VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Hư hỏng

Active Member
Không biết có bác nào bị giống mình không,
Vidon của mình thỉnh thoảng lại mất hình, màn hình tivi đen thui luôn.
Tình trạng này hay bị nhất là khi đang cài đặt ứng dụng từ play

AmDuong

Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Không biết có bác nào bị giống mình không,
Vidon của mình thỉnh thoảng lại mất hình, màn hình tivi đen thui luôn.
Tình trạng này hay bị nhất là khi đang cài đặt ứng dụng từ play

thỉnh thoảng em cũng bị nè bác.
em hay tắt kiểu Sleep, để lâu thì bị nóng rồi vậy.
sau này ko xài shutdown luôn thì ko bị nữa

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

thỉnh thoảng em cũng bị nè bác.
em hay tắt kiểu Sleep, để lâu thì bị nóng rồi vậy.
sau này ko xài shutdown luôn thì ko bị nữa

Tắt Sleep kiểu gì vậy bác, mình thấy có mỗi cái Shutdow

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Bấm 1 phát=sleep, bấm giữ =shutdown. Mình toàn sleep, shutdown là tính năng nhà sản xuất bảo thế, mình chưa thử.

anhchec

Member

Mình bấm sleep xong bật lên toàn không dùng remote được, bấm thì đèn nó vẫn nháy mà chả thấy di chuyển gì đành dùng chuột. Mỗi lần vậy rút điện ra cắm vào mới được.

Hư hỏng

Active Member
Mình toàn vào setting - Power management rồi chọn shutdowwn,
Như thế có được không nhir

dungtoandung

Well-Known Member

Mình bấm sleep xong bật lên toàn không dùng remote được, bấm thì đèn nó vẫn nháy mà chả thấy di chuyển gì đành dùng chuột. Mỗi lần vậy rút điện ra cắm vào mới được.
Mình cũng bị vậy lại tưởng bị hết pin. Thank bác

tienlequoc

Well-Known Member

Bản Vidon XBMC 0.0.0.4 (13.2) mới ra lò:
[hide]https://www.fshare.vn/file/ZJE6D2V29VF8[/hide]

Mã:
Change Log:
1. Fixed: Stuttering issue in video playback
2. Fixed: Freezing issue when seeking in certain cases
3. Improved: Added VidOn XBMC Pro logo to distinguish between versions of VidOn XBMC

Mình có tải file "Tấm Cám vượt thời gian - Hương Thủy, Thúy Nga, Việt Hương, Hoài Tâm, Chí Tài.msts" bên Vietorent chỉ có 3.26 GB mở bằng chương trình mặc định thì không có tiếng.
còn sử dụng XBMC vidon thì có tiếng nhưng ... hình trước tiếng sau và hình ảnh chạy hơi nhanh, có ai biết nguyên nhân không , từ lúc mua tới giờ đây là lần đầu tiên mình chơi file trên 3GB , con Vidone này chơi khủng nhất không lag là bao nhiêu GB , có bạn nào test max chưa. mình không có dàn loa , chỉ chơi tiếng từ TV qua HDIM thui.

thaovjp89

Well-Known Member

Đã bác nào test bản XBMC mới này chưa ?
Có đoạn này là quan trọng này: Improved: Fast forwarding and fast rewinding functions; image display speed after dragging the seek bar

Hi vọng là ổn :)

Mình có tải file "Tấm Cám vượt thời gian - Hương Thủy, Thúy Nga, Việt Hương, Hoài Tâm, Chí Tài.msts" bên Vietorent chỉ có 3.26 GB mở bằng chương trình mặc định thì không có tiếng.
còn sử dụng XBMC vidon thì có tiếng nhưng ... hình trước tiếng sau và hình ảnh chạy hơi nhanh, có ai biết nguyên nhân không , từ lúc mua tới giờ đây là lần đầu tiên mình chơi file trên 3GB , con Vidone này chơi khủng nhất không lag là bao nhiêu GB , có bạn nào test max chưa. mình không có dàn loa , chỉ chơi tiếng từ TV qua HDIM thui.
Mình Play PBN 112 file M2TS trich từ Blu-ray iso (khoảng 34GB) chạy mượt mà không có vấn đề gì nha bạn.

