VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

ocungssd

Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Thế chắc phải đêm trả rồi. Biết đổi con nào bây h

ocungssd

Member

Có lẽ có DTS nên bị thế. bằng phần mềm mặc định thì nó không giải mã đc DTS nên khoog có tiếng.
Giải mã DTS của thằng XBMC có vấn đề gì không mà xem bằng ATV3200 nó cứ giật cả hình và tiếng ấy. Có file thì lại bị có file lại không.
Đúng như bác nói nó ko giải mã đc. nên ko có tiếng. Quá buồn.

tienlequoc

Well-Known Member

Đúng như bác nói nó ko giải mã đc. nên ko có tiếng. Quá buồn.
Bác cắm trực tiếp vào tivi à? Mình coi iso ngay cả dts hd cũng có tiếng ở tv mà. Có thời gian thì vác box qua mình xem giúp.

ocungssd

Member

Bác cắm trực tiếp vào tivi à? Mình coi iso ngay cả dts hd cũng có tiếng ở tv mà. Có thời gian thì vác box qua mình xem giúp.
Tiếng mình cắm qua optical. ra amply. vidon me XBMC vẫn có tiếng , các app cài đặt vẫn có tiếng riêng cái TVDvideo là ko có. Bó tay.
Bác Tienlequoc test dùm thử Sao phát Bluray 3D = Vidon me XMBC tua tớ 1 đoạn là Buffering liên tục chịu luôn.
ĐÃ cài vesion 1.4

PS: click chuột vô 1 đoạn thì Buffering liên tục nhưng nhấn next chapper vẫn chạy ngon. Lỗi này lỗi chung phải ko bác. ?
Test kỹ lại rồi làm cách nào cũng bị buffering đối với bluray 3D. ko mượt gì hết.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiadhd

Active Member

Tiếng mình cắm qua optical. ra amply. vidon me XBMC vẫn có tiếng , các app cài đặt vẫn có tiếng riêng cái TVDvideo là ko có. Bó tay.
Bác Tienlequoc test dùm thử Sao phát Bluray 3D = Vidon me XMBC tua tớ 1 đoạn là Buffering liên tục chịu luôn.
ĐÃ cài vesion 1.4

PS: click chuột vô 1 đoạn thì Buffering liên tục nhưng nhấn next chapper vẫn chạy ngon. Lỗi này lỗi chung phải ko bác. ?

Cái này là lỗi của Vidon XBMC, có rất nhiều người phàn nàn về issue này, thâm chí là khuyên đừng mua Vidon Box cho đến khi Vidon.me fix được lỗi này

Tham khảo: http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=207004

Tin mừng là bản Vidon XBMC 13.2 đã chuyển sang testing rồi

"Tomorrow, on Saturday, the first VidOn XBMC (Gotham) will be submitted for testing, and if it could pass all tests, we will release it. Of course this version will solve the 3D Blu-ray buffering issue.

And next, we will solve the A/V sync problem.
All problems will be solved one by one."

ocungssd

Member

Thanks bác nghiadhd. Vậy mà nhiều bác nâng bi quá làm em bị hố hàng. H nên đợi hay đổi Himedia Q10 IV mấy bác. Chưa thấy bài nào review về con Q10 IV này. Cuối tuần này xách đít đi test Q.10 IV mới đc. Bản trước của nó bị lỗi sub 3D nên ko mua đi mua con Vidon me. H` lại bị lỗi buffering bó tay. Công nhận xài con Imax3D già mà chạy ngon ơ không lỗi lầm gì hết. :)) Đúng là gừng càng già càng cay.

nghiadhd

Active Member

Thanks bác nghiadhd. Vậy mà nhiều bác nâng bi quá làm em bị hố hàng. H nên đợi hay đổi Himedia Q10 IV mấy bác. Chưa thấy bài nào review về con Q10 IV này. Cuối tuần này xách đít đi test Q.10 IV mới đc. Bản trước của nó bị lỗi sub 3D nên ko mua đi mua con Vidon me. H` lại bị lỗi buffering bó tay. Công nhận xài con Imax3D già mà chạy ngon ơ không lỗi lầm gì hết. :)) Đúng là gừng càng già càng cay.

Theo em thì nếu muốn vọc vạch và được hỗ trợ nhiều thì nên tậu em này:

ECS Liva: http://genk.vn/pc-do-choi-so/ecs-li...oi-gia-chi-4-trieu-dong-20140704071854008.chn

Em ấy chơi được Win 8.1/Linux/Android X86. Đồng thời tránh xa Android Box vì vòng đời 1 Android Box chỉ có một năm thôi. Sang năm mới, chip mới -> hết được hỗ trợ

phithien

Well-Known Member

Con này cũng lắm trò vui nhỉ, chắc cũng còn lắm chuyện vui như huyền thoại Aclass :D

Theo em thì nếu muốn vọc vạch và được hỗ trợ nhiều thì nên tậu em này:

ECS Liva: http://genk.vn/pc-do-choi-so/ecs-liva-may-tinh-ca-nhan-nho-nhat-the-gioi-gia-chi-4-trieu-dong-20140704071854008.chn

Em ấy chơi được Win 8.1/Linux/Android X86. Đồng thời tránh xa Android Box vì vòng đời 1 Android Box chỉ có một năm thôi. Sang năm mới, chip mới -> hết được hỗ trợ

