VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Có lẽ con vidon box này không nên dùng để lướt web, em dùng trình player và xbmc thấy rất ổn, chắc đây là thế mạnh của vidon box.

XBMC thì mình thấy quảng cáo là xem Bluray full menu,
Mình hý hửng xem thử mấy bộ Bluray nguyên gốc thì toàn treo ở menu.

nghiadhd

Active Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Em bị con AV200 là sợ luôn tụi Vidon.me, lúc release thì update rất nhanh, sau đó tốc độ chậm lại và stop khi có một sản phẩm mới. Mà hình như không chỉ có Vidon.me mà các hãng khác cũng thế, nên khi chơi Android thì mấy bác xác nhận phải chịu rủi ro như vậy thôi

Em giờ chơi con Win box (Chip Intel), dù gì thì MS phải tung Windows ít nhất 2 năm một lần, còn không thì vẫn có thể cài Linux/Android mà sài. Muốn Full Bluray Menu thì cứ PowerDVD mà tới

Em bị con AV200 là sợ luôn tụi Vidon.me, lúc release thì update rất nhanh, sau đó tốc độ chậm lại và stop khi có một sản phẩm mới. Mà hình như không chỉ có Vidon.me mà các hãng khác cũng thế, nên khi chơi Android thì mấy bác xác nhận phải chịu rủi ro như vậy thôi

Em giờ chơi con Win box (Chip Intel), dù gì thì MS phải tung Windows ít nhất 2 năm một lần, còn không thì vẫn có thể cài Linux/Android mà sài. Muốn Full Bluray Menu thì cứ PowerDVD mà tới

Bác dùng con nào vậy, chia sẻ em với

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Mua cũ thì hợp lý hơn nhưng ít thấy, chứ mấy con mới chơi được giá chát quá bác ơi!

phanthanh

Member

Tung hô cho lắm vào rồi cuối cùng lỗi tùm lum. Em nghĩ các bác nên đây viết cảm nhận thì cũng nên có trách nhiệm đừng để ae đi sau mất tiền ngu

Thôi bác ạ, trên này thương gia vơi seeder nhiều vô kể thì bác nhầm lẫn cũng là lẽ thường.

phithien

Well-Known Member

Con Dune base 3.0 ko biết mấy năm tuổi rồi, mà cứ đàn em nó có FW thì anh ta cũng có luôn, thật là mất công update :D

Android box thì khỏi nói, cứ như điện thoại android tàu, update 1-2 lần là lặn luôn, mọi người cứ tự xử với nhau

Tung hô cho lắm vào rồi cuối cùng lỗi tùm lum. Em nghĩ các bác nên đây viết cảm nhận thì cũng nên có trách nhiệm đừng để ae đi sau mất tiền ngu

Quan càng to, nói càng bậy. Nên đừng tin vào các tay bán hàng và các tay cộm cán. Em muốn mở tiệm cầm đồ thì phải quen biết với cảnh sát khu vực, và vài anh khác, chứ ko thì làm ăn với khỉ đột, lên rừng bán lá cây sao

tudo123

Member

mình không pr cho ai.nhưng nhu cầu của mình là xem 2d đã thử xem 40gb okxem youtube ok.nghe nhạc cũng ok mỗi cái zing là bị lỗi không chạy đk.còn 5.1 thì mình không có nhu cầu vì chỉ có mỗi cái dàn 2.0 nội địa thôi.chơi chém dưa,angry bird ok.nói chung là hài lòng.ai có nhu cầu như mình thì chọn con này cũng khá ổn

alexzai87

Member

Tôi quen bà cô nhờ làm báo mà có mấy cơ ngơi ở các tỉnh. Con cái toàn làm cơ quan nhà nước. Miệng bà này tài lắm. Giờ tôi lại gặp mấy a seeder cố tình hay vô ý mà khiến nhiều ae mất tiền ngu. Làm gì thì nó cũng phải có lương tâm nghề nghiệp. Ăn xổi nói phét thì chỉ được 1 lần thôi

tienlequoc

Well-Known Member

SDK 1.3 cho Vidon box:
[hide]http://www.vidon.me/download/sdk/13/update.zip[/hide]
Mã:
Changelog
1. Upgrade to 1080p UI
2. Removed the pre-installed VidOn XBMC 12
3. Allow the root required third-party apps to work well
4. Built-in VMC 0.0.1.7
5. Allow user to install other launchers

