Vinyl - 1 thú chơi tao nhã nhưng tốn kém !!!

langthangvn33

Uploader
Ðề: Vinyl - 1 thú chơi tao nhã nhưng tốn kém !!!

Cảm ơn các bác nhiều, ở Hà Nội thì em tưởng 2 ngày là nhiều. Nhưng vào SG thì thấy thời gian trôi nhanh quá nên không lai zai với các bác được.
Em xin khất các bác vào ngày rất gần.

@Vdzung: Thanks "quán" cà phê nhà bác. Đồ chơi của bác quả là ấn tượng.
Giờ thì em BB các bác, em về với bu cháu nhà em.

các bác nói là gọi cho em thế mà các bác không gọi buồn ... cái này phải phạt bác Vzdung và bác Minhsur.....

langthangvn33

Uploader

Báo cáo bác là em vẫn chưa trả nợ được cho các bác mỗi người 1 cốc bia do anh Minhsur quá bận bịu.
Tuy nhiên việc hội ngộ trong SG tại nhà em với 3 bác : Minhsur, Vinagoh, Lahabetin là điều em rất vui.
Cảm ơn các bác và hẹn gặp 1 dịp khác, không vướng bận nhiều.

bác chẳng gọi em buồn ....

28/3 này em cho nhà em đi suối tiên và khu vui chơi Vietopia , em muốn ghé bác tí .... hehehhee

langthangvn33

Uploader

em nghĩ là tuyệt đối không thua, đặc biệt nhạc tiết tấu chậm và vocal

cái vụ này thì tùy cảm nhận mọi người chú Long ...cá nhân anh vẫn thích LP hơn CD,đặc biệt nhạc tiết tấu chậm và vocal ,Jazz , Blue , classic ...

hôm rồi thằng bạn mượn đầu bluray , nên chưa kịp đãi chú món bluray này .... có dịp về ở lâu với anh một tí nhé ... làm 1 bluray music ...

Minhsur

Banned

các bác nói là gọi cho em thế mà các bác không gọi buồn ... cái này phải phạt bác Vzdung và bác Minhsur.....

Em phải xin lỗi bác. Em thấy bác ở xa mà lại vào ngày thường nên không PM.
Đợt rồi mới ghé thăm được bác Vdzung, em hy vọng đợt tới sẽ đi được lâu hơn.

Vdzung

Active Member

bác chẳng gọi em buồn ....

28/3 này em cho nhà em đi suối tiên và khu vui chơi Vietopia , em muốn ghé bác tí .... hehehhee

Vâng, em lại mời bác.
Nhưng kỳ này lâu lâu tí nhé, ngồi chưa nóng bàn toạ đã đứng lên là mất 50% hay của bản nhạc đó bác K ơi.
Có khi em alo bác Vinagoh, bác lahabentin, bác weldone qua cho vui luôn nhỉ?
Hy vọng lúc bác lên em có kịp đồ chơi mới :)) :))

langthangvn33

Uploader

Em phải xin lỗi bác. Em thấy bác ở xa mà lại vào ngày thường nên không PM.
Đợt rồi mới ghé thăm được bác Vdzung, em hy vọng đợt tới sẽ đi được lâu hơn.

lần sau bác nói em trước , em xin nghỉ phép ạ , em máu lắm...

nghia303

Well-Known Member

Tặng bác kho tàn đĩa than nhưng dịp ghé thăm phòng nghe nhạc của một đai gia !!!

langthangvn33

Uploader

Vâng, em lại mời bác.
Nhưng kỳ này lâu lâu tí nhé, ngồi chưa nóng bàn toạ đã đứng lên là mất 50% hay của bản nhạc đó bác K ơi.
Có khi em alo bác Vinagoh, bác lahabentin, bác weldone qua cho vui luôn nhỉ?
Hy vọng lúc bác lên em có kịp đồ chơi mới :)) :))

lần nào đó em lên một mình , lần này cho gia đình đi chơi nên em qua được ít thời gian lắm ạ....lâu rồi không đi Suối Tiên nên em chơi ở Suối Tiên trước , sau đó em đi Vietopia vì em nghe khu vietopia là khu vui chơi lớn nhất cho trẻ em , đầu tư hết 25tr USD nên em cho em bé nhà em đi chơi , hồi trước cứ kiziciti đi hoài ...

