Chất lượng HDD của WD quá kém

longvp

Member
Ðề: Chất lượng HDD của WD quá kém

mình đang dùng cái 2tb wd đây , nói chung ổ cứng một phần quan trọng khi dùng cop phim là cái dock hay hdd box phải chuẩn là ok rồi

quangtuong

Banned

ổ cứng hàng oem có kỉêm tra bh đựơc kg nhỉ? khác nhau mhư thế nào so với hàng chính hảng?. cách phân bịêt ?. mình còn gà quá mong các bác chỉ gíao. thanks

khoatrinh22

Active Member

Mình cũng được WD bảo hành đền cho 3 con WD 2TB đây , nhưng trong vòng 2 năm / 3 em , chán quá mất dữ liệu quá nên nhờ nơi bán bù tiền lấy con Wd 2Tb Studio for Mac hàng xách tay nên xài được gần 1 năm thấy chất lượng tốt (may ko bh nữa) :D
Đang muốn lấy thêm cái 3 TB nữa nên phân vân , chắc xài thử SG quá , nhưng WD được cái bh toàn quốc :))

DanielTran

Well-Known Member

Các bác có ổ cứng hỏng thử kiểm tra lại môi trường sử dụng của mình xem có gì bất thường không? Nhất là về độ ẩm, điện thế, chất lượng bộ nguồn hoặc độ ổn định của nguồn điện?

Ngoài ra là các bác mua ở đâu cũng nên nói cho mọi người biết để kiểm chứng?

Bởi vì theo thống kê ở đây từ 27 000 ổ đĩa trong 3 năm cho thấy WD có chất lượng khá tin cậy, chỉ thua Hitachi và hơn hẳn Seagate.

salenguyenduong

ổ cứng hàng oem có kỉêm tra bh đựơc kg nhỉ? khác nhau mhư thế nào so với hàng chính hảng?. cách phân bịêt ?. mình còn gà quá mong các bác chỉ gíao. thanks

Hàng OEM bác check trên hệ trống website của WD ko ra được thời gian bảo hành nhé. Cái đó chỉ nơi bán người ta đứng ra bh bao lâu mà thôi.
Hàng chính hãng bác check trên hệ thống WD ra thời gian bh và model này kia đầy đủ.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chất lượng hdd phụ thuộc bn yếu tố... Hên xui nữa...

salenguyenduong

Các bác có ổ cứng hỏng thử kiểm tra lại môi trường sử dụng của mình xem có gì bất thường không? Nhất là về độ ẩm, điện thế, chất lượng bộ nguồn hoặc độ ổn định của nguồn điện?
Ủng hộ hoàn toàn ý kiến của pác

phamthangv

tôi vừa mới bảo hành cái ổ 2T sau hơn 1 năm sử dụng. không biết có phải do Hdplayer không tốt hay không dù tôi dùng không hề nhiều. Nói chung là chất lượng WD green quá kém (bảo hành 1-1, nhưng mất mát dữ liệu mới là cái đáng để nói)

Không cái gì là tuyệt đối, tuy nhiên xét về xác suất hỏng hóc cũng như độ tin cậy của ổ cứng thì AE cứ lựa chọn theo thứ tự : HDD Server - HDD NAS 24/7 - HDD WS - HDD Desktop. Ứng cử viên đẹp đẽ nhất cho các bác là WD Red và Seagate SV35 là dòng Nas/video 24/7. Độ tin cậy của môi trường doanh nghiệp, độ ồn thấp và tiết kiệm điện của môi trường gia đình và giá rất hợp lý, hiệu năng tốt.

Bán HDD

Active Member

Kiểm tra được nhé anh, check trên WEB số SN của HDD. Thường thì HDD OEM BH theo cả máy PC hoặc Server. Đã ship HDD cho anh rùi nhé. Nhận dc HDD SMS cho em. Tks.

Tarius

Em xem phim HD bằng đầu Dune D1, ngày trước mua ổ WD 2TB Green gắn trong của AMC, mới bị hư thấy còn hạn hỗ trợ của AMC nên mang ra bảo hành nhưng cũng không được đổi cái khác mà chỉ hỗ trợ 400k mua xác :) Nay em muốn mua ổ 2TB để gắn trong đầu HD, mấy bác tư vấn giúp em dùng loại nào tốt (Green e thấy nhiều người kêu quá), phù hợp để gắn trong đầu HD xem phim. Nếu mua thì mua ở đâu SG mà chất lượng tốt, giá tốt, bảo hành đầy đủ :p Cám ơn mấy bác :)