VMC 0.0.1.7: (Lưu ý: bản SDK bên trên đã bao gồm bản VMC này)
[hide]http://www.vidon.me/download/launcher/17/VidonMediaCenter_0017.apk[/hide]
Mã:
Change log
1. Removed the preinstalled VidOn XBMC 12
2. Fixed an issue where long path names and special characters in the path name prevented playback from working properly
3. Fixed an issue where certain SMB/NFS sources would not playback from certain NAS servers
4. Fixed the stuffer when playing certain movies
5. Fixed the freeze caused by constantly seeking in certain cases.
6. Support 1080p output

VidOn XBMC (Gotham) 0.0.0.6 [hide]http://www.vidon.me/download/xbmc/VidonXBMC-13.2_V0.0.0.6.apk[/hide]
Mã:
Changelog
1. Fixed the 3D playback issue
2. Support 1080p UI output

Lưu ý: Đây là những bản lưu hành nội bộ, dùng cho nhóm kín của diễn đàn Vidon.me test trước. Anh em dùng có lỗi gì thì chỉ nói ở đây, không nên phản hồi ở diễn đàn Vidon.me

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

SDK 1.3 cho Vidon box:
hidden content may not be quoted
Mã:
Changelog
1. Upgrade to 1080p UI
2. Removed the pre-installed VidOn XBMC 12
3. Allow the root required third-party apps to work well
4. Built-in VMC 0.0.1.7
5. Allow user to install other launchers

VMC 0.0.1.7: (Lưu ý: bản SDK bên trên đã bao gồm bản VMC này)
hidden content may not be quoted
Mã:
Change log
1. Removed the preinstalled VidOn XBMC 12
2. Fixed an issue where long path names and special characters in the path name prevented playback from working properly
3. Fixed an issue where certain SMB/NFS sources would not playback from certain NAS servers
4. Fixed the stuffer when playing certain movies
5. Fixed the freeze caused by constantly seeking in certain cases.
6. Support 1080p output

VidOn XBMC (Gotham) 0.0.0.6 hidden content may not be quoted
Mã:
Changelog
1. Fixed the 3D playback issue
2. Support 1080p UI output

Lưu ý: Đây là những bản lưu hành nội bộ, dùng cho nhóm kín của diễn đàn Vidon.me test trước. Anh em dùng có lỗi gì thì chỉ nói ở đây, không nên phản hồi ở diễn đàn Vidon.me

sdk 1.3 và vmc 1.7 là đang test thôi đúng không bác, mình thấy trên trang chủ làm gì đã có nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

sdk 1.3 và vmc 1.7 là đang test thôi đúng không bác, mình thấy trên trang chủ làm gì đã có nhỉ?

Các bản này chỉ được đăng trong nhóm kín để test trước khi công khai. Chỉ có ban quản trị diễn đàn và nhóm test thấy thôi bạn à.

tienlequoc

Well-Known Member

Fw mới đã nâng lên giao diện 1080p khá nét, cả Xbmc và VMC cũng đã nâng lên 1080p. Test nhanh khá ok nhé, anh em cứ mạnh dạng nâng cấp.

nghiadhd

Active Member

Fw mới đã nâng lên giao diện 1080p khá nét, cả Xbmc và VMC cũng đã nâng lên 1080p. Test nhanh khá ok nhé, anh em cứ mạnh dạng nâng cấp.

