[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Cho mình hỏi có cách nào xem K+ không ạ?

Tối qua test dangtv xem K+ , trận Ase - Chel , giựt tung chảo, đành quay lại app bóng đá trên ipad :( , coi vivu

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Thứ nhất bác kiểm tra lại mạng, thứ 2 là kiểm tra xem lúc copy vào đã copy đủ dữ liệu chưa, thử trên bản nào không được? Bên em vẫn cài bình thường mà, mọi người vẫn dùng tốt.

Bác thử copy lại lần nữa xem sao, file đó hơn 150Mb, không được thì thử với Kodi xem sao nhé.

Trên máy tính thì cài Kodi 14.2 bản dành cho máy tính, sau đó copy file data dành cho bản máy tính vào đường dẫn này: C:\Users\xxxxx\AppData\Roaming\ (trong đó xxxxxx là tên user máy tính của bác). Tất cả đã được cập nhật ở bài viết #1

Add-on của các bác ấy vẫn được share trên 4rum mà bác :( Nếu cảm thấy không được share rộng rãi cho mọi người cùng dùng được thì nhờ mod đóng topic này và đóng luôn tất cả các topic share luôn, chỉ những ai tham gia group trên fb thì mới được sử dụng vậy! Hay là em sẽ bỏ add-on của các bác ấy ra khỏi data này, các bác cứ cho ý kiến, em sẽ làm theo ý kiến của tác giả, hoặc ý kiến của số đông. Em chỉ muốn chia sẻ cho nhiều người cùng được dùng mà thôi, nếu thấy ko hợp lý thì cứ closed topic tại đây ạ!

P/s: tối nay em sẽ update bản edit lại, xóa hết description, để lại logo y chang như cũ, em sửa rồi nhưng đang test xem các add-on có chạy ổn không, chạy ổn rồi mới up lên được :)
Bác nói hơi ngược rồi. Bác muốn dùng addon của người ta thì bác phải hỏi ý người ta một tiếng. Chứ không phải là bác dùng trước và hỏi sau xem có được hay không?

kiet_xu

Member

Bác vào System->Appearance->Skin->Setting->Home window->Mục Hide Main Menu Buttons thì bỏ đánh dấu ô Hide - Program đi là được.
P/s: bác dùng data của em và bị cache full hay sao ạ? xem cái gì mà bị cache full bác?

Vâng, em dùng data của bác, xem phim từ ổ cứng gắn ngoài bằng xbmc không hiểu sao lại báo cache full. Rất cám ơn bác vì đã tổng hợp nhiều add on hay cho anh em

HieuHienSupport

Active Member

Bác nói hơi ngược rồi. Bác muốn dùng addon của người ta thì bác phải hỏi ý người ta một tiếng. Chứ không phải là bác dùng trước và hỏi sau xem có được hay không?
Vâng, cái này em thừa nhận em sai khi chia sẻ cho nhiều người cùng dùng mà không hỏi ý kiến tác giả, tại vì em thấy tác giả cũng đã chia sẻ cho mọi người cùng dùng rồi, giờ em tổng hợp lại và chọn lọc những cái còn chạy tốt để mọi người dùng thôi, em xin rút kinh nghiệm!
Vâng, em dùng data của bác, xem phim từ ổ cứng gắn ngoài bằng xbmc không hiểu sao lại báo cache full. Rất cám ơn bác vì đã tổng hợp nhiều add on hay cho anh em
Cache full hả bác, vậy bác cài cái này vào nhé: XBMCHUBMAINTANCE, sau khi cài xong thì vào phần Programe, chọn XBMC Hub Maintance, chọn cái Tweak...gì ấy em nhớ ko rõ, chọn Enable Zero cache setting lên, sau đó xem còn bị full cache nữa ko nhé, nếu ok thì để em tích hợp sẵn cái add-on này vào data xbmc luôn, trước em cũng có bỏ vào rồi, nhưng ở bản này em quên bỏ vào :D

ngo minh

Bạn ơi cài kodi 14.2 từng bước thế nào ? làm ơn hướng dấn nhé .

HieuHienSupport

Active Member

Bạn ơi cài kodi 14.2 từng bước thế nào ? làm ơn hướng dấn nhé .

Tải file apk của Kodi 14.2 em đã up ở #1, sau khi tải về thì cài file apk đó lên Android Box. Sau khi cài xong Kodi 14.2, bác tải file org.xbmc.kodi về, copy nguyên cái thư mục đó vào thư mục data ở bộ nhớ trong của máy theo đường dẫn Android/data/ sau đó mở lên và xem thôi ạ :) Cách làm thì tham khảo bài viết ở #1 đó.

ngo minh

Mình đang dùng bản kodi14, có cài được file org.xbmc.kodi ? hay phải cài kodi14.2 . Mới dùng android nên vẫn ngu , bạn hướng dẫn dùm. thanks nhiều

ngo minh

Mình vừa nhặt vài add-ons thả vào Android/ data/ cài thử . bản kodi14 nhận add-ons chạy tít. thanks Hiếu Hiền nhiều nha.