ah em ở KS trong Dinh Độc Lập nên qua bác Dũng rất gần ạ

[video=youtube;CxN13YSoDiI]https://www.youtube.com/watch?v=CxN13YSoDiI[/video]

Thành phố giáo dục Vietopia sắp hoạt động
Vietopia là một trong những thành phố giáo dục giải trí trong nhà với quy mô lớn nhất châu Á sẽ đi vào hoạt động tại TP HCM vào năm 2014.

Đây là dự án có vốn đầu tư tương đương 25 triệu USD của công ty cổ phẩn Him Lam phát triển trí tuệ trẻ em Việt (Vikid). Dự án là sự kết hợp mô hình giải trí, thể thao tổng hợp trong giáo dục hướng nghiệp cho trẻ em từ 3 đến 14 tuổi. Tọa lạc tại đường số 9, KDC Him Lam, phường Tân Hưng, quận 7, TP HCM Vietopia có diện tích khuôn viên 30.807 m2, diện tích xây dựng là 22.756 m2.

Vietopia mô phỏng một thành phố thực với sân bay, bệnh viện, trạm cứu hỏa, ngân hàng, trạm radio, siêu thị, đài truyền hình, tòa soạn báo, nhà hát, công trường xây dựng, xe điện ngầm, cây xăng, viện nghiên cứu không gian….“Thành phố” tập trung hơn 70 ngành nghề tiêu biểu, với hơn 100 hoạt động hướng nghiệp nhập vai phù hợp với trẻ nhỏ, công suất phục vụ lên đến 3.500 lượt trẻ em mỗi ngày.

Các trò chơi tại Vietopia bắt đầu rất đơn giản: trẻ em chọn nghề mình yêu thích, được hướng dẫn học nghề, mặc đồng phục và bắt đầu hành trình nhập vai học việc, làm việc, học cách quản lý tiền và vui chơi. Vietopia còn dành một phần khuôn viên để phục vụ cho phụ huynh, gồm các khu vực phòng đọc sách, đào tạo rèn luyện thể chất, cà phê, khu vực hội thảo, sinh hoạt chuyên đề liên quan đến nuôi dạy con, chăm sóc gia đình và giáo dục…

Hiện Vietopia nhận được sự quan tâm, hợp tác của nhiều thương hiệu đa quốc gia và những nhãn hàng nổi tiếng của Việt Nam có cùng tâm huyết, mục đích và định hướng nhằm xây dựng và phát triển một thế hệ tương lai đầy đủ tri thức và bản lĩnh, có ích cho gia đình và xã hội. Dự kiến, Vietopia sẽ khai trương vào đầu năm 2014.

langthangvn33

Uploader

Tặng bác kho tàn đĩa than nhưng dịp ghé thăm phòng nghe nhạc của một đai gia !!!

bác Nghĩa làm em nhức đầu quá , em nhìn hình mà thèm được đến đó quá ...có dịp bác cho em chiêm ngưỡng với

Vdzung

Active Member

Các bác vô tình hiểu nhầm rùi. 1LP có thể có giá 1tr, 1 Turntable có thể có giá 10tr, 1 cây kim có thể có giá 4tr và 1 cục stepup có thể có giá 6tr : total là 21 tr nhưng chất âm của em nó có thể tương đương 1 em CD tầm 1500 - 2000 usd.
Cái hay ở chỗ đó đó.