Ganh tỵ với Vidon Box quá. Con AV200 có cấu hình mạnh hơn mà vẫn dậm chân ở SDK 1.1 (cài bản rom Mele thì nâng lên 1.2 nhưng vẫn ở lại 4.2)

tienlequoc

Well-Known Member

Ganh tỵ với Vidon Box quá. Con AV200 có cấu hình mạnh hơn mà vẫn dậm chân ở SDK 1.1 (cài bản rom Mele thì nâng lên 1.2 nhưng vẫn ở lại 4.2)

Đúng vậy, có lẽ AV200 là sản phẩm mồi của Vidon.me khi họ mới chập chững vào làm Android box, qua đến Vidon box thấy khác hẵn. SDK, Vidon XBMC, Vidon media center liên tục được cập nhật và phát triển.

nghiadhd

Active Member

Đúng vậy, có lẽ AV200 là sản phẩm mồi của Vidon.me khi họ mới chập chững vào làm Android box, qua đến Vidon box thấy khác hẵn. SDK, Vidon XBMC, Vidon media center liên tục được cập nhật và phát triển.

Vidon.me mới vừa tung ra bản XBMC cho AV200, test sơ thấy khá ngon (VietMusic vẫn chưa chơi được)

http://www.vidon.me/download/VidOn_XBMC-v2000.apk

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Cài thêm Kodi 14Rc đã play được Vietmusic đấy bác.

Nhưng phải chạy 2 bản XBMC. Khá là bất tiện và hạn chế khi chạy trên những box có giới hạn system rom (rom 3.1.5 gốc của AV200). Mình định viết mail góp ý với Vidon.me để họ fix triệt để issue này luôn. Không biết mấy bác có Vidon Box có gặp issue này không?

pjah_2004

Member

Mình cũng bị vậy
Mình dùng bản Vidon XBMC ver 0.0.0.5 beta, lấy âm thanh qua receiver bằng cáp quang. Mọi việc đều bình thường. Nhưng khi chạy VietMusic để nghe nhạc thì không có âm thanh. Muốn có âm thanh thì mỗi khi qua 1 bài phải vào audio setting, chọn và/hoặc bỏ chọn Stereo upmix thì lại có âm thanh! Đã thử lưu (cả 2 trường hợp chọn và không chọn) set as defaut nhưng vẫn không được, vẫn phải lặp lại động tác đó mỗi bài. Và phải bấm play/stop 2 lần thì mới bắt đầu chạy!
Trao đổi với Wolly Xu ở Vidon.me thì kết luận lỗi ở Vidon XBMC, nó bảo sẽ fix issue này. Nhưng chưa biết bao giờ.
Hiện nay thì đành cài thêm bản Kodi 14 để chạy Vietmusic , mượt mà. Nhưng khá bất tiện khi phải chuyển qua lại Vidon XBMC khi muốn xem phim âm thanh đa kênh

nghiadhd

Active Member

Mình cũng bị vậy
Mình dùng bản Vidon XBMC ver 0.0.0.5 beta, lấy âm thanh qua receiver bằng cáp quang. Mọi việc đều bình thường. Nhưng khi chạy VietMusic để nghe nhạc thì không có âm thanh. Muốn có âm thanh thì mỗi khi qua 1 bài phải vào audio setting, chọn và/hoặc bỏ chọn Stereo upmix thì lại có âm thanh! Đã thử lưu (cả 2 trường hợp chọn và không chọn) set as defaut nhưng vẫn không được, vẫn phải lặp lại động tác đó mỗi bài. Và phải bấm play/stop 2 lần thì mới bắt đầu chạy!
Trao đổi với Wolly Xu ở Vidon.me thì kết luận lỗi ở Vidon XBMC, nó bảo sẽ fix issue này. Nhưng chưa biết bao giờ.
Hiện nay thì đành cài thêm bản Kodi 14 để chạy Vietmusic , mượt mà. Nhưng khá bất tiện khi phải chuyển qua lại Vidon XBMC khi muốn xem phim âm thanh đa kênh

Hix dù gì bác còn play được file, chứ bản XBMC 2.0.0.0 của AV200 còn không play được nữa kìa, no cứ skip file liên tục

Bác Tiến cho e hỏi. thật sự bộ nhớ trong nó mâý Gb . Sao e thấy máy để bộ nhớ trong 0.999Gb tải thằng real racing trên CH nó cứ báo lỗi kg đủ bộ nhớ trong đ.thoại. Còn nghe đâu sản phẩm này nó 8G đúng kg bác.

Bên trên