Chất lượng HDD của WD quá kém

quangtuong

Banned
Ðề: Chất lượng HDD của WD quá kém

mình thì mua con wd gren 2t.xài đựơc 1 năm hư cơ đem đi bh, mang về chép đầy phim chưa xem đựoc bộ nào hỏng tíêp phần bo.mang đi bh tíêp. lần này mang về chép phim blủay íso vào xem kg đựơc.nhưng củng phim đó phát trên ổ khác thì xem vô tư.pó tay. 1 năm bh 3 lần

haipvg

Well-Known Member

mình thì mua con wd gren 2t.xài đựơc 1 năm hư cơ đem đi bh, mang về chép đầy phim chưa xem đựoc bộ nào hỏng tíêp phần bo.mang đi bh tíêp. lần này mang về chép phim blủay íso vào xem kg đựơc.nhưng củng phim đó phát trên ổ khác thì xem vô tư.pó tay. 1 năm bh 3 lần

Bác xem bằng HDP à? Có thể phải format ổ bằng HDP trước khi chép phim vào thì HDP mới đọc được, bác thử xem.

meomatto

Active Member

Đen nhỉ! mình đầy ổ dùng từ 2009 đến giờ cứ cắm ra rút vào liên tục chả thấy hỏng hóc cái gì cả. Vấn đề nó nằm ở cách dùng và cái số. Vận mà kém thì chịu rồi. hehe

z600

Member

Bác xem bằng HDP à? Có thể phải format ổ bằng HDP trước khi chép phim vào thì HDP mới đọc được, bác thử xem.

HDP có chức năng format HDD à bạn
con TVix thì vào đâu để format nhỉ bạn có bít ko.

haipvg

Well-Known Member

HDP có chức năng format HDD à bạn
con TVix thì vào đâu để format nhỉ bạn có bít ko.
Mình không dùng Tvix nên không rõ, còn con HD900b của mình thì có và phải làm vậy mới xem được, nếu không thì xem phim bị giật, nhận ổ chậm.

phamhongson

Well-Known Member

Đa phần các hãng khi BH họ chỉ đổi hàng re-phơ-bit cho khách nên chất lượng đương nhiên là có vấn đề. Tuy nhiên ổ gắn ngoài mà cho chạy như ổ gắn trong thì chả được mấy. Thực tế hiện nay ổ cứng gắn ngoài (loại 2-3TB) rẻ hơn ổ cứng gắn trong.

Mình xài 3 con WD Green 2TB, thêm 1 con Elements gắn ngoài 500GB, cho tới giờ vẫn chưa có chuyện gì xảy ra. Có 1 điều hơi lạ là 1 số film hay clip ngắn lúc trước xem ko sao, giờ mở ra xem thì bị treo, làm con Dune Duo treo theo luôn, phải tắt nguồn mới mở lại được. Xem trên lap thì ko bị, có bác nào bị hiện tượng này ko? Cách khắc phục như thế nào, thanks all:)

pdnhsa

Well-Known Member

Mới vừa múc 1 con Red 3TB (90 obama) hồi sáng, bây giờ vô tới cái thread này đọc hết 5 trang là thấy hơi ớn lạnh rồi. May quá chỉ múc có 1 em thôi! Hy vọng em nó sống sót cho đến hết 3 năm bh.

0916789145

Mới vừa múc 1 con Red 3TB (90 obama) hồi sáng, bây giờ vô tới cái thread này đọc hết 5 trang là thấy hơi ớn lạnh rồi. May quá chỉ múc có 1 em thôi! Hy vọng em nó sống sót cho đến hết 3 năm bh.

rẻ dữ, nhắn tin inbox chỗ mua đi bro

E chỉ chia buồn vì bác nào k may mắn thôi! 3 con WD Green rồi 1 ổ cứng cắm ngoài 1,5TB cũng WD 3 năm nay chưa có vấn đề j! :D

meomatto

Active Member

Dùng đầu phát thì việc gì phải Format ổ bằng cái đầu phát đấy nhỉ? Cứ bỏ vào máy tính, Format định dạng NTFS 4096 là xong, 10s. Nhẹ nhàng! :D

salenguyenduong

Dùng đầu phát thì việc gì phải Format ổ bằng cái đầu phát đấy nhỉ? Cứ bỏ vào máy tính, Format định dạng NTFS 4096 là xong, 10s. Nhẹ nhàng! :D

Chính xác, các pác cứ làm như pác này là được, ko cần dùng đầu HD fomat chi cho mất công .

sh123456

Active Member

Mình dùng con 320 Gb của Wd mấy năm nay chả bị làm sao cả. Có thể là do số bạn đen thôi :)

meomatto

Active Member

Đủ biết mấy chú thương gia ở Việt Nam ăn lãi lớn. :( Giờ con Green khéo mua cũng mất >2mil rồi. :)

Em ơi, mỗi thị trường 1 đặc điểm mà, so làm gì. Nếu Vn mình chả có thuế má gì thì đảm bảo rẻ hơn Mĩ vì TQ gần VN hơn nhé! :D

hnam31190

Well-Known Member

Bạn xem lại 1 số yếu tố:
1. Chạy bao lâu / ngày
2. Nhiệt độ trung bình
3. Bảo hành đúng hãng ko. hay hàng qua tay
Mình có 5 HDD 1.5Tb - 2TB. Chưa hỏng con nào. Có cả SS, Hitachi, WD, Seagate. đều ngon cả

Bên trên