Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Chơi qua wifi bị giật lắm, hầu như ko thể play, mà ko chơi bằng wifi thì ko remote được nên bất tiện.

Hy vọng tác giả khắc phục vấn đề này để những ai chứa media trên server ko phải lăn tăn, hoặc remote ko phụ thuộc wifi càng tốt.

Thanks

Bạn cứ cắm dây mạng bình thường, nhưng bạn cứ để WiFi bật là được, vì kết nối của Remote là WiFi-Direct nên chỉ cần 2 máy bật WiFi không cần vào mạng nào nó vẫn hoạt động. Nếu bạn sợ WiFi trên box vào mạng thì bạn Forget hết mấy cái mạng bạn từng vào đi.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bạn cứ cắm dây mạng bình thường, nhưng bạn cứ để WiFi bật là được, vì kết nối của Remote là WiFi-Direct nên chỉ cần 2 máy bật WiFi không cần vào mạng nào nó vẫn hoạt động. Nếu bạn sợ WiFi trên box vào mạng thì bạn Forget hết mấy cái mạng bạn từng vào đi.

MÌnh đã thử rồi, ko remote được.

Về App remote, nên cho phép xem Queue list, và trong Queue list nên có chức năng xóa bài, di chuyển bài lên xuống.

Còn 1 vài điểm chưa hoàn thiện nhưng mình thực sự đánh giá rất cao ứng dụng này.

skplayer

Well-Known Member

Về App remote, nên cho phép xem Queue list, và trong Queue list nên có chức năng xóa bài, di chuyển bài lên xuống.

Còn 1 vài điểm chưa hoàn thiện nhưng mình thực sự đánh giá rất cao ứng dụng này.

Phiên bản kế tiếp mình sẽ tích hợp thêm tính năng Remote thông qua mạng LAN, tương tác Queue List, cải tiến phần tìm bài hát. Thank bạn đã góp ý.

nphumy

Member

sao mình cài vào atv 3200 chọn bài xong là nó tự thoát ra khỏi chương trình, bạn có thể gỡ lỗi này không, bác itvplus có cài thử trên atv 3200 chưa, có chạy được không

skplayer

Well-Known Member

sao mình cài vào atv 3200 chọn bài xong là nó tự thoát ra khỏi chương trình, bạn có thể gỡ lỗi này không, bác itvplus có cài thử trên atv 3200 chưa, có chạy được không

Bạn cho mình hỏi bạn play định dạng gì vậy? Khi thoát ra nó có popup dialog force close hay thông báo gì không?

nphumy

Member

mình play định dạng mkv. Khi mở ứng dụng lên có nhìn thấy danh sách bài hát đàng hoàng nhưng Khi bấm vào nút chọn bài là nó tắt phụp và thoát ra màn hình của andoid box ngay, không có thông báo gì cả

tienthanhbk

Well-Known Member

mình play định dạng mkv. Khi mở ứng dụng lên có nhìn thấy danh sách bài hát đàng hoàng nhưng Khi bấm vào nút chọn bài là nó tắt phụp và thoát ra màn hình của andoid box ngay, không có thông báo gì cả

Vidon AV200 của mình cũng hay bị tình trạng như thế này, bấm chọn cái đứng im 1 lúc rồi popup force close hiện ra, cuối cùng là bị thoát ra ngoài

Con của mình xem ngon. Kéo thử bài hát karaoke dung lượng 1,5 GB tốc độ khung hình 60 mà chạy vẫn ngon:D

skplayer

Well-Known Member

Đã có bản cập nhật mới cho ứng dụng Karaoke & Remote.
- Thêm tương tác với Queue List
- Tối ưu tìm kiếm bài hát theo tên bài hát hoặc tên ca sĩ bằng cách gõ đầy đủ hoặc gõ tắt
- Sữa lỗi

vuboy007

Active Member

Bạn nhiệt tình với anh em quá..

quaxoai89

Active Member

cố gắng hoàn thiện tốt sản phẩm bác nhé,khi nào thương mại tôi sẽ mua ủng hộ :)

Đôrêmi

Moderator

Thấy cái ứng dụng của bác chủ hay hay, tải về chạy thử trên ZTV A Class (chép gần 10 bài qua cái usb 2GB) có điều lạ là nghịch được mấy buổi thì khi nháy vào tìm kiếm thì các bài trong danh sách được nhân lên 2,3 lần cùng tên, chọn tên nào cũng được, hôm nay rút usb ra, chạy chương trình thì thấy vẫn tìm được các bài hát đó, vẫn mở được bình thường???

tienthanhbk

Well-Known Member

Đã có bản cập nhật mới cho ứng dụng Karaoke & Remote.
- Thêm tương tác với Queue List
- Tối ưu tìm kiếm bài hát theo tên bài hát hoặc tên ca sĩ bằng cách gõ đầy đủ hoặc gõ tắt
- Sữa lỗi

Remote có cần phải Wifi Direct nữa không bạn ?

cảm ơn bác chủ phần mềm rất tuyệt. Nó sẽ hoàn hảo hơn nếu bác cho thêm phần tách audio 2 kênh LR nữa vì một số bài hát cũ chưa có HD 2 track audio. thanks

haitrieu022

Có Smart Karaoke Remote trên ios không bạn

skplayer

Well-Known Member

Thấy cái ứng dụng của bác chủ hay hay, tải về chạy thử trên ZTV A Class (chép gần 10 bài qua cái usb 2GB) có điều lạ là nghịch được mấy buổi thì khi nháy vào tìm kiếm thì các bài trong danh sách được nhân lên 2,3 lần cùng tên, chọn tên nào cũng được, hôm nay rút usb ra, chạy chương trình thì thấy vẫn tìm được các bài hát đó, vẫn mở được bình thường???

Chắc là bạn có chép nhạc ở chỗ nào đó khác ngoài cái USB.

Đôrêmi

Moderator

Chắc là bạn có chép nhạc ở chỗ nào đó khác ngoài cái USB.

Khổ nỗi giờ rút hết các thiết bị cắm vào mà nó vẫn hiện các bài (vẫn dùng xem bình thường) có lẽ nào nó lại sao chép vào bộ nhớ trong của đầu thu rồi, để tối mình sẽ kiểm tra lại xem sao.

Bên trên