VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

@nghiadhd: Những cái mình post ở đây, bạn đừng nên post lại để hỏi trên Vidon.me forum. Những bản test đều ko cho phép truyền ra ngoài, là mình tạo điều kiện cho các bác ăn cơm trước kẻng thôi.

nghiadhd

Active Member

@nghiadhd: Những cái mình post ở đây, bạn đừng nên post lại để hỏi trên Vidon.me forum. Những bản test đều ko cho phép truyền ra ngoài, là mình tạo điều kiện cho các bác ăn cơm trước kẻng thôi.

Bác Tiến cứ yên tâm, mình không bao giờ post lại những comment trên HDVietnam đâu. Nhưng thứ mình post là của WollyXu post trên Kodi forum (mình nghĩ họ đã public thì mình có quyền quote lại)

http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=207004

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Thanks bác tienthanhbk. Tối nay em dzia test, hy vọng chạy ngon trên AV200. Nghe nói bản này có thể chạy trên các box dùng chip Allwinner như ITV1600 hay VMXv7. Để tối về cài trên mấy con box đó thử xem sao? Chip Allwinner hỗ trợ XBMC kém qua, may có Vidon đứng ra code, chứ không thì chịu chết
Nhưng nó đòi add code card gì đó mới cho passthrough. Không passthrough thì chán quá.

ocungssd

Member

Có firmware mới rồi sướng sướng.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Nhưng nó đòi add code card gì đó mới cho passthrough. Không passthrough thì chán quá.

Nếu bác mua box của Vidon.ma (AV200) mà muốn thử nghiệm thì cứ PM cho WollyXu, WollyXu cho cái topup card free một năm luôn

ocungssd

Member

Firmware nào vậy bác? Cái này chỉ là Vidon XBMC bản Gotham thôi
Ý mình là bản XBMC mới đó fix lỗi buffering. Có điều mình test thì bị lỗi bung ra màng hình chính. Chắc vẫn còn lỗi. Ko hiểu bản này đã là bản chính thức chưa bạn tienlequoc

tienlequoc

Well-Known Member

Bản 0.0.0.2 mình test xem 3D iso mượt mà cả phim, kéo seek không thấy hiện tượng lag, chỉ thỉnh thoảng bị văng thui. Bởi vậy mới là bản beta và chưa công khai. Mà thằng Wolly Xu trên diễn đàn Vidon.me cũng hi vọng đây là bản beta cuối cùng. Mình thấy cũng khá ổn rồi. Chỉ đợi bản chính thức thôi.

ocungssd

Member

Bản 0.0.0.2 mình test xem 3D iso mượt mà cả phim, kéo seek không thấy hiện tượng lag, chỉ thỉnh thoảng bị văng thui. Bởi vậy mới là bản beta và chưa công khai. Mà thằng Wolly Xu trên diễn đàn Vidon.me cũng hi vọng đây là bản beta cuối cùng. Mình thấy cũng khá ổn rồi. Chỉ đợi bản chính thức thôi.
Đang xem phim 3D Bluray này chon phim khác cũng bị treo, cảm giác như chip xử lý ko nỗi. Hi vọng bản chính thức tốt hơn.

nghiadhd

Active Member

Van chua choi duoc tren AV200

Tưởng ngon lành hết rồi mà vẫn còn nhiều bug vậy à các bác. Bác nào end-user dùng rồi review khách quan giúp anh em xem ạ?

tienlequoc

Well-Known Member

Chuyện là thế này: Có 1 bác mua Vidon box về, chẳng biết làm sao mà không xem được 3D iso (chỉ ra 2D), chơi phim bằng trình mặc định (Tvd player)thì không ra âm thanh trên tivi. Mình bảo cầm box qua mình xem giúp, cái box qua đến mình lại chơi tốt 3D iso bluray, cài VMC 0.0.0.4 vào xem phim cũng ngon luôn, luôn có âm thanh khi cắm trực tiếp vào tivi. Khả năng hoặc là do sợi HDMI của bác ấy lõm, hoặc là do bác ấy cài 1 lúc 2 bản Vidon XBMC 12.2 và 13.2. Giờ mọi thứ lại vào guồng. Chép cho bác ấy vài phần mềm xem phim, tivi online về tha hồ mà vọc phá. :) Con này hiện tại đã rất ổn rồi.

