[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Ở trong thư mục gốc thì cũng chỉ có 1 folder android thôi. XMbc bật lên thì thể hiện đầy đủ từ background và các hình đại diện của các addon từ phim cho đến music, TH. Nhưng đến khi nhấp vào để chạy thì báo lỗi: không thể chạy được.
Hiện ra như vậy là đúng rồi, bác xem lại lúc giải nén ra xong copy đủ dung lượng file giải nén vào bộ nhớ trong của máy chưa? Lúc copy bằng ES File Explorer nó sẽ hiển thị bác đang copy file dung lượng bao nhiêu, nếu copy thiếu nó cũng ko chạy được đâu. Vấn đề tiếp theo đó là em thấy mấy con Himedia nó tương thích tốt hơn với bản Kodi hơn là XBMC (em đã thử trên Q5IV và Q10IV), nên bác thử cài bản Kodi 14.2 và dùng data org.xbmc.kodi cho bản này thử xem sao nhé :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Hic, có quảng cáo bảy màu nổi bật trên addon luôn kìa, đặc trưng ghê á. :)) Cửa hàng này pro thật, làm ra nhiều addon ghê :p :)) Addon nào cũng quảng cáo hết á. :)) :p

HieuHienSupport

Active Member

Hic, có quảng cáo bảy màu nổi bật trên addon luôn kìa, đặc trưng ghê á. :)) Cửa hàng này pro thật, làm ra nhiều addon ghê :p :)) Addon nào cũng quảng cáo hết á. :)) :p

Hic, đoạn description em thêm vào để phân loại ra từng loại add-on và miêu tả chút về cửa hàng thôi ạ, còn add-on của tác giả nào em vẫn để nguyên như vậy, nếu cảm thấy không được thì em sẽ sửa lại :( Mấy add-on trên của các bác trên hdvietnam em không có sửa chút nào hết.

tienlequoc

Well-Known Member

Hic, đoạn description em thêm vào để phân loại ra từng loại add-on và miêu tả chút về cửa hàng thôi ạ, còn add-on của tác giả nào em vẫn để nguyên như vậy, nếu cảm thấy không được thì em sẽ sửa lại :( Mấy add-on trên của các bác trên hdvietnam em không có sửa chút nào hết.
Trong vấn đề này mình đâu có quyền gì đâu mà được với không được hả bác? Chỉ là ý kiến cá nhân là chân thành khuyên bác nên để nguyên trạng addon của người ta, chứ để sự việc phát triển theo hướng tiêu cực thì cửa hàng bác sẽ lãnh đủ đấy. Đây là lời khuyên của mình với bác thôi chứ ko phải cảnh báo gì đâu.

HieuHienSupport

Active Member

Trong vấn đề này mình đâu có quyền gì đâu mà được với không được hả bác? Chỉ là ý kiến cá nhân là chân thành khuyên bác nên để nguyên trạng addon của người ta, chứ để sự việc phát triển theo hướng tiêu cực thì cửa hàng bác sẽ lãnh đủ đấy. Đây là lời khuyên của mình với bác thôi chứ ko phải cảnh báo gì đâu.

Ok bác, em sẽ sửa ngay và luôn rồi update data mới cho mọi người :D Tại em thấy mấy topic trước đây của những người khác chẳng thấy ai nói gì dù thay logo, thay luôn tên tác giả....coi như rút kinh nghiệm lần đầu chia sẻ cái nhạy cảm này, cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến!

songtruong

mình cài đặt xong mà không thấy giống hình trên kia nhỉ .
chỉ hiện tên addon
click vào không chạy .
nản

nghiabcci

chỉ hiện tên addon
click vào không chạy .
nản

Bạn cũng click vào không chạy hả? Y chang như mình.

To HieuHienSupport: data xmbc copy vào hình như là hơn 100mb lận. Chép đầy đủ theo hướng dẫn luôn. Còn kodi để mình thử xem sao.