Bản Vidon XBMC 0.0.0.4 (13.2) mới ra lò:
hidden content may not be quoted

Mã:
Change Log:
1. Fixed: Stuttering issue in video playback
2. Fixed: Freezing issue when seeking in certain cases
3. Improved: Added VidOn XBMC Pro logo to distinguish between versions of VidOn XBMC

Hình bản này không dùng được cho AV200 thì phải - Mình cài đặt ( sau khi đã đăng nhập còn y/c 1 mã code ) Mình không biết nhập mã code gì cả ( Bác nào rành hướng dẫn giùm - vì không nhập code này nên chạy 1 file chỉ có tiếng chứ không có hình)

tienlequoc

Well-Known Member

Hình bản này không dùng được cho AV200 thì phải - Mình cài đặt ( sau khi đã đăng nhập còn y/c 1 mã code ) Mình không biết nhập mã code gì cả ( Bác nào rành hướng dẫn giùm - vì không nhập code này nên chạy 1 file chỉ có tiếng chứ không có hình)

Bác thử vào diễn đàn Vidon.me pm cho thằng Wolly xin nó code kích hoạt cho AV200 xem sao?

thaovjp89

Well-Known Member

Đã test bản XBMC mới, cho chất lượng hình ảnh rất tốt. Khắc phục triệt để vụ tua, kéo phim 3DBluray.iso ko còn hiện tượng đứng hình nữa. Tua tới, lui đều rất mượt
Các addon chưa kịp test nhưng mình nghĩ sẽ ổn hết thôi :)

Ở nhà em test búa xua các bản XBMC, Vidon XBMC, Kodi.... thấy mỗi thằng mỗi lỗi. XBMC thì bỏ đi, Vidon XBMC xem Navi X bị lỗi 1 số video bị nhoè hết hình luôn, và khi xem ở chế độ tự động chuyển bài, mình thoát ra vào mục system hay các menu khác cùa Vidon XBMC, nó mà chuyển bài lúc đó là đơ luôn, phải nhấn nút home mới thoát ra được, Kodi thì ok hết nhưng bị giật ở 1 số video. Cuối cùng mò mẫm mãi em mới biết được với Vidon thì chỉ có bản Kodi helix Rc2 là ok nhất, phải RC2 nha các bác chứ mấy bản khác là bị giật nhẹ ở 1 số video. Các bác test thừ xem, em thấy rất tuyệt

saimon

Member

Đã test bản XBMC mới, cho chất lượng hình ảnh rất tốt. Khắc phục triệt để vụ tua, kéo phim 3DBluray.iso ko còn hiện tượng đứng hình nữa. Tua tới, lui đều rất mượt
Các addon chưa kịp test nhưng mình nghĩ sẽ ổn hết thôi :)

Mấy cái addon Xfshare, xemphimsomot.... ko chạy được nhé

tienlequoc

Well-Known Member

Thử gỡ triệt để bản cũ, cài lại bản mới xem sao bác. Lưu chỉ chỉ nên dùng duy nhất 1 bản Vidon XBMC mới trên box thui nha. :D

Sao con Av200 của mình vẫn không có hình ( mặc dù đã nhập code từ bác Wolly Xu) - chỉ có tiếng & phụ đề

nghiadhd

Active Member

Sao con Av200 của mình vẫn không có hình ( mặc dù đã nhập code từ bác Wolly Xu) - chỉ có tiếng & phụ đề

Ac Wolly Xu nói rồi. Đợi bản 0.0.0.4 này ổn định thì bên đó mới làm một bản riêng cho AV200 riêng
Còn chừng nào có thì ... tết Congo

@nghiadhd : Hình như có lần mình download bản VidOn XBMC v1.1.0.3 - giờ reset factory chỉ có 1.1.0.2 & nó nói upgrad nhưng không upgrad đc. Nếu bác có bản lastest của Vidon xbmc cho mình với. Thks

Bên trên