Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Ở phường 8, gò vấp có bắt được sóng không nhỉ. Hôm trước có mua 1 cái atena có bộ khuếch đại tín hiệu bên trong, rà được có 3 đài, chán quá ra trả, không biết là do antena hay do không có sóng. Ngại chạy xuống nhật tảo mua cái khác quá.

đưa ăn ten lên cao hơn thử đi bác, như lên sân thượng chẳng hạn, vì sóng đi ngang, nên có khi bị các nhà và cac vách tường che lại đó bác ^^

vnckien

Active Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Ở phường 8, gò vấp có bắt được sóng không nhỉ. Hôm trước có mua 1 cái atena có bộ khuếch đại tín hiệu bên trong, rà được có 3 đài, chán quá ra trả, không biết là do antena hay do không có sóng. Ngại chạy xuống nhật tảo mua cái khác quá.

P8, Gò vấp thì bác xem được tất cả các đài VTV, VTC, AVG với tất cả các kênh không khóa mã, gồm rất nhiều kênh. Bác có thể xem list kênh xem được tại trang 1.

bocon1903

Member

P8, Gò vấp thì bác xem được tất cả các đài VTV, VTC, AVG với tất cả các kênh không khóa mã, gồm rất nhiều kênh. Bác có thể xem list kênh xem được tại trang 1.
đưa ăn ten lên cao hơn thử đi bác, như lên sân thượng chẳng hạn, vì sóng đi ngang, nên có khi bị các nhà và cac vách tường che lại đó bác ^^
Thanks các bro, mai ra nhật tảo làm 1 cái.

vnckien

Active Member

Thanks các bro, mai ra nhật tảo làm 1 cái.

Bác không cần ra Nhật tảo đâu, chỉ cần mua anten xương cá UHF - có sẵn gần nhà bác là đã thu tốt các kênh này rồi.

binh an

Member

Bác không cần ra Nhật tảo đâu, chỉ cần mua anten xương cá UHF - có sẵn gần nhà bác là đã thu tốt các kênh này rồi.

Mình thấy nói anten An Viên bắt tốt hơn xương cá thì phải , nên định mau anten An viên

tan_huy_93

Well-Known Member

Mình thấy nói anten An Viên bắt tốt hơn xương cá thì phải , nên định mau anten An viên

Ăngten của AVG cần có nguồn (5V) không dùng cho TV được..

Hôm nay đã cắm anten và dò thử, em 55LB650 báo tìm đc 118 kênh, hình ảnh rất tốt nét hơn truyền hình cáo bình thường nhiều

undpnd

Các bác ở tp.hcm có bác nào bị mất kênh QPVN trên DVB-T2 không? Sao em dò lại, tính thu thêm kênh Long An trên DVB-T2, nhưng mất luôn QPVN. Chẳng hiểu tại mất sóng hay tại TV nhà em nữa?

tan_huy_93

Well-Known Member

Các bác ở tp.hcm có bác nào bị mất kênh QPVN trên DVB-T2 không? Sao em dò lại, tính thu thêm kênh Long An trên DVB-T2, nhưng mất luôn QPVN. Chẳng hiểu tại mất sóng hay tại TV nhà em nữa?

Ở khu vực HCM VTC phát DVB-T bác, kênh Quốc phòng Việt Nam của VTC phát...

Còn LA34 thì em có đọc được thông báo là hôm nay 17/11 sẽ tắt điện trên Analog... không lẽ LA34 đã lên số mặt đất VTC???

tan_huy_93

Well-Known Member

Em vừa check lại, kênh Quốc phòng Việt Nam vẫn còn mà bác? Kênh 56 của VTC khu vực HCM nha.

sir_chung

Tường đã chia tay với ăngten xương cá khi truyền hình cab ra đời. Nay cái ông số mặt đất này lại bắt mọi người dùng xương cá. Hài...

nonst0p89

Member

dùng anten giàn analog cắm vào đít tivi có dùng được dvb -t2 không vậy mn?

dangquocha

Active Member

Hay vỡ và đứng hình , đôi khi không có tín hiệu haizzzzz

Haxen

Well-Known Member

Tường đã chia tay với ăngten xương cá khi truyền hình cab ra đời. Nay cái ông số mặt đất này lại bắt mọi người dùng xương cá. Hài...

Sao bác lại gọi là hài, bác vẫn cứ xài cáp đi, còn ai không muốn tốn tiền hàng tháng thì xài anten vậy thôi, bó tay với bác thiệt

lastman

Lúc đầu cũng hý hửng tưởng bắt được mấy kênh cơ bản (vì nhu cầu xem hàng ngày chỉ cần mấy kênh vtv1, vtv3). Khi mới lắp xong dò sóng thấy hơn trăm kênh, bật xem thử sướng thế. Ai ngờ lúc được lúc không (tivi báo kênh bị đổi tần số), bấm chuyển kênh mỏi tay thu được cái màn hình đen sì cùng dòng thông báo ===> ném ăngten đi và lắp cáp :(

hoangnghia169

Em thấy có thu được mấy kênh bị khóa. không biết cần có thiết bị gì để mở khóa nhỉ (xác định là có phí cũng được ạ). Liệu có phải mua đầu của An viên hoặc Vtc ko ạ

Haxen

Well-Known Member

Lúc đầu cũng hý hửng tưởng bắt được mấy kênh cơ bản (vì nhu cầu xem hàng ngày chỉ cần mấy kênh vtv1, vtv3). Khi mới lắp xong dò sóng thấy hơn trăm kênh, bật xem thử sướng thế. Ai ngờ lúc được lúc không (tivi báo kênh bị đổi tần số), bấm chuyển kênh mỏi tay thu được cái màn hình đen sì cùng dòng thông báo ===> ném ăngten đi và lắp cáp :(

Bác nói sao chứ mình bắt rất nhiều kênh và chẳng bị mất tín hiệu gì cả. Không biết bác ở khu vực nào mà xảy ra tình trạng như thế vì lộ trình số hóa chỉ còn hơn 1 tháng nữa là 5 thành phố lớn phải chuyển qua KTS rồi.

Em thấy có thu được mấy kênh bị khóa. không biết cần có thiết bị gì để mở khóa nhỉ (xác định là có phí cũng được ạ). Liệu có phải mua đầu của An viên hoặc Vtc ko ạ

Những kênh khóa là những kênh phải trả tiền, bác phải mua thẻ hay đầu thu và trả phí hàng tháng

Nghé

Active Member

Các bác ở phố thì có cab còn bà con nông thôn phải có cái này phục vụ chứ, về sóng này các bác lưu ý việc xoay hướng anten nhé, xoay lệch hướng nó thiếu kênh ngay.
Em đang lăn tăn cái vụ nhà ở giữa hai đài phát thì cái anten sẽ phải quay như nào, có cách nào ví dụ như đầu tư 2 cái anten và lấy cái gì trộn 2 sóng lại được không?

nonst0p89

Member

sao mấy kênh phim HBO hay star movie không lên được vậy các bác nhỉ? dùng anten bình thường không trả phí đã ai mở đc mấy kênh đó chưa vậy? e ở khu vực hà nội ạ

Bên trên