[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

au280290

Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Em có đĩa phim nhiều tập DVD9 nén lại thành file iso để chạy trên WD nhưng nó chỉ chạy được tập đầu, có anh chị nào giúp em với :(

tndp

Member

khi chạy bạn bấm play đừng bấm OK thử coi có dc không

au280290

Member

Vẫn ko được bạn ơi, nó chạy có 1 tập rồi thôi lun. Hồi trước mình chép cả DVD vào thì xem ko có phụ đề, nén thành iso có phụ đề nhưng chỉ xem được 1 tập :(

dunga

Active Member

Nhân nói đến chơi file ISO, các bác cho em hỏi là có cách nào để chọn xem được từng bài (chapter) một trong file ISO đó như là chọ trên DVD player được không?

tovanhung

Member

Nhân nói đến chơi file ISO, các bác cho em hỏi là có cách nào để chọn xem được từng bài (chapter) một trong file ISO đó như là chọ trên DVD player được không?

Tiếc là WDTV vẫn chưa thực hiện được điều này, hy vọng trong tương lai nhà sản xuất sẽ đưa ra firmware mới hỗ trợ việc chọn bài hát từ DVD Menu.

Tuy nhiên, nếu bạn muốn tua nhanh một đoạn phim thay vì chỉ tua tối đa 16x, bạn có thể làm như sau:

Khi xem phim, chọn tua nhanh (bao nhiêu x cũng được) rồi sau đó nhấn nút lệnh Next, máy sẽ lập tức tua đến 10 phút phim tiếp theo. Làm vậy sẽ tiết kiệm thời gian hơn thay vì chỉ tua được tối đa 16x.

lethbinh

Tiếc là WDTV vẫn chưa thực hiện được điều này, hy vọng trong tương lai nhà sản xuất sẽ đưa ra firmware mới hỗ trợ việc chọn bài hát từ DVD Menu.

Tuy nhiên, nếu bạn muốn tua nhanh một đoạn phim thay vì chỉ tua tối đa 16x, bạn có thể làm như sau:

Khi xem phim, chọn tua nhanh (bao nhiêu x cũng được) rồi sau đó nhấn nút lệnh Next, máy sẽ lập tức tua đến 10 phút phim tiếp theo. Làm vậy sẽ tiết kiệm thời gian hơn thay vì chỉ tua được tối đa 16x.

Cái này hay đấy bác, trước giờ em toàn phải tua 16x rồi đợi, can tội không đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng[-O<

tndp

Member

em load bài because of you ở đây về play bằng WD player thì phần audio nó nói không support là sao ạh.

em nối WD player qua dàn máy samsung HT-TX35T bằng dây optical

qscqng

Bác nào cho em hỏi cái WDHD khi play phim âm thanh didital qua cổng HDMI k có tiếng trên LCD là do sao?

digikni

Well-Known Member

WD TV cũng như những loại khác có chức năng copy từ dữ liệu từ ổ cứng cổng usb1 qua ổ cứng cổng usb2 ko ta?

kenton

Member

Mới vác 1 em của pác Hiển. Nói chung là good!!! có gì pác hiển support nha

P/s : qua nhà pác thấy con Sony thèm nhỏ vãi :D

anhdxt

Member

có FW mới roài , các bác test đê :-bd:-bd:-bd

kenton

Member

hjc mới mua hôm qua hôm nay có FW mới, có ai test chưa vậy??? hy vọng lần này nó fix đọc file srt UTF16

Bên trên