tienthanhbk

Well-Known Member

Chuyện là thế này: Có 1 bác mua Vidon box về, chẳng biết làm sao mà không xem được 3D iso (chỉ ra 2D), chơi phim bằng trình mặc định (Tvd player)thì không ra âm thanh trên tivi. Mình bảo cầm box qua mình xem giúp, cái box qua đến mình lại chơi tốt 3D iso bluray, cài VMC 0.0.0.4 vào xem phim cũng ngon luôn, luôn có âm thanh khi cắm trực tiếp vào tivi. Khả năng hoặc là do sợi HDMI của bác ấy lõm, hoặc là do bác ấy cài 1 lúc 2 bản Vidon XBMC 12.2 và 13.2. Giờ mọi thứ lại vào guồng. Chép cho bác ấy vài phần mềm xem phim, tivi online về tha hồ mà vọc phá. :) Con này hiện tại đã rất ổn rồi.

Chưa đâu, Mod ơi. Chơi AC3 file bằng External Player không có tiếng nhá. Có gì Mod thử lại giùm mình cái này đi. Chính vì bug này mà Vidon Box hiện tại không thể sử dụng để karaoke với SKPLAYER vì đa phần các file karaoke là AC3

tienlequoc

Well-Known Member

Chưa đâu, Mod ơi. Chơi AC3 file bằng External Player không có tiếng nhá. Có gì Mod thử lại giùm mình cái này đi. Chính vì bug này mà Vidon Box hiện tại không thể sử dụng để karaoke với SKPLAYER vì đa phần các file karaoke là AC3
Bác đừng dùng Tvd player mà hãy dùng Vidon media center ấy. :) Cài bản 0.0.0.4 mình up trên thread này nè.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác đừng dùng Tvd player mà hãy dùng Vidon media center ấy. :) Cài bản 0.0.0.4 mình up trên thread này nè.

Mấy player của Vidon ko nói làm gì.
MXPlayer, Wondershare, VLC, Skplayer ....chịu chết với các file AC3, chỉ có hình mà ko có tiếng. Ví dụ SKPLAYER là 1 external player, nó giải mã phần cứng, nó lấy thư viện media codec của Box để play vậy mà chỉ có hình không có tiếng.
Các file khác audio track là mpeg, aac ... thì vẫn có cả hình lẫn tiếng.

tienthanhbk

Well-Known Member

Mà hình như VMC vẫn bị tình trạng tiếng hình không khớp. Mod thử 3D ISO chưa ? có khớp không ? Thấy phản ánh vậy nên giờ 3D vẫn phải dùng HD Player mà chưa 1 lần thử trên BOx

tienlequoc

Well-Known Member

Mà hình như VMC vẫn bị tình trạng tiếng hình không khớp. Mod thử 3D ISO chưa ? có khớp không ? Thấy phản ánh vậy nên giờ 3D vẫn phải dùng HD Player mà chưa 1 lần thử trên BOx

Tiếng hình không khớp à? Chưa bao giờ gặp trên Vidon box. Chỉ gặp vụ phụ đề ko khớp, khi dùng hdviet xem phim, kéo seek đến đoạn cần coi là phụ đề ko khớp thôi. Mà bác có Vidon box, sao không thử luôn mà phải nhờ? Chắc bị bệnh lười nữa phải ko? :D

tienthanhbk

Well-Known Member

Tiếng hình không khớp à? Chưa bao giờ gặp trên Vidon box. Chỉ gặp vụ phụ đề ko khớp, khi dùng hdviet xem phim, kéo seek đến đoạn cần coi là phụ đề ko khớp thôi. Mà bác có Vidon box, sao không thử luôn mà phải nhờ? Chắc bị bệnh lười nữa phải ko? :D

Ừ, cũng lười lắm. Nhưng quan trọng hơn là 1 người khác nữa check sẽ chính xác hơn.

ocungssd

Member

XMBC Gotham chỉnh thế nào để passthough âm thanh vậy bác tienlequoc. XBMC bản cũ thì ngon lành còn bản mới nó chỉ ra 2 kênh. bó tay.

Bên trên