01255001111

Active Member
Re: Ðề: Chất lượng HDD của WD quá kém

Em xem phim HD bằng đầu Dune D1, ngày trước mua ổ WD 2TB Green gắn trong của AMC, mới bị hư thấy còn hạn hỗ trợ của AMC nên mang ra bảo hành nhưng cũng không được đổi cái khác mà chỉ hỗ trợ 400k mua xác :) Nay em muốn mua ổ 2TB để gắn trong đầu HD, mấy bác tư vấn giúp em dùng loại nào tốt (Green e thấy nhiều người kêu quá), phù hợp để gắn trong đầu HD xem phim. Nếu mua thì mua ở đâu SG mà chất lượng tốt, giá tốt, bảo hành đầy đủ :p Cám ơn mấy bác :)

Bác nghiên cứu sang WD AV hoặc WD RED chất lượng phù hợp với nhu cầu của bác.

cpuv11

Member

Các bác cho em hỏi ổ cứng đem bảo hành thì bao lâu mới trả bảo hành vậy,hdd của em còn hơn 3 tháng bảo hành nhưng khi đem đến bảo hành thì họ giam của em hơn 2 tháng,khi đến hỏi thi họ bảo chưa có hàng chừng nào có hàng mới trả bảo hành vậy là sao em không hiểu(hdd của em là WD 2TB mua tại NGUYENDUONG hàng BẢO HÀNH 3 năm).trường hợp nếu 1 năm mới co hàng thì cũng phải chờ hả càc bác .các bác tư vấn giúp em với

pioneer700

Các bác cho em hỏi ổ cứng đem bảo hành thì bao lâu mới trả bảo hành vậy,hdd của em còn hơn 3 tháng bảo hành nhưng khi đem đến bảo hành thì họ giam của em hơn 2 tháng,khi đến hỏi thi họ bảo chưa có hàng chừng nào có hàng mới trả bảo hành vậy là sao em không hiểu(hdd của em là WD 2TB mua tại NGUYENDUONG hàng BẢO HÀNH 3 năm).trường hợp nếu 1 năm mới co hàng thì cũng phải chờ hả càc bác .các bác tư vấn giúp em với

Ko biết bác ở đâu, e ở HN mang ổ WD 3-4 lần đến bảo hành tại 950 đường Láng, trừ ổ dung lượng lớn 3TB thì họ hẹn khoảng 3-4 ngày sau có hàng, kho có hàng thì họ a lô cho mình đến lấy, còn ổ tầm 2TB trở xuống thì hầu như là có hàng trả ngay! Đối với Toshiba (gần Huỳnh Thúc Kháng, ko nhỡ rõ phố nào) thì phải chờ mất khoảng 1-2 tuần rồi họ cũng a lô đến lấy mà!

cpuv11

Member

Vậy hả bác chắc phải đến hỏi lại xem sao .chứ họ giữ ổ cứng của em hơn 2 tháng rùi .Em ở hcm không biết ra sao

pioneer700

Vậy hả bác chắc phải đến hỏi lại xem sao .chứ họ giữ ổ cứng của em hơn 2 tháng rùi .Em ở hcm không biết ra sao

Gửi mail thẳng cho hãng của nó hình như ở bên Singapore đấy (tất nhiên bằng tiếng Anh) để phàn nàn về trường hợp này. Em nhớ có lần em gửi mail phàn nàn, chỉ sau khoảng 4-5 giờ đã nhậ được phản hồi của hãng về vấn đề đó và đã được giải quyết triệt để. bác nên làm cả 2 cách: Hỏi thẳng trung tâm bảo hành và gửi mail cho hãng luôn là OK đấy!

justbenice

Moderator

các bác nên để ổ cứng sao cho thật mát. Ổ cứng đa số hỏng do quá nhiệt. Mình bị die 3 cái 3TB 1 lúc vì quên gắn dây quạt làm mát đấy. Cho nên khi gắn hdd vào máy các bác nhớ cho nó thêm 1 cái fan 12cm thổi thẳng vào dàn HDD nhé.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

các bác đã ai dùng hitachi chưa dòng untra ấy các bác hình như dòng này là cao cấp nhất thì phải

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ko biết bác ở đâu, e ở HN mang ổ WD 3-4 lần đến bảo hành tại 950 đường Láng, trừ ổ dung lượng lớn 3TB thì họ hẹn khoảng 3-4 ngày sau có hàng, kho có hàng thì họ a lô cho mình đến lấy, còn ổ tầm 2TB trở xuống thì hầu như là có hàng trả ngay! Đối với Toshiba (gần Huỳnh Thúc Kháng, ko nhỡ rõ phố nào) thì phải chờ mất khoảng 1-2 tuần rồi họ cũng a lô đến lấy mà!

KN BH hdd pro quá...;))

Bên trên