Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

vanhieu1810

Well-Known Member
Đây là hình của nó ạ:

Hình như đây là phiên bản 2012. Các bác tư vấn giá, vấn đề bảo hành cho em con này với. Ở Sài gòn em thấy chỗ Phong Vũ, Lê Phụng, Hoàng Long có giá gần 2 triệu mấy chục ngàn.

vietthuong

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

Bảo hành 3 năm chính hãng.

USB 3.0, Kết nối USB 3.0 với máy tính đạt tốc độ ổn định 60-80MB/s (kết nối USB 2.0 đạt 20-30MB/s)

các bác ơi loại 2.5 này có loại nào có esata ko bác

salenguyenduong

Re: Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

các bác ơi loại 2.5 này có loại nào có esata ko bác

Các loại 2.5" này thường thì ko có cổng esata, chỉ có 1 số loại thiết kế chuyên biệt cho Mac hay gì đó mới có esata.
Đa phần các dòng 3.5" mới có esata bạn àh.

vingrau

Member

Hoặc thích thì mua về thay cái vỏ khác mua riêng thì sẽ có esata.

songthan29

Member

Đây là hình của nó ạ:
Hình như đây là phiên bản 2012. Các bác tư vấn giá, vấn đề bảo hành cho em con này với. Ở Sài gòn em thấy chỗ Phong Vũ, Lê Phụng, Hoàng Long có giá gần 2 triệu mấy chục ngàn.
Chuẩn bạn đây là phiên bản mới 2012 của Mypassport, thiết kế mới đẹp hơn khó xước hơn bản cũ. Ổ thiết kế dày hơn chút tốc độ đọc ghi cao hơn phiên bản cũ. Bảo hành chính hãng 36 tháng tại trung tâm bảo hành WD, check bảo hành theo seri trên web của hãng.

nhtruong

Well-Known Member

Em có con này nhưng bản cũ, cặp nách singapore về, để được bảo hành ở VN thì phải làm thế nào các huynh (em nghe nói phải nhập số seri gì đó lên web phải ko ạ), mong chỉ giúp.

salenguyenduong

Em có con này nhưng bản cũ, cặp nách singapore về, để được bảo hành ở VN thì phải làm thế nào các huynh (em nghe nói phải nhập số seri gì đó lên web phải ko ạ), mong chỉ giúp.
Coi thêm trong đây bạn nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen/37257-lam-nao-de-o-cung-wd-4.html
ý bác nói là fải tháo ra mua vỏ khác đúng ko bác
Chỉ có điên mới dùng cách này. Làm như vầy thì kiếm hdd ko có box, rồi kiếm box gắn vô. Chứ ai đi mua cái HDD BOX, rồi gỡ HDD ra kiếm box mới gắn vô.

NAQ

Con này thiết kế đẹp, công nghệ mới, tốc độ ngon, như thế đã đáng mua chưa chủ thớt, mà con này tốc độ write rất cao đó, VD: chép 1 phim HD từ 1 ổ cứng có tốc độ đọc cao như Seagate Baracuda 7200rpm chả hạn, thì tốc độ có thể lên đến 120MB/s lun, mình đã thử con này ở cơ quan mình, nói chung là đáng đồng tiền bát gạo

illt

mình đang xài 1 chú lacie, phải nói là rất ngon và chất

Rẻ , gọn ,đẹp, hàng hiệu ,yên tâm sử dụng..!!!!:)

cuongtn87

Well-Known Member

Con này thiết kế đẹp, công nghệ mới, tốc độ ngon, như thế đã đáng mua chưa chủ thớt, mà con này tốc độ write rất cao đó, VD: chép 1 phim HD từ 1 ổ cứng có tốc độ đọc cao như Seagate Baracuda 7200rpm chả hạn, thì tốc độ có thể lên đến 120MB/s lun, mình đã thử con này ở cơ quan mình, nói chung là đáng đồng tiền bát gạo

bác có PR quá trớn ko? Em chưa thấy ai copy 120mb/s - mà dung hdd di động?

4rgroup

Member

con này chạy USB 3.0 mà, nếu máy bạn có cổng USB 3.0 thì chép nhanh tuyệt vời. không thì gắm vào cổng eSata cũng nhanh hơn USB 2.0

tuanreb

Active Member

Mình dùng con này được 3-4 tháng rồi. Tốc độ ghi khoảng 80Mb/s là max còn trung bình khoảng 50-60Mb/s thôi. Dung lượng khoảng 930GiB (tính theo hệ nhị phân), 1000GiB (hệ 10). Ổ chạy êm, tỏa nhiệt ít. Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo. Chúc bác chủ mua được hàng ưng ý.

salenguyenduong

Mình dùng con này được 3-4 tháng rồi. Tốc độ ghi khoảng 80Mb/s là max còn trung bình khoảng 50-60Mb/s thôi. Dung lượng khoảng 930GiB (tính theo hệ nhị phân), 1000GiB (hệ 10). Ổ chạy êm, tỏa nhiệt ít. Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo. Chúc bác chủ mua được hàng ưng ý.
Chuẩn ko cần chỉnh, đúng như pác này nói.

nguyenthangbt1

Active Member

Các bác cho hỏi ổ gắn ngoài này dùng để cắm vào đầu hd xem phim có tốt hơn là mua ổ cứng + HDD BOX không ạ

salenguyenduong

Các bác cho hỏi ổ gắn ngoài này dùng để cắm vào đầu hd xem phim có tốt hơn là mua ổ cứng + HDD BOX không ạ

Tốt hơn chứ.
Thứ nhất là: Nếu mua HDD dạng này thì tốc độ nhanh hơn, bh nhiều hơn, ít nhất cũng 36T
Thứ 2 nếu mua HDD + Box HDD thì giá thành cao hơn, HDD dc bh có 24T, còn mấy cái box dc bh 6 tháng hoặc 1 năm là cao, nếu mua box HDD dổm nhiều khi làm chết HDD.

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

Tốt hơn chứ.
Thứ nhất là: Nếu mua HDD dạng này thì tốc độ nhanh hơn, bh nhiều hơn, ít nhất cũng 36T
Thứ 2 nếu mua HDD + Box HDD thì giá thành cao hơn, HDD dc bh có 24T, còn mấy cái box dc bh 6 tháng hoặc 1 năm là cao, nếu mua box HDD dổm nhiều khi làm chết HDD.
Thanh bác, chắc e cũng phải làm một ổ mới đc

tuanreb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

Chuẩn ko cần chỉnh, đúng như pác này nói.

Hihi cái này là dựa vào thực tế em sử dụng mà, có gì nói đấy không chém gió. Hình như con này có cả bản 2TB nữa, không biết VN có chưa? 1TB lưu được ít phim lắm...

Thanh bác, chắc e cũng phải làm một ổ mới đc

Nếu lưu phim thì bác làm hẳn con 2TB đi, 1TB chẳng bõ bèn gì đâu

Bên trên