Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cái này mình nghĩ là do con AB của bạn dùng XBMC chưa tối ưu. Mình có 2 con AB, cấu hình đủ kiểu rồi mà một con thì nó play bằng XBMC, một con thì play bằng sopcast. Khổ nỗi con play bằng XBMC cấu hình lại yếu hơn nên các link nặng nó lag, con kia 2G ram, lỏi tứ thì play bằng sopcast nên các link nặng nó cũng lag.

Chắc các bác làm sai 1 bước quan trọng nhất rồi : khi nó hỏi có muốn cài apk sopcast không các bác phải ấn No , còn acstream các bác ấn Ok . Trước kia khi mới cài cái addon này em cũng bị như thế , đọc kĩ cái hướng dẫn mới biết mình làm sai . Gỡ ra làm lại đi , em thì bất kể con Ab nào cũng vẫn cài được . đang on trên Iphone lên không up được cái hình để các bác dễ làm . E gửi các bác cái link hướng dẫn nhé : https://github.com/enen92/P2P-Streams-XBMC/wiki/Android-Configuration

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cũng là link từ Fshare nhưng kéo phim từ Vaphim cực kỳ chậm, các bác có bị như thế không?

tuỳ link đấy , do server fshare , phim nào mới cũng bị thế , nhiều lúc em phải serch bằng tay mơis xem , cũng hơi bất tiện .

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cũng là link từ Fshare nhưng kéo phim từ Vaphim cực kỳ chậm, các bác có bị như thế không?

tuỳ link đấy , do server fshare , phim nào mới cũng bị thế , nhiều lúc em phải serch bằng tay mơis xem , cũng hơi bất tiện . mà vaphim update phim chậm lắm .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

tuỳ link đấy , do server fshare , phim nào mới cũng bị thế , nhiều lúc em phải serch bằng tay mơis xem , cũng hơi bất tiện . mà vaphim update phim chậm lắm .
Mình kéo thử trên Vaphim vài phim thấy chậm, chứ thường là chọn phim ưng ý, xong search bằng tên phim cũng khá nhanh

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình kéo thử trên Vaphim vài phim thấy chậm, chứ thường là chọn phim ưng ý, xong search bằng tên phim cũng khá nhanh

E mới lập toppic bàn luận về p2p rồi đấy , có vấn đề gì về nó thì vào toppic ấy bình loạn , không ảnh hưởng tới topic của người khác .

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Chắc các bác làm sai 1 bước quan trọng nhất rồi : khi nó hỏi có muốn cài apk sopcast không các bác phải ấn No , còn acstream các bác ấn Ok . Trước kia khi mới cài cái addon này em cũng bị như thế , đọc kĩ cái hướng dẫn mới biết mình làm sai . Gỡ ra làm lại đi , em thì bất kể con Ab nào cũng vẫn cài được . đang on trên Iphone lên không up được cái hình để các bác dễ làm . E gửi các bác cái link hướng dẫn nhé : https://github.com/enen92/P2P-Streams-XBMC/wiki/Android-Configuration
Cám ơn bác, mình đọc cái này rồi, đã thử cả 2 cách; nếu khi nó hỏi có muốn cài apk sopcast không chọn No thì khi chọn link để play đúng là XBMC không gọi sopcast để play nhưng sopcast streaming chỉ download đến 2% là đứng mãi mãi (không chạy được), nếu khi nó hỏi có muốn cài apk sopcast không chọn Yes thì khi chọn link để play XBMC gọi sopcast để play (play được bằng sopcast chứ không phải XBMC). Mình cũng đã thử thay đổi trong configura của P2P là play bằng XBMC và External player thì cả 2 chế độ đều cho kết quả giống nhau). Cuối cùng mới kết luận là phải tìm bản XBMC tương thích thực sự.

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cái list 65 kênh live TV của Bác Luc QUYET CHIEN mình thấy nhiều kênh không xem được quá , HN1 , HN2 , AXN , Discovery... cũng ko xem được . Có ai bị thế không , ai có list nào ngon ngon share em cái link với :)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cái list 65 kênh live TV của Bác Luc QUYET CHIEN mình thấy nhiều kênh không xem được quá , HN1 , HN2 , AXN , Discovery... cũng ko xem được . Có ai bị thế không , ai có list nào ngon ngon share em cái link với :)

bác đọc giùm em cái giải mã IP ở cuối bài viết đó nhé

Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

bác đọc giùm em cái giải mã IP ở cuối bài viết đó nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/896307-toi-uu-hoa-xbmc-tren-android.html

đó bác , cái link tiynurl đó , mình thấy nhiều kênh không xem đc mà mạng mình khá mạnh
bác ẩn file dưới link tinyurl như nào vậy , hướng dẫn cho mình với , mình ko thấy chỗ upload file lên tinyurl

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Sao mình xem video HDrepo hay LIve TV , cứ mỗi khi mở 1 phim or bật kênh khác nó lại hiện ra cái bảng này :

Bác nào chỉ em cách tắt nó đi với :)

alele

bác nào có list xem liveTV các kênh việt nam ngon ko, cai list 65 kênh cái dc cai ko

Mọi người cho mình hỏi là mình có nên lắp gói cáp quang Viettel 12mb / 192k 1 tháng hay là lắp mạng FPT 5mb/ 187k 1 tháng
Nhu cầu sử dụng của em là xem phim online , lướt web , MMO ::p , xem bóng đá sopcast , download phim ....
Bác nào cho em lời khuyên nên chọn mạng nào với

P/s : mà sao cái Viettel hình như giá tại TP và Nông thôn khác nhau thì phải , phố là 242k/month còn ở huyện thì là 192k/month

Ai có lời khuyên hoặc thông tin , kinh nghiệm chọn mạng chỉa sẻ cho em với
Reply là thanks :p

vuthecong78

Well-Known Member

Mọi người cho mình hỏi là mình có nên lắp gói cáp quang Viettel 12mb / 192k 1 tháng hay là lắp mạng FPT 5mb/ 187k 1 tháng
Nhu cầu sử dụng của em là xem phim online , lướt web , MMO ::p , xem bóng đá sopcast , download phim ....
Bác nào cho em lời khuyên nên chọn mạng nào với

P/s : mà sao cái Viettel hình như giá tại TP và Nông thôn khác nhau thì phải , phố là 242k/month còn ở huyện thì là 192k/month

Ai có lời khuyên hoặc thông tin , kinh nghiệm chọn mạng chỉa sẻ cho em với
Reply là thanks :p
VT ban nhe, minh cung dang dung.

Tổng chi phí chọn gói là bao nhiêu nhỉ ?

huapro

Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Sao mình xem video HDrepo hay LIve TV , cứ mỗi khi mở 1 phim or bật kênh khác nó lại hiện ra cái bảng này :

Bác nào chỉ em cách tắt nó đi với :)

Bác vào phần cài đặt/hệ thống/video out tìm đến dòng stereoscopic mode chọn none xem sao.

hungmh80

Active Member

HDrepo hôm nay sao cứ quay như gụ ấy nhể :D , có bác nào giống như em không ?

Bên trên