Và với cái CD tầm cỡ 1500 usd thì cho cái CD giá 20k - 100k vào chắc nghe lồ lộ hết chất dở ra hết đó bác dungsin_lqd ạ.

lan806

Well-Known Member

Em có cả LP, cả CDP, cả HDP, Cả Bluray, rồi laptop hay HTPC.... nên em trung thực mà nói thôi không thiên vị.
Năm 2012, 2013 đều ngồi lê ở Deawoo để nghe chùa bộ dàn trên 20 tỷ trình diễn, em thấy 20 tỷ đĩa than vẫn lộp bộp như thường (cho dù ít) còn hay, không hay tùy vào sở thích mỗi người. Đồ analog dính tạp âm là không tránh khỏi, khắc phục nó và đi tìm nguồn âm đích thực là thú vui nhiều hơn thưởng thức.
Giờ đây bản thu master đã số hóa, cắm ra thiết bị ghi analog tạo LP thì không thể có cái hồn xưa cũ.
Trên thế giới có tay chơi sài ô tô Morgan khung sườn bằng gỗ nhưng lắp máy BMW, sang trọng thì có nhưng sao bằng seri5 seri7.
Nhưng cọt kẹt thì hơn đứt seri5 seri7 :)

Vdzung

Active Member

Em có cả LP, cả CDP, cả HDP, Cả Bluray, rồi laptop hay HTPC.... nên em trung thực mà nói thôi không thiên vị.
Năm 2012, 2013 đều ngồi lê ở Deawoo để nghe chùa bộ dàn trên 20 tỷ trình diễn, em thấy 20 tỷ đĩa than vẫn lộp bộp như thường (cho dù ít) còn hay, không hay tùy vào sở thích mỗi người. Đồ analog dính tạp âm là không tránh khỏi, khắc phục nó và đi tìm nguồn âm đích thực là thú vui nhiều hơn thưởng thức.
Giờ đây bản thu master đã số hóa, cắm ra thiết bị ghi analog tạo LP thì không thể có cái hồn xưa cũ.
Trên thế giới có tay chơi sài ô tô Morgan khung sườn bằng gỗ nhưng lắp máy BMW, sang trọng thì có nhưng sao bằng seri5 seri7.

Em nhất trí cao với bác. Nhiều khi là tìm nguồn âm đích thực nhiều hơn thú vui thưởng thức.
Em từng có trải nghiệm thế này:
1/ LP Những ngày thơ mộng nghe chán phèo nhưng nghe băng cối thì hay tuyệt . Hỏi ra mới biết, LP này thâu âm từ băng cối gốc.
2/ Thu 1 băng cối từ CD Lặng Lẽ tiếng Dương Cầm và nghe trên cùng 1 hệ thống amply và Loa thì băng cối nghe hay hơn ( chả hiểu sao nữa)
3/ Nghe LP Lặng Lẽ Tiếng Dương Cầm và nghe bản CD trên 1 đầu CD MA SA1 thì SA1 thua xa.

Và cuối cùng em chợt nhận ra, hình như em đang cố nghe âm thanh chứ không phải âm nhạc. Nên em bỏ qua hết mà tập trung vào việc nhạc hay, chủ đề hay, tình khúc hay, .........để em nghe .

Hôm qua em mua cái CD Khi Ta 20 của Phương Vy nghe quá hay, nghe rất hợp tai và nghe đi nghe lại đến 4 lần trong 1 buổi tối.
Tự nhiên thích em PV với cái style Aucostics kiểu này.

Các bác thử xem!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

langthangvn33

Uploader

Em nhất trí cao với bác. Nhiều khi là tìm nguồn âm đích thực nhiều hơn thú vui thưởng thức.
Em từng có trải nghiệm thế này:
1/ LP Những ngày thơ mộng nghe chán phèo nhưng nghe băng cối thì hay tuyệt . Hỏi ra mới biết, LP này thâu âm từ băng cối gốc.
2/ Thu 1 băng cối từ CD Lặng Lẽ tiếng Dương Cầm và nghe trên cùng 1 hệ thống amply và Loa thì băng cối nghe hay hơn ( chả hiểu sao nữa)
3/ Nghe LP Lặng Lẽ Tiếng Dương Cầm và nghe bản CD trên 1 đầu CD MA SA1 thì SA1 thua xa.

Và cuối cùng em chợt nhận ra, hình như em đang cố nghe âm thanh chứ không phải âm nhạc. Nên em bỏ qua hết mà tập trung vào việc nhạc hay, chủ đề hay, tình khúc hay, .........để em nghe .