HieuHienSupport

Active Member

Mình vừa nhặt vài add-ons thả vào Android/ data/ cài thử . bản kodi14 nhận add-ons chạy tít. thanks Hiếu Hiền nhiều nha.

Ok bác, nếu có vấn đề gì cần giúp đỡ thì cứ nói nhé!

vothuong29

Well-Known Member

Bạn cho tôi xin file data, mình ko muốn cài lại kodi 14.2.apk vì mình chỉ muốn update thêm addon chưa có thổi. Email [email protected]! Cảm ơn bạn.

HieuHienSupport

Active Member

Bạn cho tôi xin file data, mình ko muốn cài lại kodi 14.2.apk vì mình chỉ muốn update thêm addon chưa có thổi. Email [email protected]! Cảm ơn bạn.

Có sẵn file data ở bài viết rồi bác ơi, bác tải ở đầu bài viết ấy rồi copy và paste chồng lên data cũ của bác nhé!

anhtuan93

sao em không nhìn thấy link tải của bác chủ thớt nhỉ

Re: Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Thứ nhất bác kiểm tra lại mạng, thứ 2 là kiểm tra xem lúc copy vào đã copy đủ dữ liệu chưa, thử trên bản nào không được? Bên em vẫn cài bình thường mà, mọi người vẫn dùng tốt.

Bác thử copy lại lần nữa xem sao, file đó hơn 150Mb, không được thì thử với Kodi xem sao nhé.

Trên máy tính thì cài Kodi 14.2 bản dành cho máy tính, sau đó copy file data dành cho bản máy tính vào đường dẫn này: C:\Users\xxxxx\AppData\Roaming\ (trong đó xxxxxx là tên user máy tính của bác). Tất cả đã được cập nhật ở bài viết #1

Add-on của các bác ấy vẫn được share trên 4rum mà bác :( Nếu cảm thấy không được share rộng rãi cho mọi người cùng dùng được thì nhờ mod đóng topic này và đóng luôn tất cả các topic share luôn, chỉ những ai tham gia group trên fb thì mới được sử dụng vậy! Hay là em sẽ bỏ add-on của các bác ấy ra khỏi data này, các bác cứ cho ý kiến, em sẽ làm theo ý kiến của tác giả, hoặc ý kiến của số đông. Em chỉ muốn chia sẻ cho nhiều người cùng được dùng mà thôi, nếu thấy ko hợp lý thì cứ closed topic tại đây ạ!

P/s: tối nay em sẽ update bản edit lại, xóa hết description, để lại logo y chang như cũ, em sửa rồi nhưng đang test xem các add-on có chạy ổn không, chạy ổn rồi mới up lên được :)

Bác cứ phát huy addon cho anh em sử dụng,sân chơi chung bác vì cộng đồng thì anh em ghi nhận thôi.Mình ủng hộ bác,có những người như bác thì những người gà mờ như mình đỡ lọ mọ hơn.thanks bác Hiếu Hiền nhiều.

havantrung

Cho mình hỏi xem xshare có cần tài khoản vip fshare k? Mình coi tài khoản thường mà cứ 10s lại đứng,

HieuHienSupport

Active Member

sao em không nhìn thấy link tải của bác chủ thớt nhỉ
Bác bấm vào nút Thank ở cuối bài viết rồi nó sẽ hiện ra để tải nhé!
Bác cứ phát huy addon cho anh em sử dụng,sân chơi chung bác vì cộng đồng thì anh em ghi nhận thôi.Mình ủng hộ bác,có những người như bác thì những người gà mờ như mình đỡ lọ mọ hơn.thanks bác Hiếu Hiền nhiều.
Ok bác, nếu được các bác ủng hộ thì em sẽ tiếp tục cố gắng sưu tầm và share cho cộng đồng cùng dùng :)
Cho mình hỏi xem xshare có cần tài khoản vip fshare k? Mình coi tài khoản thường mà cứ 10s lại đứng,
XFshare cần phải có tài khoản VIP để xem bác ạ, tài khoản VIP nó mới không bị giới hạn băng thông khi tải phim về xem :) Add-on này viết ra để dùng cho ai có tài khoản VIP Fshare bác ạ.

vvc

khong biet JAV co data xbmc ko?

dungtoandung

Well-Known Member

Một số add on mình không dùng, muốn gỡ thì làm thế nào bác chủ ( phần uninstall bị mờ đi) để cho nhẹ máy. Cảm ơn bác.

hotrovntvbox

Bên trên