VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

nghiadhd

Active Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

@nghiadhd : Hình như có lần mình download bản VidOn XBMC v1.1.0.3 - giờ reset factory chỉ có 1.1.0.2 & nó nói upgrad nhưng không upgrad đc. Nếu bác có bản lastest của Vidon xbmc cho mình với. Thks

Bác lên trang của Vidon.me down. Đừng down bản XBMC Gotham (chỉ có tiếng mà không hình), bản 1.1.0.2 là bản latest cho AV200 rồi đó bác.

Theo em biết thì hiện giờ trên thị trường người ta né Android Box dùng chip AllWinner lắm. Ngay cả con AllWinner A80 mà driver VPU cũng chạy cà giựt nữa. Tốt nhất bác đợi một số hãng tung ra Intel Box. Em đang sài ECS Liva (mua lại có 3 triệu) mà sài hơi bị ngon, Kodi chạy smoothly, Pulsar chạy ngon)

saimon

Member

Lúc trước xài main APU E350 chip ati 6310 dùng xbmc (openelec) thì màu ko đẹp và sáng bằng em Vidon.me box nên giờ cũng ngại quay lại dùng htpc.
KO biết mấy e box chip intel màu sắc như thế nào so với e này.

vemaybaydi

Có cho làm đại lý phân phối cái này không bạn ?

Daithanhthai

Active Member

Bác lên trang của Vidon.me down. Đừng down bản XBMC Gotham (chỉ có tiếng mà không hình), bản 1.1.0.2 là bản latest cho AV200 rồi đó bác.

Theo em biết thì hiện giờ trên thị trường người ta né Android Box dùng chip AllWinner lắm. Ngay cả con AllWinner A80 mà driver VPU cũng chạy cà giựt nữa. Tốt nhất bác đợi một số hãng tung ra Intel Box. Em đang sài ECS Liva (mua lại có 3 triệu) mà sài hơi bị ngon, Kodi chạy smoothly, Pulsar chạy ngon)
Pulsar em chạy trên PC ko đc. Hay tại nó ko support AMD nhỉ :(

dungtoandung

Well-Known Member

Đã test bản XBMC mới, cho chất lượng hình ảnh rất tốt. Khắc phục triệt để vụ tua, kéo phim 3DBluray.iso ko còn hiện tượng đứng hình nữa. Tua tới, lui đều rất mượt
Các addon chưa kịp test nhưng mình nghĩ sẽ ổn hết thôi :)

Hom nay ranh cai thu, video chi len 1080x720 phai khong cac bac?

Hư hỏng

Active Member
Cái tình trạng đang xem tự nhiên màn hinh đen xì ngày càng bị nhiều, xem youtube cứ 5~10p là lại bị một phát. Có bác nào bị như mình không, có khi phải đi bảo hành!

---------- Post added 11-01-2015 at 20:10 ----------

thỉnh thoảng em cũng bị nè bác.
em hay tắt kiểu Sleep, để lâu thì bị nóng rồi vậy.
sau này ko xài shutdown luôn thì ko bị nữa

Đợt này tình trạng tắt màn hình bị nhiều quá bác ơi!

dungtoandung

Well-Known Member

Em đang chạy từ sáng đến tối, chưa bị gì. Hôm nay cài tá lả hdviet, hayhaytv, mytvnet, onetv chạy cả nhưng chỉ chạy những bản cách đây 6 tháng đến 1 năm

dungtoandung

Well-Known Member

Hình ảnh con vidonbox này đẹp hơn x5, aclass cũ kỹ của em. Được cái các loại file xơi tuốt đâyf đủ mọi định dạng âm thanh. Nói chung rất phù hợp với tầm giá của nó

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Hình ảnh con vidonbox này đẹp hơn x5, aclass cũ kỹ của em. Được cái các loại file xơi tuốt đâyf đủ mọi định dạng âm thanh. Nói chung rất phù hợp với tầm giá của nó
Chip allwinner hình ảnh tươi sáng hơn hẳn, em thử cả x5, lap đều không bằng.