Con này công nhận rất nhỏ gọn, đáng quan tâm. anh em nào có tay nghề sơ cấp tin học như em, có thể tự buid 1 cấu hình rất khá, rất nhỏ gọn, và rất rẻ tiền. như em buid 1 cấu hình mạnh, dùng chạy NAS hệ điều hành của synology hay win server 2008, buồn buồn em dùng là htpc chạy được 3D iso. con hàng của em hết 2.4t chưa tính HDD, nếu muốn đẹp thì sắm case gọn gọn + nguồn adpter khoảng 1.5 triệu
http://www.hdvietnam.com/diendan/62...uyen/938783-tu-van-ve-buid-nas-xpenology.html

Tham khảo thêm
http://www.hdvietnam.com/diendan/59...ung-pc/932849-thao-luan-ban-se-dung-case.html

p/s: anh em mua sắm, đừng tin mấy bài review kiểu PR như này, khó tin lắm. cũng đừng tin lắm vào giá rẻ mà chất. ông bà ta có cả ngàn năm đúc kết: tiền nào của nấy. mua sắm an toàn, vác cái hdd tới test rồi lụm, mấy model an toàn như Dune, popcorn, oppo thì nhắm mắt lấy thì được, còn lôm côm như chôm chôm mà chọn theo review hay nâng bi của ai đó thì ôm hận

HNT24681

Well-Known Member

Đang chờ hàng về, chiều nhớ gửi xe chuyến sớm cho e nhé cụ Tiếp!
Háo hức gớm hehe!

AmDuong

em cũng mới mua 1 con hôm qua,
cảm nhận ban đầu là nhỏ gọn, khá đẹp
nhưng hay bị lỗi lặt vặt ( như bật lên bị đơ, ấn chuyển app ko đc, phải rs box lại)
lỗi ko có tiếng 8-| (duyệt = xbmc thì ok)
đang mò mẫn để biết thêm

tienthanhbk

Well-Known Member

em cũng mới mua 1 con hôm qua,
cảm nhận ban đầu là nhỏ gọn, khá đẹp
nhưng hay bị lỗi lặt vặt ( như bật lên bị đơ, ấn chuyển app ko đc, phải rs box lại)
lỗi ko có tiếng 8-| (duyệt = xbmc thì ok)
đang mò mẫn để biết thêm

Đúng rồi, hiện giờ đang bị lỗi chơi file AC3 bằng External Player sẽ không có tiếng

HNT24681

Well-Known Member

Công nhận em này chạy xbmc ngon thật các cụ ợ !

nghiadhd

Active Member

Thanks bác tienthanhbk. Tối nay em dzia test, hy vọng chạy ngon trên AV200. Nghe nói bản này có thể chạy trên các box dùng chip Allwinner như ITV1600 hay VMXv7. Để tối về cài trên mấy con box đó thử xem sao? Chip Allwinner hỗ trợ XBMC kém qua, may có Vidon đứng ra code, chứ không thì chịu chết

tienlequoc

Well-Known Member

Mã:
Changelog:
1. Fixed a buffering problem when playing a 3D source.
2. Fixed a problem that email cannot be used to login.
3. Fixed a problem that there is no prompt for incorrect login in certain cases.
4. Fixed a problem of two different names shown for one same external USB drive.
5. Fixed some problems on music playback according to users’ feedback.
6. Fixed a problem that only a quarter of the video screen is displayed for video playback in certain cases.
7. Fixed a problem that the Blu-ray menu interface shows a black screen in certain cases.
8. Improved some details of the UI.

Known Issue: This version still have the A/V sync problem.... 

The main big change is that the 3D Blu-ray buffering issue has been fixed, at least in our testing room.
So thank you for your time to test it.

Link Fshare: [hide]https://www.fshare.vn/file/2NWAEX6TAOA3[/hide]

nghiadhd

Active Member

Mã:
Changelog:
1. Fixed a buffering problem when playing a 3D source.
2. Fixed a problem that email cannot be used to login.
3. Fixed a problem that there is no prompt for incorrect login in certain cases.
4. Fixed a problem of two different names shown for one same external USB drive.
5. Fixed some problems on music playback according to users’ feedback.
6. Fixed a problem that only a quarter of the video screen is displayed for video playback in certain cases.
7. Fixed a problem that the Blu-ray menu interface shows a black screen in certain cases.
8. Improved some details of the UI.

Known Issue: This version still have the A/V sync problem.... 

The main big change is that the 3D Blu-ray buffering issue has been fixed, at least in our testing room.
So thank you for your time to test it.

Link Fshare: hidden content may not be quoted

Bác Tiến đã thử test trên AV200 chưa bác! mong tin vui từ bác. (Em lười cài lại Android 4.4 cho AV200 quá)

tienlequoc

Well-Known Member

Test trên Vidon box: kéo seek hết lag rồi, các addon chạy ổn định hơn, ít kén addon hơn. Các track âm thanh Dolby Digital, Dts, dts-hd, Truehd vẫn ra khi cắm trực tiếp box vào tivi. Lúc trước một số file iso 3d bluray mình ko mở được giờ cũng xem ngon rồi. Chắc AV200 cũng vậy. Bắt đầu ngon hơn rùi đấy.

nghiadhd

Active Member

Test trên Vidon box: kéo seek hết lag rồi, các addon chạy ổn định hơn, ít kén addon hơn. Các track âm thanh Dolby Digital, Dts, dts-hd, Truehd vẫn ra khi cắm trực tiếp box vào tivi. Lúc trước một số file iso 3d bluray mình ko mở được giờ cũng xem ngon rồi. Chắc AV200 cũng vậy. Bắt đầu ngon hơn rùi đấy.

Khác chứ bác Tiến. AV200 chạy Android 4.2.2, Vidon Box chạy Android 4.4

Bản alpha 1

Vidon Box 4.4: Play OK
AV200 4.2: Cannot play (Black screen)
AV200 4.4 (rom Mele): Play OK, cannot switch to other file

Bên trên