VTV3 HD đây rồi các bác

TechPC

Re: Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

em thấy vtv3hd mấy lúc phát hd thì nét thật (càe sáng , 360 độ thể thao ,.. và cái bộ phim bức di trúc bí ẩn) , nhưng khi phát sd thì đôi khi cứ bị nhòe hình, xem sd qua anlog thì ko bao h bị nhòe hình

HD chỉ đẹp khi nguồn phát là HD thôi còn HD mà dùng nguồn SD phát thì bao giờ cũng xấu hơn. HD VTV3 đang phát là HD 720p ( 1280x 720 điểm ảnh) trong khi VTV3 SD là PAL 625i ( 720 x 576 điểm ảnh ) vì vậy nếu up từ VTV3 SD lên HD thì nó sẽ vỡ hình như là ta phóng hình lên thôi bạn ạ

quanhuy90

Member
Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

chất lượng âm thanh của kênh VTV3 HD trên k+ hiện nay là vô cùng tệ hại.^:)^

phamtug

Active Member

trên vtvcab hd vẫn ổn chỉ trừ khi nó up từ sd lên thì xấu tệ mà chả hiểu sao cứ thi thoảng xem 1 số chương trình phát Hd trên vtv3 hd đoạn quay vào gần hình nó cứ giật giật í nhờ k hiểu máy quay các ôg kt đài thế nào mà tệ thế.

quanhuy90

Member

trên vtvcab hd vẫn ổn chỉ trừ khi nó up từ sd lên thì xấu tệ mà chả hiểu sao cứ thi thoảng xem 1 số chương trình phát Hd trên vtv3 hd đoạn quay vào gần hình nó cứ giật giật í nhờ k hiểu máy quay các ôg kt đài thế nào mà tệ thế.

nhất là chương trình the voice

loloticavip

Em lấy tín hiệu quang của K+ xuống receiver thì các kênh khác nghe đủ hai kênh còn riêng VTV3HD thì chỉ nghe được mỗi một kênh. Thế mới lạ.hay là âm thanh mono nhỉ?

mymieu

Member

nhà mình tivi hỗ trợ DVB-T2, nên chỉ cần cắm anten vào quét là xem đươc VTV3 HD

dencalang

Member

tình hình là khi nào thì VTV6 lên sóng HD nhỉ thấy bảo là tháng 9 mà giờ vẫn chưa thấy gì nhỉ

princetq

Member

Sau khi V6 HD lên sóng thì theo như vtv, kênh VTV1 HD sẽ được phát sóng vào 31-3-2014.

boy_hn

Active Member

K biết chất lượng vtv6hd khi lên sóng có ngon hơn vtv3 k đây.chờ 7 ngày nữa xem sao.mà vtv chả cho vtv1hd và vtv6hd lên sóng cùng 1 ngày luôn đi lại để vtv1 đến sang năm.lâu quá

chuẩn bị có VTV6 HD nói chung thì mình chẳng mong gì lắm. vì mình chẳng có để mà xem người dc lợi chỉ là các thuê bao thuộc VTV mong sao đừng như VTV3 SD bây giờ xem chán ko như lúc trước khi chưa có HD thì xem còn tốt giờ thì chẳng thèm xem VTV3!

dhpaul

Well-Known Member

K biết chất lượng vtv6hd khi lên sóng có ngon hơn vtv3 k đây.chờ 7 ngày nữa xem sao.mà vtv chả cho vtv1hd và vtv6hd lên sóng cùng 1 ngày luôn đi lại để vtv1 đến sang năm.lâu quá

Nói như bác sao không cho luôn VTV1-2-4-5-6 HD lên cùng 1 ngày luôn cho nhanh =))

chuẩn bị có VTV6 HD nói chung thì mình chẳng mong gì lắm. vì mình chẳng có để mà xem người dc lợi chỉ là các thuê bao thuộc VTV mong sao đừng như VTV3 SD bây giờ xem chán ko như lúc trước khi chưa có HD thì xem còn tốt giờ thì chẳng thèm xem VTV3!
Chắc bác ít xem chứ VTV6 phát hình loạn xạ như VTV3 từ lâu lắm rồi =)) Cá nhân em cực ghét xem kiểu méo hình nên cứ phải đảo đi đảo lại chế độ hình ảnh liên tục.

boy_hn

Active Member

Ra vtv6hd mà cứ nhồi nhét vào 1TP thế này thì chất lượng sẽ lại suy giảm cho mà xem.k+ ơi là k+ =))

Bên trên