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Em đang chạy từ sáng đến tối, chưa bị gì. Hôm nay cài tá lả hdviet, hayhaytv, mytvnet, onetv chạy cả nhưng chỉ chạy những bản cách đây 6 tháng đến 1 năm

Không lẽ con của mình bị lỗi.
Mua tại Smartshop, Lười đi lại quá, chẳng lẽ lại phải mang qua bảo hành

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Không lẽ con của mình bị lỗi.
Mua tại Smartshop, Lười đi lại quá, chẳng lẽ lại phải mang qua bảo hành

Có thể trong qua trình update VMC 006 bị lỗi rồi, bác cần Reset và update OTA bản mới nhất sẽ khắc phục được nhé
Thân !

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Có thể trong qua trình update VMC 006 bị lỗi rồi, bác cần Reset và update OTA bản mới nhất sẽ khắc phục được nhé
Thân !

Hôm qua thử Factory Reset thì xem youtube hơn 1h không thấy bị sao, nhưng thử vào play store cài phần mềm thì màn hình chớp nháy liên tục, lúc đen lúc sáng, cứ như kiểu rút HDMI ra rồi cắm vào liên tục vậy,cài đặt xong phần mềm thì nó mới ổn định! đã thử thay dây HDMI rồi lại thử cắm vào cổng HDMI khác trên TV thì tình trạng này vẫn xảy ra!
Để từ từ theo dõi xem là lỗi phần cứng hay do phần mềm, đến cuối tuần ở nhà test cả ngày, nếu tình hình không khả quan thì sang tuần mình mang qua bảo hành nhé bác!

Mới mua chưa được 1 tháng

Hư hỏng

Active Member
Ah mà hỏi xíu, mình có mấy file video chất lượng cao, định dang .mxf, nhưng con vidon này không xem được. có phần nào xem được không nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Ah mà hỏi xíu, mình có mấy file video chất lượng cao, định dang .mxf, nhưng con vidon này không xem được. có phần nào xem được không nhỉ?

Nhờ bác nào có File này test giúp, em chưa chơi qua định dạng này
Cảm ơn !

hutboy

Member

attachment.php

OH, nhìn cái màn hình này hay nhỉ , hí hí hí :D

thaovjp89

Well-Known Member

attachment.php

OH, nhìn cái màn hình này hay nhỉ , hí hí hí :D

Là trước đây thui bác, còn giờ mấy kênh này chặn rồi, xem nhập nhằng lắm. Có thể giải quyết được qua XBMC :D

tudo123

Member

ai chỉ giáo mình với.mới lấy con vidon này.giờ cắm ổ cứng di động(500gb) n chỉ nhận mỗi cái phân vùng tool của ổ cứng mà k nhận cái phân vùng dữ liệu của mk.ai biết làm tn chỉ mình với

vipbkgz

Well-Known Member

ai chỉ giáo mình với.mới lấy con vidon này.giờ cắm ổ cứng di động(500gb) n chỉ nhận mỗi cái phân vùng tool của ổ cứng mà k nhận cái phân vùng dữ liệu của mk.ai biết làm tn chỉ mình với

Chắc ổ cứng của bạn đang được khóa bảo vệ (bằng tool đi kèm), ổ WD My Passport Ultra 1TB của mình cũng giống bạn, bỏ khóa đi thì đọc dữ liệu bình thường

tudo123

Member

Chắc ổ cứng của bạn đang được khóa bảo vệ (bằng tool đi kèm), ổ WD My Passport Ultra 1TB của mình cũng giống bạn, bỏ khóa đi thì đọc dữ liệu bình thường
Bạn ơi ổ của mình không có chức năng bảo vệ.chỉ có mất cái backup thôi.hxhx.mình cắm các máy tính khác n vẫn nhận

Bên trên