Các bác dùng bao nhiêu dung lượng để lưu trữ HD?

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Các bác dùng bao nhiêu dung lượng để lưu trữ HD?

Em mới được nâng cấp lên 15TB. Nhưng mà là tài sản của công ty :D Giờ down phim tại cty, lưu phim tại cty, cần xem bộ nào mới cóp về :D Tận dụng tối đa cơ sở hạ tầng nhàn rỗi :D

Rồi một ngày đẹp trời công ty dọn dẹp lại ổ cứng thế là a lê hấp 15TB phim đi tong:)):)):))

down1link

e biết có 1 a zai với 15 TB film HD trong hdvietnam này ,có ai khủng hơn bác ấy ko ?

HD Beginner

Chắc là anh Lĩnh CafeHD Thái Hà roài

earl_grey

Well-Known Member

Rồi một ngày đẹp trời công ty dọn dẹp lại ổ cứng thế là a lê hấp 15TB phim đi tong:)):)):))

Bác yên tâm, em quản lý mấy cái này, "đứa nào" đụng vào em nấu cao :D Với lại đấy là "cơ sở hạ tầng", chứ em dùng chưa tới 1TB. Cty toàn phải lưu mấy cái video no compresion, 30 phút của nó đã ngốn bằng cả một bộ 1080p, mấy cái phim của em có gì đáng kể ạ :D Sắp tới làm chương trình HD, sẽ nâng cấp thêm gấp 3 - 5 lần nữa, có lẽ em nên mở dịch vụ cho thuê không gian lưu trữ í nhỉ :p

HD Beginner

Bác yên tâm, em quản lý mấy cái này, "đứa nào" đụng vào em nấu cao :D Với lại đấy là "cơ sở hạ tầng", chứ em dùng chưa tới 1TB. Cty toàn phải lưu mấy cái video no compresion, 30 phút của nó đã ngốn bằng cả một bộ 1080p, mấy cái phim của em có gì đáng kể ạ :D Sắp tới làm chương trình HD, sẽ nâng cấp thêm gấp 3 - 5 lần nữa, có lẽ em nên mở dịch vụ cho thuê không gian lưu trữ í nhỉ :p

Chắc bác làm bên Cty truyền thông, chuyên đi quay phóng sự truyền hình hoặc clip ca nhạc gì đó

Hoặc bác làm bên nhà đài KTS, TH Cáp...vv

Bác có nguồn clip gì ko nén share anh em đê. Private thôi cũng đc.

jumpy

Well-Known Member

e biết có 1 a zai với 15 TB film HD trong hdvietnam này ,có ai khủng hơn bác ấy ko ?

Ai Ai Ai thế ợ , bác có biết ko ? Để khi nào em qua muc sở thị coi

Cao nhân là đây ạ

6 x 1.5TB phim 1080p
4 x 1.5TB Bluray nguyên gốc
1 x 1.5TB Documentary, ca nhạc, lossless các loại
1 x 1.5TB Phim truyền hình
1 x 1TB ổ đệm để biên tập phụ đề + linh tinh
1 x 320GB để vác đi vác về

Cũng định quay đầu tìm bờ cho nó đỡ tốn nhưng chả thấy bờ đâu, ngược lại còn tốn hơn vì bây giờ xoay sang chơi Bluray nguyên gốc 8-}

AXIO

Member

Em thì đang có 1 ổ Raid 24TB nhưng mới có mấy trăm GB film :(( Bác nào cần chỗ chứa đến em cho để nhờ.

jumpy

Well-Known Member

Em thì đang có 1 ổ Raid 24TB nhưng mới có mấy trăm GB film :(( Bác nào cần chỗ chứa đến em cho để nhờ.

Em thì đang có 1 biệt thự 5 tầng nhưng mới có 1 vợ. Bác nào có vợ đưa vợ đến em cho ở nhờ.:D:D:D

earl_grey

Well-Known Member

Chắc bác làm bên Cty truyền thông, chuyên đi quay phóng sự truyền hình hoặc clip ca nhạc gì đó

Hoặc bác làm bên nhà đài KTS, TH Cáp...vv

Bác có nguồn clip gì ko nén share anh em đê. Private thôi cũng đc.

Hệ hệ, bác này xui ác kinh, những cái share được thì có ma nó thèm xem :D

vkc

Well-Known Member

Bảo đảm có nhiều người khủng hơn, ngay trong HDVN này :-B

Riêng em :

1 x 2TB phim TH & Cartoon
2 x 2TB phim 1080p
5 x 2TB phim Blu-ray & HD DVD ( remux, untouched đủ cả )

170 đĩa blu-ray ( gốc nhé, không phải hàng tàu ), dạo này ít sắm thêm đĩa do đã biết vụ down trên Net :)

Đang muốn kiếm thêm HDD nhưng mà 2 cái host VN hết phim 1080p và Blu-ray để down rồi, em thì không biết chơi torrent, chắc phải chuyển hệ thôi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

arryo

Active Member

Torrent đi bác, bác chuyển sang đấy rồi là sẽ hết nhu cầu direct link luôn :)

Đang muốn kiếm thêm HDD nhưng mà 2 cái host VN hết phim 1080p và Blu-ray để down rồi, em thì không biết chơi torrent, chắc phải chuyển hệ thôi :)

sudoku

Member

Bảo đảm có nhiều người khủng hơn, ngay trong HDVN này :-B

Riêng em :

1 x 2TB phim TH & Cartoon
2 x 2TB phim 1080p
5 x 2TB phim Blu-ray & HD DVD ( remux, untouched đủ cả )

170 đĩa blu-ray ( gốc nhé, không phải hàng tàu ), dạo này ít sắm thêm đĩa do đã biết vụ down trên Net :)

nhà bác ở đâu thía, cho em ghé qua copy đống film của bác với ;))

sonpk

em phải dùng tầm 8TB ổ cứng để chứa dữ liệu

HD Beginner

Với Link như mình thì theo bạn nên dùng direct link hay torrent ?

wjzhweo

Member

theo em bác nên 2 tay 2 súng luôn cho tít :))

vkc

Well-Known Member

Em thấy torrent có nhiều phim Blu-ray thật nhưng mà với số lượng phim đã down không biết khi nào coi mới xong khi mà 1 ngày chỉ coi có 1-2h..Thôi, tạm vui với cái mình đang có cho đỡ tốn tiền của vợ con 8-}

dailammoc

Member

160 GB " sao mình nghèo thế nhỉ " :D

mình 80gb vẫn chơi HD bình thường, đầu tuần dow, cuối tuần xem xong xóa, đầu tuần sau dow phim mới :D mạng cùi bắp một ngày được 1 bộ nên thế này là đủ nhu cầu. với lại mình k xem 1 phim 2 lần. :)>-

Bên trên