VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Cám ơn bác Thao. 2 bản VidonXBMC trên Vidon box của em có version là "0.0.0.5 beta" "và "1.1.0.2". Bản của bác có chữ beta ko?

Bản "1.1.0.2" khi mở lên vô System-System info xem thì RAM còn khoảng 350MB. Bản "0.0.0.5 beta" thì RAM còn khoảng 440MB như vậy chắc bản này đã được cải tiến.

Mới nhất hết rồi đấy bác à.

saimon

Member

Box top-up card hết hạn
Xài bản XBMC version "0.0.0.5 beta" thì nó ko passthrough (báo phải nạp top-up card)
Còn xài XBMC bản cũ có version là "1.1.0.2" thì vẫn ngon lành nên vẫn để 2 bản chạy song song ko xóa bản cũ.

XBMC 0.0.0.5 thoát - Exit ngon rồi, ko bị đơ nữa. Chạy cũng mượt hơn

thaovjp89

Well-Known Member

Box top-up card hết hạn
Xài bản XBMC version "0.0.0.5 beta" thì nó ko passthrough (báo phải nạp top-up card)
Còn xài XBMC bản cũ có version là "1.1.0.2" thì vẫn ngon lành nên vẫn để 2 bản chạy song song ko xóa bản cũ.

XBMC 0.0.0.5 thoát - Exit ngon rồi, ko bị đơ nữa. Chạy cũng mượt hơn

Chắc do em cài lỗi, e ko thoát đc, ấn nó cứ chơ chơ ra.

tienlequoc

Well-Known Member

Bản Vidon XBMC mới cho các bác dùng AV200:
[hide]http://www.vidon.me/download/xbmc/AV200-VidonXBMC-13.2_V0.0.0.2.apk[/hide]

Xem kỹ khuyến cáo nhé:
Mã:
We changed some names in the app (not the name of xxx.apk, it's in the app for the system) and solved the black screen issue (it's a black layer on the video layer, we cannot remove it, so we set it to transparent), and we also fixed some other playback related issues.

However, there still has a problem that we cannot fix. When running this VidOn XBMC, the VidOn desktop may stop working, the solution is to install another launcher.
So before you test it on your AV200, I suggest you to install a third-party launcher.

Hư hỏng

Active Member
Sao con vidon box của mình nó hay treo quá bác ơi, trước bị cái lỗi hay bị mất hình đã đi bảo hành đổi con mới, về xem không bị lỗi mất hình nữa nhưng mà lại hay bị treo, toàn phải rút nguồn.

dungtoandung

Well-Known Member

Trên vidon box các bác gõ tiếng việt thế nào, em cài đặt bộ gõ tiếng việt, muốn gõ telex mà ko được

767kaka

Member
Re: Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Có vẻ như không phải chip Hisilicon hay Amlogic nhỉ? Nhìn giao diện xem phim có vẻ như Realtek 1195. Không biết mình đoán có đúng không bác?

Là box Open Hour sử dụng Rockchip 3288.

dungtoandung

Well-Known Member

Hôm nay em lần đầu tiên duyệt web bằng Vidon Box, không gõ được tiếng Việt, chi khoảng 5 phút bị out ra ngoài, rồi màn hình tối thui, hiện lên rồi chợt tắt. Nếu chỉ xem phim bình thương online và offline thì vô sờ tư. Có bác nào bị hiện tượng như em không?

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Hôm nay em lần đầu tiên duyệt web bằng Vidon Box, không gõ được tiếng Việt, chi khoảng 5 phút bị out ra ngoài, rồi màn hình tối thui, hiện lên rồi chợt tắt. Nếu chỉ xem phim bình thương online và offline thì vô sờ tư. Có bác nào bị hiện tượng như em không?

Hôm trước nghe tin youtube chuyển sang html5 , thế là hí hửng mở vidon box dùng web vào youtube chọn 1080p thế là cũng treo luôn máy. :D

Nói chung trải qua 2 con vidon rồi, mình đánh giá con android box này cực kỳ nhiều lỗi.

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Hôm trước nghe tin youtube chuyển sang html5 , thế là hí hửng mở vidon box dùng web vào youtube chọn 1080p thế là cũng treo luôn máy. :D

Nói chung trải qua 2 con vidon rồi, mình đánh giá con android box này cực kỳ nhiều lỗi.
Có lẽ con vidon box này không nên dùng để lướt web, em dùng trình player và xbmc thấy rất ổn, chắc đây là thế mạnh của vidon box.

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu các bác dùng Android box để lướt web thì khuyên các bác mua cái nào càng mạnh càng tốt.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Là box Open Hour sử dụng Rockchip 3288.

Chưa biết RK3288 cho chất lượng hình ảnh như thế nào, chứ các dòng RK3188 trở về trước đề cho hình ảnh tệ hơn các dòng chip khác, mình có vài con dùng rockchip mà con nào chất lượng hình ảnh cũng tệ, không tệ ít thì tệ nhiều.

767kaka

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Chưa biết RK3288 cho chất lượng hình ảnh như thế nào, chứ các dòng RK3188 trở về trước đề cho hình ảnh tệ hơn các dòng chip khác, mình có vài con dùng rockchip mà con nào chất lượng hình ảnh cũng tệ, không tệ ít thì tệ nhiều.

Mấy box khác mình ko biết, so với con ebop 520 thì hình ảnh đẹp hơn và mịn hơn. Con MK908 cho hình ảnh củng hơn con ebop nửa.

---------- Post added 02-02-2015 at 15:23 ----------

Mấy box khác mình ko biết, so với con ebop 520 thì hình ảnh đẹp hơn và mịn hơn. Con MK908 cho hình ảnh củng hơn con ebop nửa. Đó là cảm nhận của mình.

767kaka

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

có thật không bác, sao cái box của em nó có giao diện khác cơ, trừ cái explorer là giống thôi.

Do mình cài launcher cho dễ sử dụng! Hình ảnh Bạn thấy sao so với Dune ?

alexzai87

Member

Tung hô cho lắm vào rồi cuối cùng lỗi tùm lum. Em nghĩ các bác nên đây viết cảm nhận thì cũng nên có trách nhiệm đừng để ae đi sau mất tiền ngu

Bên trên