Juliapham

Active Member

Xin bạn hd cài đặt trên máy tính Thanks

dangdtbk

Member

Cái nhóm face kodi chắc đóng cửa được rồi nhỉ, show ra đây hết rồi còn gì nữa đâu

HieuHienSupport

Active Member

chỉ hiện tên addon
click vào không chạy .
nản
Thứ nhất bác kiểm tra lại mạng, thứ 2 là kiểm tra xem lúc copy vào đã copy đủ dữ liệu chưa, thử trên bản nào không được? Bên em vẫn cài bình thường mà, mọi người vẫn dùng tốt.
Bạn cũng click vào không chạy hả? Y chang như mình.

To HieuHienSupport: data xmbc copy vào hình như là hơn 100mb lận. Chép đầy đủ theo hướng dẫn luôn. Còn kodi để mình thử xem sao.
Bác thử copy lại lần nữa xem sao, file đó hơn 150Mb, không được thì thử với Kodi xem sao nhé.
Xin bạn hd cài đặt trên máy tính Thanks
Trên máy tính thì cài Kodi 14.2 bản dành cho máy tính, sau đó copy file data dành cho bản máy tính vào đường dẫn này: C:\Users\xxxxx\AppData\Roaming\ (trong đó xxxxxx là tên user máy tính của bác). Tất cả đã được cập nhật ở bài viết #1
Cái nhóm face kodi chắc đóng cửa được rồi nhỉ, show ra đây hết rồi còn gì nữa đâu
Add-on của các bác ấy vẫn được share trên 4rum mà bác :( Nếu cảm thấy không được share rộng rãi cho mọi người cùng dùng được thì nhờ mod đóng topic này và đóng luôn tất cả các topic share luôn, chỉ những ai tham gia group trên fb thì mới được sử dụng vậy! Hay là em sẽ bỏ add-on của các bác ấy ra khỏi data này, các bác cứ cho ý kiến, em sẽ làm theo ý kiến của tác giả, hoặc ý kiến của số đông. Em chỉ muốn chia sẻ cho nhiều người cùng được dùng mà thôi, nếu thấy ko hợp lý thì cứ closed topic tại đây ạ!

P/s: tối nay em sẽ update bản edit lại, xóa hết description, để lại logo y chang như cũ, em sửa rồi nhưng đang test xem các add-on có chạy ổn không, chạy ổn rồi mới up lên được :)

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Có cách nào fix được ZingTV addon ko bác

ZingTV em chưa thử sửa code của nó, mà tại sao ko dùng app ZingTV ở bên ngoài vậy ạ? TK free nó cũng cho tới 720p rồi mà :) Để em nghiên cứu thử, nếu mò được lỗi thì em sẽ sửa và up lên

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

ZingTV em chưa thử sửa code của nó, mà tại sao ko dùng app ZingTV ở bên ngoài vậy ạ? TK free nó cũng cho tới 720p rồi mà :) Để em nghiên cứu thử, nếu mò được lỗi thì em sẽ sửa và up lên

em dùng Openelec chạy mình XBMC bác ah, XBMC only, bác sửa đc thì đa tạ bác trc

midataka

Member

bác chủ nén bằng cái gì mà e giải nén toàn lỗi nhỉ?

HieuHienSupport

Active Member

bác chủ nén bằng cái gì mà e giải nén toàn lỗi nhỉ?

Bác tải lại file thử xem nhé, mọi người vẫn giải nén và dùng tốt mà, em nén bằng 7z cho nó nhẹ đó ạ :)

kiet_xu

Member

Cài cái của bác xbmc của em bị mất mục programs, giờ xem phim cứ báo cache full mà không biết xoá cache kiểu nào. Bác giúp em với

HieuHienSupport

Active Member

Cài cái của bác xbmc của em bị mất mục programs, giờ xem phim cứ báo cache full mà không biết xoá cache kiểu nào. Bác giúp em với

Bác vào System->Appearance->Skin->Setting->Home window->Mục Hide Main Menu Buttons thì bỏ đánh dấu ô Hide - Program đi là được.
P/s: bác dùng data của em và bị cache full hay sao ạ? xem cái gì mà bị cache full bác?

havantrung

Mình thật sự cảm ơn HieuHienSupport đã tổng hợp các addon cho mọi người, mình điện thoại bạn cũng hỗ trợ rất nhiệt tình, cảm ơn bạn

havantrung

Cho mình hỏi có cách nào xem K+ không ạ?

Bên trên