VTV3 HD đây rồi các bác

phamtug

Active Member
Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

Bác ấy dùng DVB-T2 để xem VTV3HD là chuyện bình thường . AVG nâng chuẩn VTV3SD hình ảnh sắc nét tương đương HD .AVG mở đầu thu trong thời gian tới đây so sánh xem nha.

bác này pr cho avg kih quá bác k thấy bác bên trên nói k dùng cab, k t2 ak mà ngag thế nào đc bác khi những chương trình mà vtv3 hd phát hd thật cũng ok lắm nhà e dùng vtvcab hd đây còn chuẩn vtv3 sd của bác cũng k thể ngag như hd thật đc cùng lắm mịn hơn tí

gomenasai

Đúng là em xem trên TV bằng đầu thu. Nhưng không phải AVG càng không phải HDViet :))

dhpaul

Well-Known Member

Bác ấy dùng DVB-T2 để xem VTV3HD là chuyện bình thường . AVG nâng chuẩn VTV3SD hình ảnh sắc nét tương đương HD .AVG mở đầu thu trong thời gian tới đây so sánh xem nha.

=)) =)) =)) =))
Nói như vậy thì K+ cũng nâng chuẩn VTV3 SD sắc nét tương đương HD kìa =))

allimage

Đang là thử nghiệm nên vẫn còn nhiều lỗi...
Hy vọng thời gian tới sẽ tốt hơn...
Chúng ta sẽ được xem đúng "chuẩn HD"!!!!! ^>^!!

gomenasai

Thees thì phải xem được cả VTV6 nữa rồi chứ nhỉ? Cùng TP mà.
V6 chạ quan tâm vì không khoái cái sờ tai của kênh này lắm (mà TP là gì nhỉ? :) )
Cơ mà xem được cả kênh Canal+ (Chứ không phải ca cộng thêm cái gì đó đằng sau).
Cả một chùm kênh thuộc nhóm "sờ pót ết đi" tùm lum nữa.
:))

the_calm_dawn

V6 chạ quan tâm vì không khoái cái sờ tai của kênh này lắm (mà TP là gì nhỉ? :) )
Cơ mà xem được cả kênh Canal+ (Chứ không phải ca cộng thêm cái gì đó đằng sau).
Cả một chùm kênh thuộc nhóm "sờ pót ết đi" tùm lum nữa.
:))
Ngon vãi =P~ Vậy là có EPL bình luận English đúng không bác?

boy_hn

Active Member

Mai là vtv6hd phát thử ngiệm thế mà cử phát sóng chính thức.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

Không được bạn ạ. Đầu VTC HD 05 là đầu thu vệ tinh số DVB-S2 dạng thu chảo còn DVB-T2 là thu số mặt đất
Bác nói như thế chưa chuẩn lắm, phải là khi nào VTC phát VTV3 HD hoặc có 1 kênh VTV3 HD nào đó phát free trên vệ tinh mới thu được :-"

phamtug

Active Member

9682447779

VTV6 HD trên VTVcab lúc 1h30 chiều 6/9 này

View attachment 122255
VTV6 HD | Flickr - Photo Sharing!

thu vtv6 hd trên vtvcab hd kiểu j thế bác

thu vtv6 hd trên vtvcab hd kiểu j thế bác

vào phần dò bằng tay, ấn ok, lưu lại, nó sẽ ở vị trí sau kênh 200, ở đầu nhà mình là 202 vì 201 là kênh VTC10 phát ở tần số khác với kênh VTC10 ở vị trí 118, còn 203 là kênh VTV3 SD
nghe bảo tí nữa 5 rưỡi có chương trình Thư Viện Cuộc Sống là chương trình HD đầu tiên của kênh

phamtug

Active Member

vào phần dò bằng tay, ấn ok, lưu lại, nó sẽ ở vị trí sau kênh 200, ở đầu nhà mình là 202 vì 201 là kênh VTC10 phát ở tần số khác với kênh VTC10 ở vị trí 118, còn 203 là kênh VTV3 SD
nghe bảo tí nữa 5 rưỡi có chương trình Thư Viện Cuộc Sống là chương trình HD đầu tiên của kênh

vâng tks thông tin của bác lúc đầu e dò tự động cũng có nhưng k lưu đc mà đợt tới này có những 2 kênh vtv3 thì thừa quá

phamtug

Active Member

e đã add đc kênh vtv6 hd và số thứ tự kênh giống bác tuananh300392

TechPC

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

Bác nói như thế chưa chuẩn lắm, phải là khi nào VTC phát VTV3 HD hoặc có 1 kênh VTV3 HD nào đó phát free trên vệ tinh mới thu được :-"
Bạn ý hỏi hiện tại có bắt được không mà bác, còn HD thì nhà đài chắc chắn không phát free qua vệ tinh nhé

Bên trên