Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

phapsuhuyenvu

Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

HDD Western Digital My Passport 1TB, con này có chế độ bảo mật bằng password, nhập đúng mới cho truy cập vào dữ liệu. Vậy mình gắn vào TV thì thế nào nhỉ? nó có đọc được phim chứa trong đó không? Định mua mà thấy lăn tăn cái zụ này wá @@

chipneo

con này sao nó nóng tới 60 độ có sao không mấy bác? em cấm vào tv 42inch. xem mới 15 phút.

salenguyenduong

Re: Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

HDD Western Digital My Passport 1TB, con này có chế độ bảo mật bằng password, nhập đúng mới cho truy cập vào dữ liệu. Vậy mình gắn vào TV thì thế nào nhỉ? nó có đọc được phim chứa trong đó không? Định mua mà thấy lăn tăn cái zụ này wá @@
ủa đâu có PW gì pác, mình cài đặt mới có, ko cài đặt thì xài bình thường như usb, làm gì có PW?
Passport chứ ko phải password nhé
con này sao nó nóng tới 60 độ có sao không mấy bác? em cấm vào tv 42inch. xem mới 15 phút.
Coi bộ cái bạn mua hơi nóng, dòng này thường thường đo bằng soft khi hoạt động tầm 1h trên máy tính tầm 45 độ là hết.

bktod92

nhờ các bác tư vấn em chút, em cũng như theard, đang định mua một ổ cứng ngoài, ( vì chưa đủ post nên ko thể lập theard được nên post nhờ ở đây):
- tầm khoảng 1TB trở nên ( tại cái ổ cứng hdd lap của em đỏ lừ rồi, mà cũng thỉnh thoảng hay cop phim )
- giá tầm: 2.5m trở lại
- loại 2.5 inch ( 3.5 hơi lằng nhằng vụ adapter)
- bền, chống sốc tốt, bảo hành ngon lành
Em cũng đã tham khảo ở một vài post trong diễn đàn, và đang phân vân mấy con này, các bác cho em xin ý kiến:
HanoiComputer - HDD Seagate Backup Plus 1TB 2.5" USB 3.0 Ext Đen
HanoiComputer - HDD Western Digital My Passport 1TB 2.5" USB 3.0 Ext
HanoiComputer - HDD Buffalo MiniStation Plus 1TB 2.5" USB3.0 Ext Đen
Seagate Freeagent Goflex External HDD 1TB(2.5") USB 3.0 (Tặng bao da)
Buffalo MiniStation Extreme 1TB (HD-PZ1.0U3B-AP) USB3.0 Black / Red / Silver
TOSHIBA CANVIO 1Tb (Black/Blue/White/Red/Silver)

ps: em ở HN các bác ạ

salenguyenduong

nhờ các bác tư vấn em chút, em cũng như theard, đang định mua một ổ cứng ngoài, ( vì chưa đủ post nên ko thể lập theard được nên post nhờ ở đây):
- tầm khoảng 1TB trở nên ( tại cái ổ cứng hdd lap của em đỏ lừ rồi, mà cũng thỉnh thoảng hay cop phim )
- giá tầm: 2.5m trở lại
- loại 2.5 inch ( 3.5 hơi lằng nhằng vụ adapter)
- bền, chống sốc tốt, bảo hành ngon lành
Em cũng đã tham khảo ở một vài post trong diễn đàn, và đang phân vân mấy con này, các bác cho em xin ý kiến:
HanoiComputer - HDD Seagate Backup Plus 1TB 2.5" USB 3.0 Ext Đen
HanoiComputer - HDD Western Digital My Passport 1TB 2.5" USB 3.0 Ext
HanoiComputer - HDD Buffalo MiniStation Plus 1TB 2.5" USB3.0 Ext Đen
Buffalo MiniStation Extreme 1TB (HD-PZ1.0U3B-AP) USB3.0 Black / Red / Silver
TOSHIBA CANVIO 1Tb (Black/Blue/White/Red/Silver)

ps: em ở HN các bác ạ

Nếu là mình chọn mình sẽ chọn: - Seagate Freeagent Goflex External HDD 1TB(2.5") USB 3.0 (Tặng bao da)
Thứ 2 là chọn: - HDD Western Digital My Passport 1TB 2.5" USB 3.0 Ext.
Về chất lượng, độ bền, độ ổn định thì mình nghĩ Seagate là okie nhất. WD PP thì dc cái thiết kế bắt mắt, nhỏ gọn cũng là lựa chọn hợp lý.
- Mức giá 2 dòng này chắc chắn dưới 2tr3.

songthan29

Member

Cứ WD và Seagate mà chơi bác ạ, 2 anh này có trung tâm bảo hành toàn cầu, đổi mới trong vòng 3 năm với ổ gắn ngoài - nhanh, gọn, lẹ !

