VTV3 HD đây rồi các bác

TechPC

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: VTV3 HD đây rồi các bác

Nói chung thời sự được hình ảnh trường quay với các chị dẫn chương trình HD là thỏa mong ước lắm rồi bác ạ :-" 8-> Chứ đến cỡ như BBC, NHK mà thỉnh thoảng lúc có lúc không thì cũng không thể hy vọng nhiều được.
Bạn nhầm đó, HD xịn luôn trừ tư liệu thôi, trên thế giới cũng thế

quanhuy90

Member
Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

Chương trình Vui sống mỗi ngày cũng đã phát full HD rồi đó các bác. Chương trình này là của trung tâm truyền hình Việt Nam tại TP. Hồ Chí Minh thì phải.

Lambn

Member

Chương trình Vui sống mỗi ngày cũng đã phát full HD rồi đó các bác. Chương trình này là của trung tâm truyền hình Việt Nam tại TP. Hồ Chí Minh thì phải.

Mình xem VTV3 HD cũng chỉ 720p thôi chứ có full HD đâu...

chụp bằng dt thì bác phải xoay ảnh trước khi up chứ , làm người xem vẹo cả cổ
P/s : Sao bảo K+ độc quyền C1 phát chuẩn HD mà ?
trên hệ thống truyền hình trả tiền thì K+ độc quyền, còn VTV3-HD là kênh quảng bá thì do VTV độc quyền.

quangyuan

Member

Nhưng muốn xem VTV3 HD thì phải dùng đầu K+ và đăng kí gói 270k thì mới xem được thế thì cũng ớn

Nhưng muốn xem VTV3 HD thì phải dùng đầu K+ và đăng kí gói 270k thì mới xem được thế thì cũng ớn

vừa sai vừa đúng: VTV3-HD trên K+ là do K+ phát, nên chỉ có đầu thu K+HD xem được là lẽ thường tình, hết hạn thuê bao thì vẫn xem được VTV3-HD nhé.
còn VTV chưa phát VTV3-HD qua vệ tinh,mà chỉ phát quảng bá trên hệ thống DVB-T2, ai có TV hoặc STB DVB-T2 thì vẫn thu free được VTV3-HD.

TechPC

Re: Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

vừa sai vừa đúng: VTV3-HD trên K+ là do K+ phát, nên chỉ có đầu thu K+HD xem được là lẽ thường tình, hết hạn thuê bao thì vẫn xem được VTV3-HD nhé.
còn VTV chưa phát VTV3-HD qua vệ tinh,mà chỉ phát quảng bá trên hệ thống DVB-T2, ai có TV hoặc STB DVB-T2 thì vẫn thu free được VTV3-HD.
Bổ xung thêm là VTV mới phát DVB-T2 free ở TP HCM và Hà Nội thôi, chuẩn chọn lựa là 720p chứ không phải 1080 sau này sẽ phủ sóng đơn tần trên phạm vi cả nước. Đang trong giai đoạn đầu tư các bạn ạ

khanh_trinh

Mấy cái thuật ngữ kĩ thuật số đọc chả hiểu nhà mình loại nào cả. Mình ở tỉnh, dùng truyền hình cáp thông thường không có đầu thu, thấy có vài kênh SCTV. Vậy có thuộc diện xem được kênh này không các bác?

(Sorry đào mộ)

dhpaul

Well-Known Member

Mấy cái thuật ngữ kĩ thuật số đọc chả hiểu nhà mình loại nào cả. Mình ở tỉnh, dùng truyền hình cáp thông thường không có đầu thu, thấy có vài kênh SCTV. Vậy có thuộc diện xem được kênh này không các bác?

(Sorry đào mộ)

Rất tiếc là không bác ạ, chỉ xem được VTV3 SD. Kể cả có logo HD trên kênh đi nữa.

boya2hn96

em thấy vtv3hd mấy lúc phát hd thì nét thật (càe sáng , 360 độ thể thao ,.. và cái bộ phim bức di trúc bí ẩn) , nhưng khi phát sd thì đôi khi cứ bị nhòe hình, xem sd qua anlog thì ko bao h bị nhòe hình

quanhuy90

Member

VTV3 HD hiện nay chất lượng giảm sút đi rất nhiều. trên đầu thu k+HD cũng không thể định dạng được chuẩn 16;9, chỉ có HD thôi trong khi các kênh HD khác đều định dạng chuẩn 16:9 hết . các bác xài k+hd để ý kỹ xem nhé.

dhpaul

Well-Known Member

Như bác nói thì nhiều khả năng đấy là do K+ tự giảm chất lượng (mà không giảm mới lạ khi K+PM HD được nhét vào cùng 1 chỗ với 9 kênh HD đã có), chứ chắc gì lỗi 100% thuộc về VTV, có khi VTV hoàn toàn không có lỗi?

vnckien

Active Member

Như bác nói thì nhiều khả năng đấy là do K+ tự giảm chất lượng (mà không giảm mới lạ khi K+PM HD được nhét vào cùng 1 chỗ với 9 kênh HD đã có), chứ chắc gì lỗi 100% thuộc về VTV, có khi VTV hoàn toàn không có lỗi?

Không đâu bác hdpaul

Em xem VTV3HD trên sóng KTSMĐ cũng vậy bác, nó bị từng thời điểm. Khi mở xem trên K+ HD cũng vậy. Khi bên kia hết, thì K+ HD cũng hết.

quanhuy90

Member

hồi kênh VTV3 HD mới lên sóng thì rõ ràng là 16:9 mà

TechPC

Chất lượng nếu nói ở VTV ra thì không thể nói là giảm sút được vì vẫn phát thiết bị như vậy. Chỉ có điều chương trình thì còn tùy nguồn, nếu nguồn tốt thì tín hiệu sẽ tốt, nguồn kém thì chất lượng kém đi mà SD up lên thì khỏi phải bàn xem sẽ xấu hơn trên kênh VTV3 SD

TechPC

Re: Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

em thấy vtv3hd mấy lúc phát hd thì nét thật (càe sáng , 360 độ thể thao ,.. và cái bộ phim bức di trúc bí ẩn) , nhưng khi phát sd thì đôi khi cứ bị nhòe hình, xem sd qua anlog thì ko bao h bị nhòe hình

HD chỉ đẹp khi nguồn phát là HD thôi còn HD mà dùng nguồn SD phát thì bao giờ cũng xấu hơn. HD VTV3 đang phát là HD 720p ( 1280x 720 điểm ảnh) trong khi VTV3 SD là PAL 625i ( 720 x 576 điểm ảnh ) vì vậy nếu up từ VTV3 SD lên HD thì nó sẽ vỡ hình như là ta phóng hình lên thôi bạn ạ

Bên trên