VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

nghiadhd

Active Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Bác Tiến cho e hỏi. thật sự bộ nhớ trong nó mâý Gb . Sao e thấy máy để bộ nhớ trong 0.999Gb tải thằng real racing trên CH nó cứ báo lỗi kg đủ bộ nhớ trong đ.thoại. Còn nghe đâu sản phẩm này nó 8G đúng kg bác.

Bạn dùng FolderMount để mount thư mục /Data vào thẻ nhớ đi

Nhược điểm của VidonBox là phân vùng cài app (internal storage) quá ít để cài nhiều app (có lẽ họ tập trung vào XBMC thôi). Một là bạn tìm cách phân vùng lại (rủi ro cao), con không viết mail ask Wolly Xu fix issue này. Theo mình nghĩ 4GB - 4GB là chuẩn

dungtoandung

Well-Known Member

Carm on bac, e van ko go duoc tieng viet tren vidon box

levanche

bác nào híp em với, con vidon box của em bị treo , em rút nguồn rồi khởi động lại, bây h nó chỉ hiện lên cái logo vidon.me thôi chứ ko khởi động được....#-o

tudo123

Member

bác nào híp em với, con vidon box của em bị treo , em rút nguồn rồi khởi động lại, bây h nó chỉ hiện lên cái logo vidon.me thôi chứ ko khởi động được....#-o

trong máy bác có dữ liệu gì qtrọng không

Bác tắt nguồn đi rồi lấy cây tăm chọt vào lỗ reset ở phía sau và giữ im. Tiếp theo bấm nút nguồn để nó reset lại chắc là được đó

Nghia_Huynh

Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Trong phần Setting của Android có phần update đó bác, chỉ đường dẫn đến file update.zip trong usb/sdcard là máy nó tự làm hết.

Bác Tiến cho mình hỏi, mình update kiểu này phải ngắt kết nối internet đúng kg ? Vì mình vào phần Setting/ Update/ Check update nó không hiện đường dẫn đến file update.zip

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Bác Tiến cho mình hỏi, mình update kiểu này phải ngắt kết nối internet đúng kg ? Vì mình vào phần Setting/ Update/ Check update nó không hiện đường dẫn đến file update.zip
Cắm mạng bình thường bác à. Đường dẫn của bác chỉ ra là update online, còn SDK 1.3 bên trên mình post là update offline. Nếu mình nhớ ko lầm đường dẫn là Setting--Advanded setting--reset and update-chọn ổ đĩa chứa SDK1.3--OK--máy tự làm hết.

Con này ram 1G, chơi P2P nổi không các bác?
Tùy thuộc vào mạng nhà bác thui, mình dùng vịt teo 12Mbps chạy mấy link 720P đa số ngon lành.

tienthanhbk

Well-Known Member

Kinh nghiệm :
Rút dây nguồn khoảng vài phút
Rút hết dây mạng, dây HDMI ra, sau đó cắm lại dây nguồn, đợi 1-2 phút cắm dây HDMI vào lại sẽ lên bình thường.

hoabinhgreen123

Chắc do lỗi rom bác mang cửa hàng bảo họ up lại rom xem thế nào

Nghia_Huynh

Member

Mình cài SDK 1.3, sao không có VMC 0.0.1.7 chỉ có VidOn XBMC và nó mất hết các app củ phải cài lại. Mình xem phim bằng VidOn XBMC thì nó hiện màn hình nhỏ 1/4 màn hình góc phía trái trên cùng. Có ai bị trường hợp như mình kg ? Bây giờ muốn trở về lại SDK 1.2 làm như thế nào ?

Bác Tiến có game nào dành cho vidon box có thể share cho e kg. Đã tìm mọi cách tài game trên CH bằng vidon box mà kg được. Tại e mới mua con mele f10 pro tính tìm game để chơi thử mà kg cài được game nào hết.

t_v_ha

Member

Mới nhất hết rồi đấy bác à.

Cám ơn bác Tiến.

Em cài add-on XBMCTorrent lên ko chạy được. Bác có dùng thử add-on này chưa? Nếu ai cũng ko chạy được thì có thể yêu cầu Vidon hỗ trợ add-on này ko? Cám ơn bác trước nhé.

Nghia_Huynh

Member

Có bác nào xem DVD9 hình ảnh chuyển động bị răng cưa kg ? Con của mình bị trường hợp này

tienlequoc

Well-Known Member

Cám ơn bác Tiến.

Em cài add-on XBMCTorrent lên ko chạy được. Bác có dùng thử add-on này chưa? Nếu ai cũng ko chạy được thì có thể yêu cầu Vidon hỗ trợ add-on này ko? Cám ơn bác trước nhé.

Xbmctorrent hình như đã ngưng support rồi bác, thay thế bằng addon pulsa, genesis.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên