Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

nickytun

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

chán quá! từ ngày fshare nó đổi verson mới thì ko có cách nào xem phim được.người nông dân phải sống sao đây các bác? có bác nào sửa mấy cái addon để xem phim được ko chứ coi bằng fshare tool nó ko có buffer được, coi giật quá?

Có 1 cách vừa down vừa coi là set kết nối trong IDM là 1 connection. Click vào film cần down. Sau đó vào thư mục tạm của IDM chọn file film đó và xem như bình thường. Chỉ là ko tua đc vì nó vừa down vừa coi!! Chỉ khi nào nó down đủ 100% thì mới tua đc!! Mình thường xem bằng cách này.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

chán quá! từ ngày fshare nó đổi verson mới thì ko có cách nào xem phim được.người nông dân phải sống sao đây các bác? có bác nào sửa mấy cái addon để xem phim được ko chứ coi bằng fshare tool nó ko có buffer được, coi giật quá?
Chuyển sang xài các add on Torrent đi bác, ngon lành cành đào, chả quan tâm đến Fshare

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Chuyển sang xài các add on Torrent đi bác, ngon lành cành đào, chả quan tâm đến Fshare

nhưng fshare nó có dts :D , quan trọng là cái đấy . Chứ mấy cái addon nó đầy đủ cả mà .

Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Có 1 cách vừa down vừa coi là set kết nối trong IDM là 1 connection. Click vào film cần down. Sau đó vào thư mục tạm của IDM chọn file film đó và xem như bình thường. Chỉ là ko tua đc vì nó vừa down vừa coi!! Chỉ khi nào nó down đủ 100% thì mới tua đc!! Mình thường xem bằng cách này.
thế bác xài fsharetool ấy,nó cho bác coi trực tiếp và tua được luôn,nhưng mạng phải mạnh thì mới coi được mấy film 720 với 1080 được.mạng mình 8mb chỉ coi được mhd từ 3gb trở xuống mới mượt được thôi :(
chắc cũng phải thử.nhưng mà fshare đỡ mất công tìm link hơn.rồi còn cả coi ... :D nữa chứ

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cài Navi-X vào, phim có Dts/Ac3 cũng khá nhiều đấy.

cái addon torrent đợi nó load film cũng phải 5 phút mới bắt đầu chạy,mà nó ko cho tua nữa chứ :(

nghiadhd

Active Member

cái addon torrent đợi nó load film cũng phải 5 phút mới bắt đầu chạy,mà nó ko cho tua nữa chứ :(

Bác xem streaming mà đòi hỏi khó tính quá. Theo em ko tua lại có cái hay (xem từ đầu tới cuối). Bác chọn chế độ keep file khi exit đi, nó sẽ lưu lại file film đó, lần sau bác xem lại thì tha hồ tua luôn. Theo em XBMCTorrent là ngon nhất rồi, không bị tình trạng buffer như trên HDRepo. Dĩ nhiên bác nào thường xem film tầm 20GB thì ko nói, nhưng chơi như vậy thì tốt nhất là down về, chứ xem streaming buffer sẽ rất là ức chế

Bác xem streaming mà đòi hỏi khó tính quá. Theo em ko tua lại có cái hay (xem từ đầu tới cuối). Bác chọn chế độ keep file khi exit đi, nó sẽ lưu lại file film đó, lần sau bác xem lại thì tha hồ tua luôn. Theo em XBMCTorrent là ngon nhất rồi, không bị tình trạng buffer như trên HDRepo. Dĩ nhiên bác nào thường xem film tầm 20GB thì ko nói, nhưng chơi như vậy thì tốt nhất là down về, chứ xem streaming buffer sẽ rất là ức chế
uhm.chắc tại trước h toàn coi trên fshare nhấn phát là coi luôn nên quen rồi :D

leminhloc

Member

Hi all,
Mình dùng add on XBMCTorrent mạng VNPT 12M, đã dùng HDD chỉ đến đường dẫn download path, mà sao xem phim cứ bufering và tự động out ra XBMC hoài, mọi người chỉ mình với, Tks all

FPT

Các bác có ai rành Python không. Nếu có thì PM em nhé. Em fetch được direct link rồi nhưng vấn đề cuối cùng là vẫn chưa login vào fshare được. Em tạm dùng cookie đã login để test thì ok rồi.

Thanks bác Trung về addon tuyệt vời này. Hôm có pm với bác Trung, Bác Trung có nói hiện đang bận, khi nào rảnh sẽ fix sớm cho anh em. Nhân đây em xin mạn phép ngâm cứu và fix luôn để anh em có cái xài nhé bác Trung. Bác nào có kinh nghiệm về authenticate thì pm giúp em nhé.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

nhưng fshare nó có dts :D , quan trọng là cái đấy . Chứ mấy cái addon nó đầy đủ cả mà .

Đúng bác ạ, nhưng fshare đỏng đảnh quá:D Nhưng phải nói XBMCtorrent kéo phim nuột nà

.....nhưng mà fshare đỡ mất công tìm link hơn.rồi còn cả coi ... :D nữa chứ

ba cái vụ này fshare phải kính thưa bằng cụ bác ạ:))

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Đúng bác ạ, nhưng fshare đỏng đảnh quá:D Nhưng phải nói XBMCtorrent kéo phim nuột nà

ba cái vụ này fshare phải kính thưa bằng cụ bác ạ:))

XBMCtorrent xem OK nhưng khổ nỗi nhà người già chủ yếu làm biếng đọc phụ đề, kiếm phim thuyết minh thì thôi rồi 8-|

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

XBMCtorrent xem OK nhưng khổ nỗi nhà người già chủ yếu làm biếng đọc phụ đề, kiếm phim thuyết minh thì thôi rồi 8-|

Muốn có phim thuyết minh thì up lên torrent. Muốn có nguồn phim riêng thì phải có hội, upload lên, giữ seed...

o0ohpvo0o

XBMCtorrent nhiểu phim có ngồi chờ cả ngày cũng ko xem dc , ko có ai giữ seed những phim cũ cả :(
fshare vẫn vô đối với anh em VN nhất , có bác nào pro code lại hdrepo cho anh em đi :(

angelvn01

Member

Mấy bạn không dùng android box mà dùng HTPC hoặc PC chạy windows hoặc mac có thể dùng VLC để stream film rất tốt đấy, mình thấy còn mượt hơn cả XBMC.
Các bạn tải VLC về, vào Media -> Open Network Stream... -> Dán link phim vào.
Giả sử link fshare, các bạn đăng nhập acc vip, cho tải phim rồi pause lại,vào idm copy link phim đó dán vào là ngon (y)
Cần sub thì tải sub riêng về, vào phần Subtitle chọn add sub...:)

XUAN GIAO

Member

Hdrepo nhanh gọn lẹ, giải trí mà ngồi lọ mọ mất cả hứng bác ah

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mấy bạn không dùng android box mà dùng HTPC hoặc PC chạy windows hoặc mac có thể dùng VLC để stream film rất tốt đấy, mình thấy còn mượt hơn cả XBMC.
Giả sử link fshare, các bạn đăng nhập acc vip, cho tải phim rồi pause lại,vào idm copy link phim đó dán vào là ngon (y)
Mình đã thử, cở 720p còn được, đến 1080P thì vỡ hình, buff liên tục, đó là mạng khủng ở cơ quan 50MBs. Còn ở nhà mạng 10MBs thì chắc không kham nổi.

thế này thì tải fsharetool về là xong,đỡ phải lằng nhằng,chủ yếu là ko cache được nên khó coi mượt 720p

nguoixau

Có người đang tìm hiểu để sửa lại plugin, mọi người ai có hiểu biết thì đóng góp để cộng đồng có 1 tool xem HD ở FSHARE đi

Bên trên