Nhimxu1710

- HDD Western Digital My Passport 1TB 2.5" USB 3.0 Ext.
bác nào ở HN báo giá mình nhé vào inbox loại 1T và 2T nếu dòng 2T mà hơn ít tiền thì quất luôn em 2T

nonlyone

Nhân tiện có bác nào biết mua ổ Hitachi Touro Mobile Pro 1TB loại 7200rpm ở đâu TP HCM mà giá cả được nhất ko?

Master

Active Member
Ðề: Re: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

Nhân tiện có bác nào biết mua ổ Hitachi Touro Mobile Pro 1TB loại 7200rpm ở đâu TP HCM mà giá cả được nhất ko?

1tb dòng pro bạn kiếm ko có đâu , 1tb mobile mà hiện giờ còn đang hết hàng nữa áh

pigpang

Mình cũng xin post ké hỏi mọi người vì cũng chưa đủ post để lập post riêng.
Mình cũng đang định mua một cái 1tb về để chứa film hd. Hiện giờ thì mình đang dùng máy Dell Latitude E6400, không có cổng 3.0 nhưng có esata.
Mình thì chỉ cần bền vào bảo hành, còn giá tiền cỡ 2tr hoặc hơn tầm 1 200k thì mình chịu được.
Vậy mọi người nói mình nên mua loại nào? Thấy mọi người đều đánh giá tốt WD nhưng mình thấy toàn loại cổng 3.0 thôi.

salenguyenduong

Mình cũng xin post ké hỏi mọi người vì cũng chưa đủ post để lập post riêng.
Mình cũng đang định mua một cái 1tb về để chứa film hd. Hiện giờ thì mình đang dùng máy Dell Latitude E6400, không có cổng 3.0 nhưng có esata.
Mình thì chỉ cần bền vào bảo hành, còn giá tiền cỡ 2tr hoặc hơn tầm 1 200k thì mình chịu được.
Vậy mọi người nói mình nên mua loại nào? Thấy mọi người đều đánh giá tốt WD nhưng mình thấy toàn loại cổng 3.0 thôi.

Các HDD có cổng 3.0 nó vẫn hỗ trợ usb 2.0 và 1.0 bình thường pác ah, bây giờ rất ít hdd chỉ có cổng usb 2.0 đơn thuần.
Gía hdd 1tb wd passport cũng dưới 2tr, pác có thể mua để lưu trữ phim thỏa mái.

songthan29

Member

Các HDD có cổng 3.0 nó vẫn hỗ trợ usb 2.0 và 1.0 bình thường pác ah, bây giờ rất ít hdd chỉ có cổng usb 2.0 đơn thuần.
Gía hdd 1tb wd passport cũng dưới 2tr, pác có thể mua để lưu trữ phim thỏa mái.
Loại 1TP Passport là hợp lý. Ko ngại khoản USB đâu bạn, tương thích mà.

pigpang

Mình thấy bác nguyenduong bán cái này là 1tr9 phải không? Nếu không có gì thay đổi thì tuần sau mình sẽ đi ôm về. Mình lấy chỗ bác luôn nhé.

songthan29

Member

Mình thấy bác nguyenduong bán cái này là 1tr9 phải không? Nếu không có gì thay đổi thì tuần sau mình sẽ đi ôm về. Mình lấy chỗ bác luôn nhé.

Cứ giá tốt là phang thôi bác, ổ chính hãng đâu cũng thế mà

hung4m

Member

Nhà nghèo đang định kiếm cái 1T để lưu nhạc với phim, mà hổm rày lên mạng thấy đủ loại đủ giá nên chẳng biết chọn cái nào, nhờ các bác tư vấn tý nên chon loại nào rẻ mà bền tý, tôi ở sài gòn
Thanks

salenguyenduong

Re: Ðề: Xin tư vấn HDD Western Digital My Passport 1TB

Nhà nghèo đang định kiếm cái 1T để lưu nhạc với phim, mà hổm rày lên mạng thấy đủ loại đủ giá nên chẳng biết chọn cái nào, nhờ các bác tư vấn tý nên chon loại nào rẻ mà bền tý, tôi ở sài gòn
Thanks

1TB thì hiện tại có các hiệu như WD MY PASSPORT, Hitachi touroSeagate Goflex..... Tuy nhiên WD My Passport được anh em dùng nhiều nhất, chất lượng cũng đã được khẳng định. Mức giá thì tầm 1tr950 đến 2tr1, với thông số đều là usb 3.0, bh 36T.

hung4m

Member

Bac NguyenDuong vui lòng cho hỏi WESTERN DIGITAL MY PASSPORT và HITACHI TOURO DESK khác nhau gì vậy, sao giữa 1T và 2T của hai cái này chenh nhau nhiều quá vậy, định lấy 1 cái 1T nhưng nếu 2T mà thêm ít thì chắc ráng luôn, với lại bên bác có chép phim luôn không và giá nếu luôn chép phim là nhiêu.
Thaks

Bên trên