Hôm qua em mua cái CD Khi Ta 20 của Phương Vy nghe quá hay, nghe rất hợp tai và nghe đi nghe lại đến 4 lần trong 1 buổi tối.
Tự nhiên thích em PV với cái style Aucostics kiểu này.

Các bác thử xem!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

em thử nghe CD Phuong Vy khi ta 20 từ lâu rồi , em thích cái style acoustic ấy ,nhưng có bác lại không thích vì vậy mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau ,nhưng em rất vui khi có bác Dũng là người cùng cảm nhận

lan806

Well-Known Member

Em thì mấy hôm nay nghe đi nghe lại cả chục lần bài Hà Nội 12 mùa hoa do Thu Phương hát (trong Thúy Nga 110) em phải tải cả lời về để đọc, tự nhiên thấy hay quá. Có lẽ do hoàn cảnh riêng mà thấy hay.

langthangvn33

Uploader

mỗi người mỗi cảm nhận riêng ,nên tôn trọng cái cảm nhận đó,vì vậy nện dành nhiều cho nội dung , cách trình diễn , điều mà người hòa âm phối khí , nhạc sỹ và ca sỹ truyền tải đến khán giả , tiểu sử ra đời của ca khúc đó , ca khúc đó gắn với tên tuổi nào , bản nhạc đó có bất hủ theo thời gian không , nó hay và được dịch ra bao nhiêu thứ tiếng ....

chẳng hạn ca khúc "Happy new year " của ABBA mặc dù là tiếng anh nhưng nó được nghe trên toàn thế giới ... cho dù bản ghi âm của ABBA thời đó âm thanh có hay như bây giờ đâu... bác có cộng nhận dù là LP hay CD , hay video clip thì Happy new year vẫn hay khi vang lên , dù đó là xe kẹo kéo hay xe bán Cd dạo , dù có là mp3 hay là lossless thì nó vẫn hay ... hãy dành nhiều cho tác giả / tác phẩm / ca sỹ / nhạc sỹ hòa âm phối khí hơn là dành cho thiết bị chục tỷ hay là đĩa nhựa hay hay SACD , nếu ca khúc đó hay nghe bằng dàn cùi bắp 500 ngàn đồng em vẫn thấy hay ...

kết luận : không tranh luận LP hay CD hay nữa , dàn này hay dàn kia dở ,dàn này 1 triệu dàn kia 5 tỷ mà là bạn thích nghe bài hát này không, thích thể loại nhạc này không ... làm sao ca khúc đó cất lên bạn nói woa hay quá và quên đi nó phát ra từ thiết bị nào ... đừng để thiết bị chi phối quá nhiều

với em nếu vừa nghe vừa nhìn họ trình diễn là em thích nhất , vì vậy em thích xem VCD,DVD,Bluray ...

tối khuya nằm đọc sách , hay nửa đêm thì em thích nghe du dương nhạc 2 kênh , lúc ăn em cũng thích có ít nhạc ... vì vậy nhạc 2 kênh vẫn không thể thiếu....

đó là quan điểm cá nhân , có thể không đúng , vi vậy em luôn tiếp nhận những ý kiến khác từ các bác ... em sẳn sàng nhận gạch đá để ngày càng tốt hơn ... và dỹ nhiên là con người nên em học nữa học mãi học cả cuộc đời ...

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader

Em thì mấy hôm nay nghe đi nghe lại cả chục lần bài Hà Nội 12 mùa hoa do Thu Phương hát (trong Thúy Nga 110) em phải tải cả lời về để đọc, tự nhiên thấy hay quá. Có lẽ do hoàn cảnh riêng mà thấy hay.

em chả hiểu sao cùng 1 ca khúc , cùng 1 ca sỹ , nhưng xem video clip em thích hơn, chẳng hạn sau giờ cơm tối 8g tối em thích xem video hay xem phim hơn nghe , vì xung quanh ồn ào ... nhưng lúc 11 giờ đêm và 5 giờ sáng em thích nghe 2 kênh hơn .... ặc ặc ..em có sở thích kỳ nhỉ ...

Bên trên