có đúng không

Chào bạn haibb minh cung đang xài S1 + plasma Pana 42x 20s , nhưng không thấy vấn đề gì , mọi việc vẫn ok , trong tường hợp của bạn mình nghỉ bạn nên tiển em nó lên đường sớm đi . Xem như mình bị sui đi . Hãng không giúp gì cho bạn đâu , đây là kinh nghiệm bản thân của mình đó .

Vẫn đang xài tốt em Slim với e Pana X15 đây mà bác .

Bên trên